Hình chụp nhanh bởi iPad Air 2

cuhiep
24/10/2014 6:7Phản hồi: 135
Hình chụp nhanh bởi iPad Air 2
Hình ảnh chụp bởi iPad Air 2. iPad Air 2 được apple nâng cấp về khả năng chụp ảnh với cảm biến 8Mp so với cảm biến 5Mp của iPad Air 1. Thử nghiệm chụp hình cho thấy chất lượng ở mức tạm chấp nhận được nếu so với các máy smartphone cao cấp. Nhu cầu chụp hình bằng máy tính bảng là có và đối với nhiều người việc đó dễ dàng hơn nhiều do dùng nguyên màn hình 9"7 để ngắm. Camera mới trên iPad Air 2 hoạt động nhanh, nhiều chế độ chụp, dễ chỉnh. Quan trọng nhất là phần chỉnh ánh sáng có thể điều chỉnh rất nhanh giúp máy có thể chụp chủ thể trong môi trường có ánh sáng trái chiều tốt.

Chỉnh ánh sáng nhanh: Ứng dụng chụp ảnh trên iPhone Air 2 cũng giống như các máy chạy iOS 8 khác cho phép chúng ta chỉnh sáng/tối ngay trên màn hình với một nút bấm. Đây là trình chụp ảnh cho lựa chọn dễ dàng nhất việc này, còn nhanh hơn cả trình chụp ảnh trên Lumia. Mình đánh giá rất cao lựa chọn này, nó sẽ chụp chúng ta chọn được ánh sáng đúng một cách đơn giản nhất. Việc các bạn cần làm là chạm tay vào điểm mà các bạn muốn lấy nét sau đó kéo lên hoặc kéo xuống để chỉnh sáng hoặc tối. Nhờ có lựa chọn này mà chúng ta có thể chụp được vật thể sáng trên nền tối hoặc ngược lại một cách dễ dàng.

Hình chụp thiếu sáng: iPad Air 2 vẫn giống những chiếc iPhone, ưu tiên chụp nhanh chứ không ưu tiên mịn hay sáng bừng. Chụp iPad Air 2 buổi tối vẫn rất nhanh, lấy nét nhanh. Tuy nhiên hình khá là nhiều hạt. Loạt hình này mình chụp với ánh sáng trong phòng, khả năng nhận định đèn vàng hay đèn trắng (đổi nhiệt độ màu) là rất tốt, màu lên rất thật.

Chụp ở ánh sáng bình thường: Chất lượng không cao. Hình sẽ có xu hướng sáng hơn và hơi mờ. Muốn đẹp anh em chỉ cần kéo hình tối hơn một chút là được.

Chỉnh sửa ảnh: Giống như trên iOS 8 khác thì chúng ta có thể chỉnh sửa ảnh nhanh chóng bằng phần mềm có sẵn trên máy. Mình khuyên anh em dù dùng iPhone hay iPad cũng nên chỉnh lại một chút để hình đẹp hơn. Mình có đính kèm một số hình đã chính để anh em thấy nó đẹp hơn. Gallery bên trên có các hình này chưa chỉnh.

Cám ơn Halo.vn đã cho mình mượn iPad Air 2 để làm bài này.
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm giác khi bị ai đó giơ cái mtb trước mặt chụp choẹt rất ức chế....
@Evolution X giống như cảm giác bị ném chiếc dép lào vô mặt hả bạn
😁
hình chụp đẹp đồng đều nhĩ.. camera vầy là quá ổn
cũng đẹp đấy,nhưng mà có ai biết bao giờ con mini 3 bán ở vn ko nhể 😁
tackekon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mãi mãi cô đơn http://www.hnammobile.com/loai-may-tinh-bang/apple-ipad-mini-3-.587.html
bán rồi nè bạn
@tackekon mình hóng để lúc đó mua con mini 2 ấy mà 😁
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Offline đi anh Cu Hiệp ơi! Thèm trải nghiệm lắm rồi
@willboy33 có cái giề lạ mà phải xoắn 😃
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duclinh79 Em không tiền mua nên cần trải nghiệm bác à
culihvc
ĐẠI BÀNG
9 năm
So vớ ipad air 1 . Thì ntn hả Mod
skeleton147
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn thắc mắc ram iPad air 2 mấy g, chạy mượn hơn ipad air nhiêù ko, xài máy ngoài trời có chói lắm ko?
@skeleton147 Mấy câu bạn hỏi có trên bài review hôm qua hết rùi.
@skeleton147 ifixit mổ xẻ , tinhte cũng có đăng bài rồi đây , 2 thanh 1gb = 2gb :3
@geila8844 bắt lỗi vui , mới có hands-on (trên tay) chứ chưa có review 😁
@trankhacchan 4S chạy os8 vẫn mượt mà nha bạn. Chưa hề thấy lag gì hén 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
menx
TÍCH CỰC
9 năm
Thêm tự tin khi vác con ipad lên chụp ảnh lúc bía roài. Đi chơi ghét nhất mấy bạn cứ một tay cầm điện thoại vẫn vác cái ipad to như cái thớt chụp chụp. GIờ thì hiểu là chắc họ cũng đang...test camera giống bác @cuhiep 😁
an.nguyen128
ĐẠI BÀNG
9 năm
@menx ý bác là nhìn như mấy thằng dở hơi đúng ko
quá tuyệt, ipad camera 8mp chụp vậy quá ok rồi. chỉ 1 em stupid phone + ipad air 2 + DSLR là đúng bài rồi 😁
@zen tran Bài gì vậy bạn?
Hay chỉ đúng với dân chuyên chụp ảnh như bạn thôi?
buathanqn1
TÍCH CỰC
9 năm
@zen tran bài gì đây, DSLR + Ipad Air2 + Feature phone. bạn có thấy bạn quá rảnh không khi mà tôi cầm 1 con Iphone 6 + DSLR là xong.
@buathanqn1 mỗi người mỗi suy nghĩ thôi bạn ơi. Nhu cầu và hiện tại mình dùng như thế đó bạn. Khi cần chụp nhanh đơn giản thì con ipad chụp để lưu hoặc gửi file đi nhanh gọn, cần ảnh chất thì lấy DSLR ra chụp, điện thoại thì hiện tại mình xài 2 con. Nhưng nếu ipad air 2 camera tốt thế này thì cần quái gì đến Smartphone làm gì nữa. Thứ nhất bọc 2 con Note 3 + ip6+ trong túi nó hơi bị cấn, túi quần đựng hết như vậy ko còn túi đựng chìa khóa + đồ lặt, vặt đi ngoài đường lúc nào cũng phải đeo tai nghe Bluetooth riết ê ẩm tai luôn. Vì vậy mình sẽ chuyển qua xài như thế ko tiện hơn à, màn hình ipad giải trí và làm việc to rất thoải mái, chụp xem lại phê gấp chục lần con ip6+. Ngay cả khi chụp bằng máy DSLR, mình chụp xong dùng đầu chuyển Camera Connection Kit xem trực tiếp trên Ipad không phê hơn à. Cái nào tiện dụng thì nên xài. Bạn chưa khai thác hết công dụng của ipad nên nói thế, đối với tôi thì tôi dùng ipad làm việc nữa nhé chứ ko để giải trí không như mọi người vẫn nghĩ nhé ;)
@susu quán Èo mình còn gà lắm bạn, cần học hỏi thêm nhiều anh em trong tinhte cách chụp 😁. Khi cần chụp nhanh đơn giản thì con ipad chụp để lưu hoặc gửi file đi nhanh gọn, cần ảnh chất thì lấy DSLR ra chụp, điện thoại thì chỉ để nghe gọi nên dùng stupid cho nó pin trâu 1 tí. ipad air 2 camera tốt thế này thì cần quái gì đến Smartphone làm gì nữa. Thứ hai là bọc mấy con Smart phone trong túi nó to nên hơi bị cấn, túi quần đựng hết như vậy ko còn túi đựng chìa khóa + đồ lặt, vặt đi ngoài đường lúc nào cũng phải đeo tai nghe Bluetooth riết ê ẩm tai luôn. Vì vậy mình sẽ chuyển qua xài như thế ko tiện hơn à, màn hình ipad giải trí và làm việc to rất thoải mái, chụp xem lại phê gấp chục lần con ip6+. Ngay cả khi chụp bằng máy DSLR, mình chụp xong dùng đầu chuyển Camera Connection Kit xem trực tiếp trên Ipad không phê hơn à. Cái nào tiện dụng thì nên xài thôi bạn 😃
nanhbac1130
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hình như hơi bị dư sáng thì phải
Ipad air 2 làm mình hết chung tình vs e ipad 3 được rồi,giờ lên air 2 rồi 3 năm sau thay bằng em air 5 là chuẩn cho một cuộc tình
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Tablet chụp thế này là ngon lắm rồi!
tranqtuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@tranqtuan Nhìn dơ bỏ xừ
Z3 màu đồng đẹp thía
Nói chung h tablet khó có máy nào qua đc e air 2
Ra đường cầm iPad chụp nhìn thấy gớm 😕
@Soclalumct Gớm vì cái gì vậy bạn ?
tạm dc
nhưng xách dép cho erricson c901
[​IMG] [​IMG] [​IMG]
@Cjnemax C9 chỉ ngang hàng N8 thôi
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@Nokfev ko cần hùa, cũng chẳng cần mang so sánh...😁

p/s: C901 ko có gì ghê gớm thì hiểu luôn....:v (ko cần qoute lại nhá..:v)
@mrblack01 Hiểu là tốt ! C901 đúng là chỉ đáng để lôi ra khè nhau với iPhone và iPad
Hâm vãi thớt cam MTB lôi cam C901 ra khè (mang mẹ nó DSLR ra mà khè con iPad)
L.O.L
@clickeveryday Hâm bẩm sinh ! Nói như thế thì C901 sách dép cho con 5D 😁
L.O.L
Đẹp không đối thủ 😁
Nhiều người thích chụp hình bằng iPad hoặc các loại máy tính bảng là do họ thích xem view to khi chụp, chụp xong đưa mọi người xem hình to cũng sướng mắt
Đẹp y như ip6 rùi. Ngon nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019