Hình offline iPhone 7 ở TP.HCM và Hải Phòng

Duy Luân
24/9/2016 8:2Phản hồi: 102
Hình offline iPhone 7 ở TP.HCM và Hải Phòng
Sáng ngày hôm qua anh em tới dự offline khá đông và vui, thậm chí một vài anh em đã mua iPhone 7 rồi cũng tới chơi. Mình có chia sẻ với anh em về trải nghiệm của mình với những tính năng mới của iPhone 7 cũng như so sánh về những cái hơn và cái chưa tốt so với mấy đời iPhone trước đó. Anh em cũng rất hào hứng khi chơi màn bỏ tất cả điện thoại có thể chống nước vào trong một cái hồ cá, không chỉ có iPhone 7 góp mặt mà còn có Sony và Samsung nữa. Cảm ơn anh em đã tham dự và hẹn gặp lại anh em trong những lần sau nhé. Hình offline ở TP.HCM ở trong post này luôn, còn hình ở Hải Phòng ở comment #1 của bạn @Didu nhé. Xin cảm ơn FPT Shop đã cùng bọn mình làm offline, còn mấy anh FPT Telecom thì cho đường truyền mạnh để live cho anh em ở nhà xem.

Link xem lạ tường thuật: http://fptshop.com.vn/tuong-thuat-truc-tiep-su-kien-apple

Nhiều anh em cũng tới sớm lắm và chuẩn bị đâu đó sẵn sàng. Thậm chí còn tới sớm hơn mấy bạn PG luôn.

Vô ngồi sớm thì tranh thủ giao lưu với anh em khác

Dẫn bạn gái theo là chuyện không thể thiếu khi đi offline 😁

Tranh thủ chạy ra chụp PG chút xíu

Tuy là off Apple nhưng cũng có fan Sony xài Android Wear

Fan Apple thì đương nhiên là có rồi

Quảng cáo

Fan Samsung cũng đến chung vui, vì công nghệ là không giới hạn cơ mà

tinhte_offline_iPhone_7_7_Plus-8.jpg Một lúc sau thì các bạn PG mới đến

Có bạn nữ đi 1 mình, không thấy ai đến ngồi chung :D

Quảng cáo

Anh em đoán coi cái hồ nước này để làm gì nhé :D

Đông đông được một chút rồi nè

Tranh thủ mượn iPhone 7 Plus để nghịch coi sao

Bắt đầu nào

Đây là Duy Luân dễ thương, còn kế bên là Vuhai6 đến từ FPT

Không chỉ có tụi mình nói mà anh em cũng hỏi được rất nhiều cái vui và hay

Thử nhúng nước iPhone 7

Lúc này máu quá nên mình rủ thêm mấy anh em khác có iPhone 7, Galaxy, Sony cùng bỏ vào chung một hồ chơi cho vui.

Chơi tới luôn đi, máy FPT Shop mà đâu phải máy mình đâu :D

Có cả cát nằm dưới đáy hồ nữa chứ

Thử gọi điện coi có chạy dưới hồ hay không. Vẫn nghe tiếng. Vớt lên thì vẫn chạy, không hư

tinhte_offline_iPhone_7_7_Plus-51.jpg tinhte_offline_iPhone_7_7_Plus-52.jpg
Nhìn là thấy vui rồi. Có Note 7 nữa nè.

Màn này là thử cắm sạc ngay trong hồ luôn

Khúc này anh em nói là có thấy iPhone 7 và 7 Plus boot lên chậm hơn so với 6 và 6 Plus. Thế thì thử ngay thôi. Tới offline mà không thử mấy cái này thì mất vui.

Tuy không phải là vai chính, đi theo để giúp Live cho anh em nhưng @sonlazio cũng có trả lời một vài câu hỏi góp vui

Tiếp tục thử sạc trong hồ nước, rút ra cắm vào ngay dưới nước luôn, vẫn sạc được tuy nhiên máy báo chập chờn. Không thấy thông báo nào từ iOS.

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cùng lúc với buổi offline tại TP.HCM thì ở đầu cầu miền bắc bọn mình cũng tổ chức một buổi tương tự cho anh em Hải Phòng. Bên dưới là một vài hình ảnh trong suốt buổi offline vừa rồi. Anh em Hải Phòng có vẻ rất mê iPhone, đặc biệt những cái mới trên iPhone 7 như nhúng nước chẳng hạn. Cuối buổi tưởng mệt rồi mà vẫn ra sức đặt những câu hỏi, cảm ơn anh em về buổi offline vừa rồi.

Trước khi buổi offline bắt đầu, những anh em đến sớm đã tranh thủ lên cầm iPhone 7 và 7 Plus để trải nghiệm. Rất may mình có màu jet black nên anh em lên sờ mó màu mới này, xem nó có bám vân tay không 😁

Bản Jet Black bị soi nhiều nhất, kỹ nhất.

Người khác thì lại so sánh iPhone 7 Plus với 6 Plus, rõ ràng nhìn mặt sau thì 7 liền lạc hơn 6 rồi.

LUOM1834.jpg Anh em Hải Phòng kỹ tính tới mức soi cả tai nghe Lightning :p

Sau đó không lâu thì chương trình được bắt đầu, MC lên làm thủ tục giới thiệu qua loa sau đó phải nhường saa khấu cho mình.

Các bạn trẻ Hải Phòng khá vui tính :D

Hôm nay mình là người nói chính, chủ yếu trình bày về những cái mới và trải nghiệm thực tế của mình về iPhone 7.

Xen kẽ giữa các phần mình trình bày thì có dành chút thời gian cho anh em hỏi, không thì sợ cuối buổi lại quên mất câu hỏi thì khổ.

Cố gắng giải đáp để làm vừa lòng anh em Hải Phòng.

Nhiều lúc căng thẳng, nhiều lúc cũng rất vui vẻ.

Đây là anh Hà bên FPT Shop, anh Hà là đại diện của FPT tham dự buổi offline này. Anh giải đáp những thắc mắc liên quan tới vấn đề bán hàng và bảo hành tại FPT Shop.

LUOM1891.jpg LUOM1894.jpg
Trả lời được câu hỏi thì được nhận quà.

LUOM1917.jpg LUOM1931.jpg
Phần vui nhất và hấp dẫn nhất là nhúng iPhone 7 xuống nước, hehe. Mình nhờ một mem Tinh Tế lên để thử nhúng cả hai máy, đáng tiếc là trong buổi offline không ai có Galaxy S7 hay Xperia Z5... để thi lặn cùng :D

iPhone 7/7 Plus đạt chuẩn IP67 về chống nước và bụi nên cái bể bé tẹo này không hề hấn gì. Thoải mái đi.

Ngâm xuống rồi lại nhấc lên dùng thử.

Định cho cả 6s hồng xuống nước chăng?

Nhiều anh em lên tận nơi để tận mắt thấy iPhone chống nước, lần đầu tiên trên điện thoại của Apple.

LUOM1951.jpg LUOM1955.jpg
Anh Hà còn thử ngâm cả Apple Watch cho vui.

LUOM1961.jpg LUOM1963.jpg LUOM1966.jpg
Anh em còn thử loa ngoài dưới nước, chụp hình dưới nước. Kết quả là loa bị nhỏ đi và một lúc sau mới phục hồi lại được vì nước ở bên trong lỗ loa.

LUOM1976.jpg LUOM1979.jpg LUOM1985.jpg LUOM1988.jpg
Anh này có một thắc mắc là khi cho dưới nước lên thì có sạc và nghe nhạc được luôn không.

Mình liền lấy cục sạc cho anh ấy thử luôn, kết quả là vẫn sạc bình thường khi vừa cho từ nước lên. Nghe nhạc qua cổng Lightning cũng được luôn.

Cuối chương trình, anh Hà chia sẻ về giá bán chính hãng của iPhone 7 cũng như ngày bán ra dự kiến.

LUOM2029.jpg LUOM2040.jpg LUOM2050.jpg LUOM2069.jpg LUOM2076.jpg LUOM2084.jpg
Sau cùng là thử chơi game với chip A10 Fusion. Thử đua xe, thử chơi cái trò mới Oz: Broken Kingdom. Cảm ơn anh em đã tới tham dự và trò chuyện, hẹn anh em lần tới nếu có duyên.

1920x1080
TÍCH CỰC
7 năm
Cho hỏi anh kỹ thuật của FPT " Tai nghe của iPhone có chống nước hay không? " =))
Aster Wind
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Việt Đẹp Trai Ng đam mê công nghệ trả lời dùm anh luôn nè ! Là không nha anh . Nhưng đi mưa thì vẫn ổn tại em hay làm kaka ^^! Còn anh định vừa bơi vừa nghe bài hét của ca sĩ nào đấy thì anh bỏ ngây suy nghĩ đó ^^! Kakaka
@Việt Đẹp Trai Đừng quây anh Hà FPT nữa ông ê. Tôi thấy tội lắm rồi! 😁
1920x1080
TÍCH CỰC
7 năm
@DucAnh94 haha
@DucAnh94 Khổ ông ấy toàn bị hỏi khó. Mà sao em bị chụp nhiều quá
Ai đi Offline Nokia 216 k?
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Ko thích iphone lắm nhưng khi nhìn bên ngoài thấy iphone dc gia công tỉ mỉ thì đúng là thấy đẹp và có chút gì đó sang thật
Chờ apple nó ra cái airpods và mod tinhte review ok là em xúc ngay, máu quá rồi 😁...
Có bạn nào test vụ phát tiếng rên của iphone 7 (+) khi chạy tác vụ nặng chưa. Test bằng cách dí sát tai vào lưng máy chỗ quả táo ấy.

Các bạn đi off toàn nghịch với hỏi cái đâu đâu, cái cần hỏi thì không hỏi, cái cần test thì không test.
@dungbanganh94 Bác tóm tắt cái kết quả dùm. Em không thấy chỗ nào trong bài tường thuật cả.
invisemen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal
Đợi hàng chính hãng thì mua nhét vô cho nó đủ bộ thôi. Phải nói là ốp rất đẹp cực phù hợp với 7plus đen bóng. 1 lần nữa xin cảm ơn Mod Duy Luân!
@invisemen Quê vãi nồi.
invisemen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal LOL thank for gato!
Ikimono
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có vẻ cái vụ chống nước là vui nhất nhỉ? Không thấy nói nhiều về trải nghiệm, tai nghe và các tính năng mới khác lắm.
cảm giác cái j ở hcm cũng chỉn chu, hiện đại, những cái mới nhất đều hcm trước
luyen
TÍCH CỰC
7 năm
Hải Phòng ko có PG à ?
FPT có được apple trả tiền quảng cáo cho không nhỉ? 😆
anhducftu
TÍCH CỰC
7 năm
@phamdungitc bạn ơi Apple không trả Tiền Ads cho FPT shop vì chỉ đem đến lợi nhuận cho nhà pp bán lẻ này thôi. Trong kinh doanh, đó mới là cái mục đích quan trọng nhất
@xxTKZ Chính xác là thế. VN sử dụng iPhone nhiều nhưng đều là hàng xách tay. Hàng này mua ở nước ngoài nên nó đâu có tính cho VN
@xxTKZ Thì apple phân khối chính hãng đến vn đc bao máy đâu mà chả thế. Vn cứ nhập 3 4tr máy/quý sem apple có nghĩ lại k?
khoa_90
TÍCH CỰC
7 năm
@xxTKZ Bởi vì Việt Nam! Toàn iCuồng ko nên ko cần chi tiền quảng cáo nữa. Ko cần chi tiền quảng cáo tự bọn nó quảng cáo cho mình thì cần quái gì phí tiền ra, Apple nó đẳng cấp ở chỗ này chứ ở nước ngoài nta xem DT như cỏ rác cho nên nó quảng cáo để thu hút người dùng còn ở Việt Nam! Thì như thần thánh thậm chí vì cái dt mà chen lấn đánh nhau chửi nhau thì cần quái gì quảng cáo 😆
Máy đẹp nhưng giá không đẹp.
khoavina
TÍCH CỰC
7 năm
Ấn tượng nhất là mấy em PG
trungkiencnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trong Sài Gòn hoành tráng hơn ở Hải Phòng nhở, chắc do ngoài này có mưa nên Anh em không bon đủ ^^
thấy bác Duy Luân nói có cả ss note 7 ngâm nc, cháu tg lúc sau nó nổ vỡ cả bể kính chứ nhỉ 😁:D
van.t
TÍCH CỰC
7 năm
@miaok ahihi. nhạt lắm rồi cháu 😃 đổi chủ đề khác cho mới lạ nào . đừng nhai nữa. nhai kỹ quá rồi :D
@van.t thế mod máy nokia n9 trg nc giống iphone 7 dc koong ạ:D:D
van.t
TÍCH CỰC
7 năm
@miaok muốn làm gì thì làm. nhưng giờ note7 nó hết nỗ rồi. nó chuyển qua tụt cmn pin rồi. nên thay đổi chủ để. nắm bắt thông tin tệ quá đấy cháu :D
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
Có ai để ý thấy Mod Duy Luân đi off nhiều chỗ mà vần mặc nguyên 1 bộ đồ ko ?
@xxTKZ Nhiều quần nhưng chắc... trùng màu 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
HP mưa nên anh chị em hơi ít, mà sao ko có dàn PG ta?
p/s : chủ đề off trên tay mà nội dung thì mod tổng hợp chán quá, riết mỗi mấy cái ảnh, đúng kiểu báo cáo thành tích suông của đoàn thanh niên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019