Hình ảnh xe Suzuki Satria F150: nhập khẩu chính hãng, giá 99 triệu đồng

cuLong
18/5/2013 14:50Phản hồi: 1.019
Hình ảnh xe Suzuki Satria F150: nhập khẩu chính hãng, giá 99 triệu đồng
satria f150-top.jpg

Khoảng giữa năm 2012, nhiều trang tin về xe cộ trong nước đã đồn thổi thông tin về việc Suzuki Việt Nam sẽ giới thiệu chiếc xe tay côn underbone Rider 150 (hay còn gọi là Satria) cho thị trường trong nước, nhưng cho tới nay sau gần 1 năm thì thông tin này vẫn chưa được xác thực. Tuy nhiên, trên thực tế thì Suzuki đang nhập khẩu nguyên chiếc dòng xe Satria F150 và bán chính thức ở những cửa hàng bán lẻ xe máy của mình, với giá 99 triệu đồng (đã bao gồm VAT, phí biển số và trước bạ). Với giá 99 triệu đồng, gấp 2 lần EN150A thì có lẽ Satria F150 sẽ khó tiếp cận với người yêu thích dòng xe này, do đó hi vọng Suzuki VN sẽ có kế hoạch sản xuất và lắp ráp chiếc xe này ngay trong nước để xe có giá bán tốt hơn.

Satria (Rider) F150 và "Su xì-po" là 2 mẫu xe đình đám của Suzuki ở Việt Nam những năm 2000. Satria có động cơ 4 thì 150cc, 4 van và trục cam kép DOHC, xe dùng hộp số 6 cấp, côn tay, đạt công suất 16 mã lực ở tua máy 9500 vòng/phút. Trên đồng hồ hiển thị của Rider có một chức năng rất đáng giá là Shift Timing Light Indicator: nhắc nhở lên số khi xe đang ở tua máy quá lớn. Xe hiện đang được bán ở show room chính thức của Suzuki, bảo hành chính hãng và có sẵn phụ tùng thay thế khi cần. Tinhte.vn sẽ cập nhật đến các bạn khi có thông tin cụ thể hơn về Rider 150 sản xuất trong nước.

Xin cám ơn Suzuki Quang Hùng Phương (Trần Hưng Đạo, Q5, TP. HCM) đã giúp Tinh Tế thực hiện loạt ảnh này.

1.019 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xtmg1
CAO CẤP
11 năm
hy vọng SUZUKI VN sẽ sx và bán với giá cạnh tranh YAMAHA exciter.
thay vì sx và cố quảng bá cho chiếc AXELO thì đầu tư vào con này có phải hay hơn k,dù sao thì tiếng tăm con này đã có từ mười mấy năm trước rồi.
@xtmg1 đâu đầu là cái giá kìa 99tr cao hơn 2 lần mấy con exciter rồi, e thì không mò được vào đánh satria nên sport 125thôi
@xtmg1 Dong y voi bac. Voi lai con nay xau qua nhin nhu con meo hen, cha co ti suc song nao ca
nhìn xấu nhưng chất lượng tốt.(hàng nhật mà gì mà chả tốt😆
SGC
TÍCH CỰC
11 năm
@huytanks Mấy giải drag racing thì làm gì có giới hạn tốc bác.
@SGC đa số người đi xe lại k tham gia giải đấy bác ạ. chạy đường phố ăn nhau độ liều vs kỹ năng của ông lái mà thắng thôi. chạy đường thằng còn tùy nó độ xe kiểu j.
@xakuhara Nhìn thấy chạy ngoài đường chưa mà bạn chê xấu, nhìn không cưỡng lại được đâu nha bạn, hơi bị phê ah nha.
@chitrung_sbk vân số đông ở việt nam thôi,nó là king of untherbone bác à
Dòng này dùng cái máy huyền thoại Fx đây mà....
Đuôi xe hơi lai của exciter
Nói chung quy lại là sẽ chết yểu với hình dáng và cái máy này.
Trông không khác nova. Raider là mấy...

Gửi từ bút cảm hứng
@dhcuong84 vẫn có fx 150 mà bác nhưng ít nhập về vì giá nó quá cao
@Gia Cát Nổ Nước nào còn sản xuất fx thế bác? Giờ là fx 150 ak? Cái này hôm nay mới nghe.
@namlun029 ý mình là lâu rồi! thời nay làm gì còn nước nào sx fx trừ thằng tung của thích hồi sinh
@zerobig88 ,đồng ý vs bác, ex là shit j mà su phải nhái, chỉ có thằng SYM cùi mới nhái thui, nova, raider, sonic toàn là bà con láng giềng thôi dòng underbon thì jong nhau bác này chắc Ngáo ròi
quocvu_2811
ĐẠI BÀNG
11 năm
đắt!!
sgk1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có hình chi tiết nhỉ??
falasa
ĐẠI BÀNG
11 năm
2 kỳ có phải phê hơn không nhỉ 😁
@tonyhieu 2kì thì chạy tốn xăng hơn mà bạn,bình thường 4kì thì gồm...đốt,nén,nổ,xả nên nhiên liệu được đốt hết trong buồng đốt...2kì thì chạy xăng pha nhớt ô nhiễm.môi trường...hơn được.cái.bốc hơn:p
@tonyhieu bác so sánh kiểu gì mà khó nuốt quá, giá em này 99 củ( theo như bài trên) trong khi đó ex thì 45 củ. em nghĩ nếu bác có so sánh thì nên so em nó với cbr 150 hoặc r15 thì hợp hơn ạh
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@leoking0986 nó có 60 củ thôi mà , hê hê
@leoking0986 cbr150 vs r15 là dòng sport, còn raider và ex là underbone
tunganh92
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn chẳng đẹp nhỉ :oops:
aly_thanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một thời sinh viên nhìn xì po và Fx mà thèm. Raider có dạo công an HP trang bị nguyên giàn cho cơ động, các bé bão đêm cứ gọi là khóc thét ^_^

Sent from my GT-S7562 using Tinhte.vn
@aly_thanh chuẩN. Csgt hp cũNg 1 thờI đI em này
@aly_thanh cơ động HP mà ghê thế 😁
Destruct
ĐẠI BÀNG
11 năm
Satria của em! 😢:sosad:
skyline2
TÍCH CỰC
11 năm
thiết kế đậm chất xấu của suzuki nhưng máy bền vô đối ,đồ chất lượng cao ,ai yêu máy móc sẽ thích suzuki .
@skyline2 Bác nói thế nào ấy chứ, fx e chưa chạy nhưng e có đọc 1 bài nói về xe côn thì con fx một thời đình đám ng ta ko chơi nữa vì máy nhanh xuống. Bản thân e chạy suzuki smash rồi. 1 con xe có thể nói là siêu rẻ rách, uống xăng, máy kêu như công nông, di trong phố mà ng ta tưởng chạy win. Về sau nó hỏng máy(cháy phớt dầu, thợ khóc thét, bổ máy tỉ lệ cứu sống 50/50.) e bán 4tr. Rẻ như xe tàu. Cạch mặt suzuki. Rồi thì smash revo, rồi thì shuganR.. Ko hiểu thằng suzuki nó có tư tưởng thiết kế sản xuất kiểu gì nữa. Khuyên chân thành các bạn tránh xa Su. Mình bài học xương máu con smash do cái bóng viva ngày xưa ấy ạ.
skyline2
TÍCH CỰC
11 năm
@rosenbouer thế thì chia buồn cùng bác he he.còn smash em ko biết chứ FX cách đây 1 năm em vừa bán cho chú sinh viên kia ,chạy tính ra cũng được 6 năm ,bốc đầu tè le ,toàn thay nhông sên dĩa là chính ,vs 1 lần thay cò thôi.chắc bác bị xui he he.
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
satria tại sao ko phải là 2 thì nhở?
ôi trái tim ta đã tan nát...​
@Pinochio Pinochio 😁:D:D
@Pinochio Pinochio cho e nát theo bác với 😃
25 trieu may ra co nguoi mua

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
22minhhoang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khacthanh87lc Chiếc này ra thì cũng phải tầm >=55triệu.
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@khacthanh87lc bác mơ à, chắc chưa đc đi chiếc xe nào 150 cc mà DOHC đúng hem,
@khacthanh87lc tôi đang chơi dòng này.25tr mua được cái khung.đi raider em và bốc hơn ex nhiều.125 chạy đã hơn ex. giờ về 150 chắc bão táp,về đến việt nam
@khacthanh87lc 25 củ ra mua được cặp bánh+dàn lông
Bacutri
TÍCH CỰC
11 năm
Oh men nhìn chiếc này nhớ đến một thời suzuki tung hoành đường phố !
solid0207
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm tiền mua Fz phải hơn ko
ngocson992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@solid0207 Fz...chỉ có cái mã thôi bạn ak..hay cầm cái chiếc này thử đi rồi phán bác ak
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@solid0207 cách đây gần 2 năm mình mua fz fazer ( bản đặc biệt của fz16) cũng chỉ có 98 củ full thuế má đồ chơi
@Kenny 😁
solid0207
TÍCH CỰC
11 năm
@Kenny fz fazer thân nake mà đầu sport, hơi kì nên ko khoái lắm
Xe mình mua chưa có chiếc nào quá 30tr. o_O
handle
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này hình như không phải do SUZUKI VN nhập mà do các công ty xe máy khác nhập.

Raider là em nó đó bác @@

Chết cười
@Quách Thành Trung Quá like còm của bác! Like chiếc này đến nỗi mua cái đồng hồ em nó gắn zô xe lun!!! Kk

Sent from my ADR6410LVW using Tinhte.vn
@handle :p

:p25 triệu tôi mua 5 cái thay đổi...
@hachct Vậy khoảng gần 50 triệu bác mua 2 cái cũng được rồi. :p
@Satria Belang Raider dòng xe côn tay này đi sướng,nghe tiếng pô buổi tối trong cái không gian tĩnh mịch của màn đêm,có cảm giác như Bay cmnr....ngày xưa thời su xì po,đi bão đêm fải nói là mấy chú cơ động nhìn em mà fải nói nhẹ nhàng....thằng này giỏi....chém phát hehe
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn thèm mà xe đắt quá.100 củ.hjx

nghiện điện thoại@-@
@deprach Lắp ráp trong nước rồi thì tới tháng 11 anh em tha hồ mà chọn nhé, mong rằng em nó khoảng 42-46tr bằng giá ở Indo là quá ngon rồi. Bây giờ chơi đấu giá khéo cũng nhiều anh đoán đúng lắm đây, có ai tổ chức chương trình đoán giá em này không để tham gia kiếm xe miễn phí đê..... ha ha.
Quá... Xấu cho 1 chiếc xe 100 triệu.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019