[Hình ảnh] Vòng chung kết Cuộc thi “Lái xe sinh thái – Tiết kiệm nhiên liệu Honda 2017”

levuongthinh
17/4/2017 7:26Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vinh9ngon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chế may cái này rồi có uong dụng được hok sao năm nào cũng thi hết mà co thấy làm dc j đâu.mây anh ơi người nông dân họ đang cần nhiều máy móc nhưng ko ai hiểu và chế tạo cho họ mấy ông toàn làm mấy chuyện hôi lông. Làm ơn giúp họ đi
frigidDragon
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhìn là thấy cn chế tạo của mình rồi 😔
Bọn giám khảo này là bọn bố láo ,thằng giành giải nhất lấy xi danh bơm thêm xăng vào bình ,để cho thằng đó nhất , bởi thằng này nó bán xe cho honda chạy Nhất ,nếu để khối ngoài nhất thì Honda bẽ mặt , vì vậy ở VN người ta hay nói vui " Công lí ở VN chỉ là diễn viên hài "
thuanhihi
TÍCH CỰC
7 năm
mức tiêu hao rất ấn tượng nhưng chúng ta k đạt dc cái gọi là sức mạnh và hiệu năng, cuộc thi này thi cho vui vs quảng cáo cho honda thì nhiều
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
đĩa trớn bác nói ở đây là bánh đà đó hả
faraway93
TÍCH CỰC
7 năm
đĩa trớn bác nói ở đây là bánh đà đó hả
baymap1957
ĐẠI BÀNG
7 năm
Với mấy chiếc 110cc của Honda bán trên thị trường dựng chống lên chạy không tải cũng không được số này đâu.
Không phải chê, nhưng thật sự mấy cuộc thi này chả thực dụng 1 tí nào cả...nó mô phỏng môi trường lí thuyết hoàn hảo, thiết kế xe thì quá thô sơ,chả khác gì thời kì đầu của nền công nghiệp xe hơi...😕
Nếu mục đích là cỗ vũ giảm thiểu ô nhiễm khí thải, bảo vệ trái đất thì...càng khó mà đến được lòng người;)
Jay D
TÍCH CỰC
7 năm
Ko thể tin nổi các con số, chả hiểu chạy kiểu gì mà 1L được mấy K cây số... nhân tài kiểu này sau này đội bán xăng lại há mồm
ngocb2
TÍCH CỰC
7 năm
Bịm bợm, lố bịch. tao thách thằng nào dùng 1 lít xăng cho bất kỳ động cơ đốt trong nào gắn lên 1 hệ thống khung sườn đặt trên các bánh xe mà chỉ cần nổ máy liên tục và bánh xe có tiếp xúc liên tục với mặt đường, trên quãng đường chỉ bằng 1/10 cái kỷ lục lố bịch kia ( tức là 402 km) thì tao gọi cả họ nhà nó bằng cụ xưng con.
cudam123ss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ngocb2 ko hiểu nguyên lí của nó thì tự tìm hiểu đi nhé đừng có ếch ngồi đáy giếng rồi phán linh tinh
cudam123ss
ĐẠI BÀNG
7 năm
vít ga xong thả trôi thôi các bác chứ ko phải vít liên tục đâu
Thách bạn nào mang con xe kia ra đường đi được cả ngàn km/l xăng đó, cái cuộc thi này tổ chức cho vui thôi chứ chả có tí ứng dụng nào vào thực tiễn được cả =))
Hunter0zz
TÍCH CỰC
7 năm
bá đạo quá :eek::mad:
Mấy cuộc thi này là để thúc đẩy tinh thần sáng tạo, giao lưu gắn kết cộng đồng, cho sinh viên có những trải nghiệm tốt. Trong cuộc thi có những sáng tạo hay có thể áp dụng thì nhà tài trợ Honda cũng sẽ lấy về tham khảo nghiên cứu luôn.
Nhiều bác cứ ngồi mổ xẻ chê trách đá xoáy này nọ, em ớn quá.
nhìn đụt vãi 😁
nexus 0
ĐẠI BÀNG
7 năm
kỷ lục 4.029,070 km/l. có gì chưa chi tiết không ?
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
Thiết kế xe xấu vãi lồi, không làm được cái gấp xe, phải lấy từ xe đạp vào, bó tay
chidong26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chạy lên dốc cầu rồi thả trớn xuống. Hết trớn rồi dừng xe lại rồi nhân ra là ra số ấy. Honda cũng chơi nhiều chiêu trò quá nhỉ! Có thằng óc não chó mới tin mấy trò này của Honda :v
@chidong26 Bạn đã tới xem đường đua chưa mà phát biểu như thật... ng ta nói biết thì thưa thớt không biết dựa cột mà nghe.... đừng kiểu mình ko lm dc thì tưởng người khác không làm dc
ngocb2
TÍCH CỰC
7 năm
@DuyThinhkcz Đây là 1 ví dụ của nhẹ dạ cả tin. Thảo nào bọn đa cấp nó lừa được mười mấy nghìn người.
@DuyThinhkcz hehe trường bác đi mất bao nhiêu g thế ạ
@ngocb2 ý b là b DuyThinh nhẹ dạ cả tin á :v
@cunhap 50 ml.. 15p bác
mèo hâm qn
ĐẠI BÀNG
7 năm
bảo 40 km/l e còn tin tin chứ tận 4000km/l thì thấy ảo quá ạ
Đội trường em cũng có tham gia cuộc thi này... với các ý kiến bảo xe thô sơ thì em xin giải thích : cuộc thi chỉ có 1 2 tháng cho sv chế tạo thì mn nghĩ lm sao có thể lm vỏ tử tế... trong khi máy móc không đầy đủ... mn cứ ở đó chê này chê nọ... sao ko thử làm rồi biết... còn thi ng ta cho 200ml đi 9.4km xem hết bn rồi ng ta tính ra km/l chứ ko phải đi hết cả lít nhé... còn do đường rộng và ko có vật cản + thả trôi nên ms có số liệu trên... như em tính ra trong cuộc thi 4000km/l thì ra ngoài đường đi dc khoảng 400 500km/l thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019