Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình chụp bởi iPad 2012

cuhiep
13/3/2012 9:0Phản hồi: 245
245 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thì ko thích ipad lắm vì ko có "lúa". Nhưng nếu có cơ hội nhận đc một chiếc thì rất thích 🆒. Ko biết chừng nào tinhte tổ chức sự kiện gì đó để anh em có cơ hội sở hữu em nó nhỉ? :giggle:
công nhận ipad mới chụp ảnh tốt thật 😁 nhưng có vẻ chụp ngược sáng chưa đc đẹp lắm
ôi camera thật là tuyệt quá đi rất sắc nét, new ipad chắc chắn phải mua e nó thôi
Ảnh này chất lượng kém :|
Không đẹp chút nào :|
5 chấm mà chụp đẹp quá :X thích mất rồi
Anh Hiệp ko có chụp = camera trước nhỉ. Xem nó đỡ xấu hơn ipad2 hôn
hình chụp sáng rất tốt, cần xem chụp trong dk thiếu sáng thế nào
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn ảnh này xong nhìn anh chụp bởi ipad 2! chán hẳn
Cơ bản ngon hơn iPhone 4 nhưng vẫn chưa kiêm nghiệm vào ban đêm...
dohoa911
TÍCH CỰC
12 năm
Thật tình mà nói, khi đã chụp ảnh bằng máy ảnh chuyên biệt rồi thì chả cái MTB, smartphone nào chụp ảnh làm mình hài lòng cả.
Đơn giản một điều máy ảnh đủ tiêu chí dành cho ảnh (khẩu độ, tiêu cự, điểm nét, iso,...) ra bức hình mới ra hồn. Chứ sản phẩm máy ảnh tích hợp cho dù nhiều chấm thì hiện tại vẫn thấy nó dừng lại ở một điểm gì đó .

À mà có chụp thử bằng iPhone 4S (8MB) thấy cũng khá OK so với máy ảnh du lịch 😁

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 11:02 PM ----------

Ờ nhỉ, có lý, mấy thiết bị cắt đề can, khắc chạm,... đều phải Print từ coreldraw hix, khổ thiệt tại mình nhìn thấy CorelDraw lại nghĩ tới mấy bác làm bảng biển quảng cáo.
eragon8687
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không bằng các máy ảnh DSLR hay Microless nhưng mình thấy dùng máy ảnh trên điện thoại (iPhone 4s, Sony S) chụp ảnh khá tốt so với các dòng PnS cơ bản. Cái hay của dùng máy ảnh trên smartphone là xử lý hậu kì khá ổn, cho ra những bức ảnh hay, ngộ nghĩnh theo đúng với nhu cầu lưu lại khoảnh khắc của đại đa số người dùng
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
Thật ra có chụp đẹp thì cũng ít ai đi chơi cầm cái tablet to như cái thớt giơ giơ lên chụp ảnh...thường thì chỉ là giải pháp chống cháy khi quên mang máy ảnh thôi😁
hai_3012
ĐẠI BÀNG
12 năm
noise nhiều quá....chụp ngoài trời không được trong cho lắm...bùn...hy vọng những tấm hình sau
mấy cái hình đó lên nặng kinh ,
csvifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cảm giác ảnh hơi nhờ nhờ........... ko biết nói sao, nhưng chắc đại khái là ko được nét
chà chà, cam cũng ngon nhỉ😁:D:D:D:D:D:D:D
aachiaa
ĐẠI BÀNG
12 năm
chụp rất chuối. ko phải 1 trái mà là nguyên 1 nải luôn.
quảng cáo cho đã rồi chụp hình zậy thì chả giống với quảng cáo tý nào.
hình dung cái cảnh đi phơi sáng , cắm em iPad trên tripod để phơi thấy dzui dễ sợ
Mình luôn cho rằng mobile có camera ko bao giờ bằng đc máy ảnh Compact . Nhưng giờ với công nghệ mới , bộ vi xử lý mạnh . nhiều phần mềm hỗ trợ mạnh mẽ thì "cái gì cũng có thể" cả rồi . Mình có DSLR , Nex , máy compact siêu zoom , máy phim ...tùm lum . Nhưng giờ chỉ thích chụp = DT với các hiệu ứng vui vui ngộ ngộ kiểu Lomo , Instagram trên ĐT . Chuyên "sáng tác" bằng Dell Streak 😁 . Có tiền chả tội gì ko mua iPad2012 về vọc , bỏ luôn máy ảnh lẫn lap vì mình dùng lap chủ yếu để lướt web và touch ảnh
rickiwon
ĐẠI BÀNG
12 năm
chụp đẹp và rõ quá nhưng chưa nghệ thuật bác Hiệp ơi
ảnh của mtb thì như thế chỉ tạm ổn thôi chứ không thể nói đẹp được vì phục vụ chụp ảnh củng chỉ là 1 yếu tố phụ thôi chứ không thể thay máy ảnh kts ( loại p&s thôi chứ chưa nói đến dslr) , dịp tết rất nhiều bạn chụp bằng mtb ở Nguyến Huệ nhìn kỳ kỳ , ngộ ngộ vì nhìn vào là biết ipad đồ công nghệ cao rồi nhưng cầm xoay tới xoay lui chụp hình giống như mấy cái máy phim đời xưa to to cồng kềnh nên nghỉ thấy ngộ ngộ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019