Hình ảnh VinFast trưng bày dàn xe hơi tại Sài Gòn - Người đến xem rất đông, nhiều ý kiến khen xe đẹp

chuyengiaphaxe
26/11/2018 6:54Phản hồi: 407
407 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntrgiangbka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cãi nhau làm cái mẹ gì. Đứa nào mua cứ mua. Ngu thì chịu vậy. Nói thật chứ tầm tiền đấy thiếu gì lựa chọn. Vin nó cũng ko phải tổ chức từ thiện nên đừng bàn về giá 😆
@ntrgiangbka ngu mà có tiền mua xe thì mình chịu tiếng ngu cũng đc 😃))
yilka
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều bạn thấy lạ khi người ta cọc 50tr mua oto? Nhà xây trên giấy còn cọc vài trăm triệu nữa mà, ng ta có tiền thì ng ta cọc thôi, ko có tiền thì đi kiếm đi, đừng thắc mắc người giàu tiêu tiền ra sao, cái xe có 1 tỷ thôi, cái nhà có cái trăm tỷ đó =)) hài

Xe đẹp thì có ng thích, ai muốn mua thì cọc thôi ahihi
D. lu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yilka Ông so sánh nhà với ô tô mà tôi nghe hài vc, để đạt được một ngôi nhà chất lượng tốt thì rất rất nhiều đơn vị có thể làm điều đấy, còn với ôtô thì không! toàn thế giới đếm các hãng xe tên tuổi được bao nhiêu?
yilka
TÍCH CỰC
5 năm
@D. lu Nên cái oto chỉ có 1 tỷ, còn cái nhà trăm tỷ =)) đời ông mua đc mấy cái xe rồi, đếm toàn thế giới làm gì? ông đi xe máy hay xe đạp =)) "ngôi nhà chất lượng tốt"-- nghe như ông mua được mấy cái rồi ý nhỉ, trong lòng ông tự biết ;)
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@yilka Ở VN này người nghèo dạy người giàu tiêu tiền, dân đen đứng chỉ công an cách bắt cướp, người hâm mộ dạy HLV cách chỉ đạo mà bác ko biết à 😁
318566373
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Fibbo Toẹt vời. Chăm phần chăm.
DTK95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có khi nào mấy ông ngồi cọc xe là người của Vin k nhỉ
@DTK95 Cọc xong về được thưởng 300k 😁
@DTK95 Mình thấy nghi nghi làm như vin phát thì trung quốc họ cũng làm như vậy mà! Cũng mua máy của bmw đáy nhưng nghe đâu bán cũng không nhiều
318566373
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Triêu Thất Thuở ban đầu của Hyundai cũng giống Vin vậy
https://en.m.wikipedia.org/wiki/Hyundai_Pony
Nói chung là em đã đặt 2 chiếc suv và sedan, bản cao cấp ngay trong 2 ngày đầu. Hi vọng sớm có xe để review 😁
370M là ok oài
D. lu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quy.helios 370 bản base, thông số bản base thế nào thì tra và so sánh với xe cùng giá đang có trên thị trường!
Tuan Sinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
thích mà chưa có tiền mua
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
Có khuyến mãi gì ko mà đông vậy.
Chỉ có nằm ngủ mới đc lái xe này thôi
leminhkha
TÍCH CỰC
5 năm
Màn đặt cọc cũng dễ là chiêu PR lắm, có thể tung nhân viên vào đặt cọc ảo
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
Chúc mừng Vin hy vọng xe máy điện Vin phât triển và giá hợp lý hơn để các đối tượng bình dân ms mua xe cũng phải cân nhắc xe vin và xe xăng. Cá nhân mình oto k có gì đánh giá
màu đỏ có vẻ k đc đẹp lắm hơi tái mình thix màu đỏ của mazda,xe chưa có mà có người góp 10%, bó tay
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Có linh cảm là sẽ thành công, ít nhất là mảng xe điện, sp VN đầu tiên có động lực muốn mua nhưng nhu cầu thực tế thì lại ko cần.
Hy vọng xe chạy ổn, bền 😔
Mấy con thiên nga dãy chết ngồi đây mà gõ phím ,ra ngoài mà giao lưu thiên hạ giờ thiếu gì người có nhiều tiền ,họ mua xe vì thấy đẹp và được xem tận mắt thôi...ngày xưa các anh hùng cứ chê oppo này kia bây giờ việt nam toàn dùng oppo đấy thôi .
Mac18
TÍCH CỰC
5 năm
Đặt cọc mua xe nhiều thế 😁
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
Đặt cái gì mà đặt, họ gửi thư, gọi điện mời dụ đến dự sự kiện, kiểu như quảng cáo tiếp thị đất nền, chung cư cao cấp trả góp thôi!
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
Dân phổ thông thì mới có kiểu ăn chắc mặc bền, thử xe chán chê, tìm hiểu đánh giá, kinh nghiệm rồi mới dám xuống tiền. Chứ người giàu người ta chỉ cần cái tiếng thôi. Như cái ông đại gia chứng khoán gì đó, chả ai biết ổng là ai cho đến khi ông tuyên bố đặt luôn 5 con khi xe còn chưa trưng bày ở Paris. Mấy người lắm tiền xuống tay ngay tại trận này, nhà họ phải có vài con xe rồi ấy, thứ họ cần éo phải là cái xe đi lại, có khi đặt làm quà tặng, có khi mang về nhà bày trong sân làm tiểu cảnh không chừng =)) Ít tiền không dám đầu tư mạo hiểm thì đừng chê người giàu, thế thôi.
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
@lqphong77 Tôi nói thế rồi ông vẫn không động não hiểu hả? Những người mua ngay đợt đầu kia, thứ họ cần không phải một chiếc xe. Nếu bạn cầm 1 con iPhone, éo ai để ý bạn đâu, nhưng nếu bạn cầm BPhone, bạn sẽ là tâm điểm chú ý, thậm chí vài người sẽ đến hỏi mượn ngắm nghía vuốt thử. Vin Fast cũng thế, nếu bạn đi Camry, Merc, éo ai quan tâm bạn. Nhưng khi chiếc Vin Fast kia lăn bánh ra đường sẽ có hàng trăm cặp mắt dõi theo. Nếu tiếp xúc với đối tác nước ngoài, bạn sẽ có thêm chủ đề tán gẫu về chiếc xe.
Fibbo
TÍCH CỰC
5 năm
@giacmobennguoi Ko suy nghĩ thấu đáo mà có vài tỉ đi mua xe??? Chắc người ta trúng vietlot quá
@Hungdunghcmc Bạn tranh luận theo hướng khoe của hay muốn nói rằng vì bạn có cái thực tế 15 năm chạy xe và hiện tại đang chạy sedan dòng D của Đức nên bạn nghĩ bạn là người thông thái và hiểu biết? Nếu bạn khoe của thì mình không tham gia đâu. Vì nó là nực cười nhất, đánh giá sự hiểu biết của 1 người hay đánh giá về con người qua vật ngoại thân như xe, điện thoại, nhà... là của những người hoặc là mới "giàu" mà chưa "có" hoặc là người đang mơ mình "giàu" 😁. Con xe mình đi không nói lên mình là người ntn nhưng chốn mình đặt chân và sự tiếp đón của người ta với mình còn hơn khối vị ngày ngày cưỡi Mec đi đánh golf đấy :D Nếu bạn cho rằng 15 năm chạy xe và đang đi dòng xe hiện tại là bạn có đủ hiểu biết thì mình tạm đánh giá một cách khách quan là bạn hơi tự tin thái quá vào hiểu biết của mình rồi. Kiến thức và hiểu biết như cái chóp của cái nón vậy. Người mà hiểu biết thực thì sẽ thấy giống như cái nón úp ngược. Người mà thiếu hiểu biết thì sẽ giống cái nón khi đội :D
@smartphone261 Bác rảnh thiệt, không nên công kích cá nhân. Chạy xe 15 năm là 15 năm. Bác suy diễn mấy cái vớ vẩn đó đủ hiểu tính đàn bà lèm bèm vớ vẩn.
Bác nào đặt cọc rồi vui lòng up hình và những điểm lưu ý chi bà con xem cái. Thanks nhiều!!!
thecat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giống kiểu gọi vốn của mấy start up trên kickstarter ghê cơ.
Eldimio
CAO CẤP
5 năm
@thecat Mấy đơn đặt hàng đáng bao nhiêu so với nhà xưởng máy móc họ đầu tư. Được vài trăm tỉ chứ mấy.
nokin
CAO CẤP
5 năm
Cho em xin hỏi là khi nào dùng "tp. HCM" khi nào gọi "Sài Gòn" vậy các bác ?
@nokin Ngập lụt, xả rác là SG còn bắt được cướp, xanh sạch đẹp thì mang tên Bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019