Hình chụp nhanh bởi Sony Xperia Z1

cuhiep
5/9/2013 10:44Phản hồi: 387
387 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mambocmui
TÍCH CỰC
11 năm
Với mình là quá tuyệt 😁 ZOOM vào ảnh xa hàng km vẫn thấy chi tiết. Tập đọc như thường trên mấy cái biển quảng cáo :p
Con máy này nhin đẹp quá...thằng nào chê xấu chắc là biến thái rồi
HAIBOSS07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyendoanthao xấu đẹp là do cảm nhận của mỗi người. Đẹp với bạn nhưng chưa đẹp với người khác. Người khác họ kỳ vọng ở 1 khía cạnh khác. Bạn nói thế chả khác nào mấy fan cuồng của iphone (chỉ nói tới fan cuồng thôi nhé 😁 )
sony chụp đa số chỉnh tay mới đẹp hơn đc,auto thì ko tốt
duyson_88
TÍCH CỰC
11 năm
@nhokon_90 đồng ý quan điểm của bạn. sony chưa bao giờ chụp ảnh đẹp ở auto. mà người dùng mua về chỉ việc bấm là xong , chỉnh tay mất thời gian.
Emin157
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy ảnh của Z1 kém hay màn hình của Z Ultra kém mà thấy ảnh tệ thế nhỉ? Cảm nhận có vẻ không đựoec như mong đợi rồi.
SE K800i
TÍCH CỰC
11 năm
Hãy vác thử dslr và chụp trong điều kiện chiều tối và khuất mặt trời để nhận xét trước khi đánh giá Z1
mrsun22
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chụp tối xem nào ;)
Ảnh đẹp hay xấu còn phải do khả năng người chụp, cũng như thẩm mỹ mỗi người. Nhiều lúc ảnh do nhiếp ảnh gia hàng đầu thế giới chụp thấy xấu hoắc mà người chụp lại tự hào là ảnh đẹp, nên cũng tuỳ á.

Chủ yếu là không bị mờ, màu sắc không bị nhoè thì ok.
@Hao74 Em này chụp cũng không tệ nhưng cũng ko phải là quá xuất sắc. Nếu so với nokia thì còn khoảng cách. Nhưng tôi không thích Sony dìm hàng các hãng khác : http://kenh14.vn/2-tek/thu-nghiem-kha-nang-chup-hinh-cua-sony-xperia-z1-20130905043956230.chn
Linhk trên cho thấy sony thì sáng trưng như ban ngày, còn mấy hãng khác đều tối thui như đêm 30. Có làm quá không đây? ngay cả em lumia 1020 còn thua xa em nay thì bó tay. Còn S4 và ip5 thực tế chụp rất đẹp nhưng trong trường hợp này không thấy hình lun. Vứt đi cho rồi😃

Nói đến khía cạnh chụp hình trên điện thoại là sự cơ động thấy cảnh đẹp rút ra ngắm và chụp ngay không để lở khoảnh khắc chứ đâu phải là thợ chụp hình phong cảnh hay người mẫu đâu mà còn tốn thời gian chỉnh với sửa sao cho đẹp nhất. Nếu muốn ảnh đẹp nhu chuyên nghiệp thì tuyển một em DSLR cho rồi. Có người nói sony ngắm và chụp từ động không đẹp, phải bỏ thời gian ra cân chình này nọ thì thua rồi, vì người dùng bình thường không hiểu được thế nào là cân chỉnh sao cho đẹp, họ chỉ biết ngắm và chụp, nếu ngắm và chụp không đẹp họ sẽ chê thôi. Các hãng khác như Apple, Samsung, HTC cân chỉnh chế độ chụp tự động rất tốt, chỉ mỗi sony là phức tạp.
@vtb center Cái này bác đợi khi nào em nó về kiểm tra thực tế chụp là biết ngay thôi mà
Cảm nhận hình này chỉ có độ sâu khá tốt với các dòng camera đt khác , khử noise củng okê . Đúng là trình duyệt chụp ảnh sony hơi kém ở auto 😃 . Nói chung con này có thể thay máy compact tốt . 1 sản phẩm tốt đến từ sony . Mong có hình tét thêm về chân dung thì dể biết máy ảnh tốt cở nào 😁
@karjntran Bạn xem hình của bạn angle_squall đi sẽ thấy lumia 1020 chụp đẹp cở nào, Z1 sao bằng được, ngay cả chế độ tự động Sony thua các hãng khác thì đối với người dùng bình thường thì sony thất thế vì người dùng bình thường chỉ biết ngắm và chụp. Sony chụp ảnh không tồi, nhưng phải tội phần mềm chụp ảnh không thông minh vì không thể chụp auto tốt được như các hãng khác.
@vtb center Mình ko so sánh với sản phẩm khác nhé ? mình chỉ nói nó chụp đẹp thôi mà sao bạn lại anti thế ? Chứ riêng mình chả bao h mua đt vì chức năng chụp ảnh nên chỉ có vài nhận xét nhỏ thế thôi . Bó tay thật @@
@karjntran mình đâu có anti bạn đâu? mình chỉ không thích cách mà Sony dìm các bức ảnh khác của các hãng khác thôi, thực tế đâu có tệ như vậy.
Còn chê j nữa,
Đúng là hàng sony có khác. Nhìn màu sắc thế cơ mà. 😁
Tuyệt vời ông mặt trời
anh hiệp thì cái gì chả chê ! chỉ có mối iphone thì anh ấy không bao giờ chê mà còn khen rất nhiều
@ok ivn nguy hiểm phết...
@cuhiep bị bác hiệp la rồi các bác ah !
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@ok ivn cái gì cũng có cái lý của nó...
vuogpham
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy rất bình thường 😃
không có ảnh chụp bạn đêm nhỉ, còn những ảnh chụp trong nhà thì cảm nhận của mình là hơi tối, không biết ánh sáng yếu hay là do cam.
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Lê Trung Minh Do bác ấy chỉnh xuống. Nên đọc chữ trước rồi mới xem ảnh.
Nhìn không đã mắt lắm nhỉ, Nhiệt độ ảnh tăng lên 1 chút thì đẹp hơn
tưởng gì, ảnh bị ám hồng rõ ràng như z hồi xưa, giờ z lên fw mới chụp còn nét hơn
Mình nhanh tay hơn bác hiệp, minh đc cầm nó trước thềm ra mắt 2 ngày rồi :p!
siêu mẫu Cu Hiệp đến từ tp.HCM
Màu bị tái quá nhỉ, không được bắt mắt lắm, hơi tiếc :oops:
Có khi sony nên tham khảo adobe 1 tí, mấy cái hình đấy mình auto tone 1 cái cũng đã khá hơn nhiều​
Dư sáng hả bác?​
thanhnt21
ĐẠI BÀNG
11 năm
với 20.7MP thì ứ khen đẹp được.:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119