HIT - Game hành động đồ họa - gameplay hay nhất 2016

cvietduc31
13/7/2016 17:18Phản hồi: 248
HIT - Game hành động đồ họa - gameplay hay nhất 2016
Phong cách hành động mãn nhãn cùng đồ họa sánh ngang game PC khiến Heroes of Incredible Tales (HIT) xứng đáng là siêu phẩm game mobile online đáng chơi trong mùa hè này.
Vào ngày 7/7 vừa qua, gMO bom tấn HIT đã được ông lớn Nexon phát hành toàn cầu trên cả Android và iOS. Game còn hỗ trợ riêng cả ngôn ngữ tiếng Việt, giúp người chơi dễ dàng trải nghiệm và nắm bắt tốt cốt truyện. Đây là thể loại ARPG (nhập vai bom tấn) được phát triển bởi nhà sản xuất NAT Games, studio thành lập bởi trưởng nhóm thiết kế TERA và Lineage II. Không chỉ thành công tại thị trường Hàn Quốc, ngay khi vừa mở cửa trên toàn thế giới HIT nhanh chóng có được hơn 200.000 lượt tải chỉ sau 3 ngày ra mắt. Dưới đây là một số đánh giá về game.

Cấu hình yêu cầu

HIT yêu cầu OS 4.1.0, RAM 1,5GB, bộ xử lý 1,4GHz lõi tứ hoặc 1,5GHz lõi kép, tương thích với Galaxy S3, Galaxy Note2 và những thiết bị có bộ vi xử lý cao hơn. Phải kết nối mạng để chơi, HIT cần khoảng 1,3GB dung lượng bộ nhớ trống để tải về.

Bối cảnh

HIT lấy bối cảnh châu Âu thời Trung Cổ với những vùng đất hoang sơ, những hầm ngục u tối, cùng những con quái vật đậm chất Hollywood. Đây là chủ đề không quá mới nhưng dưới bàn tay của NAT Games, bối cảnh game đẹp và thực hơn bao giờ hết.

Gameplay

Người chơi sẽ lựa chọn một trong 4 nhân vật cơ bản bao gồm Hugo là lớp nhân vật tay to cầm đại kiếm trảm đôi kẻ địch. Anika trên tay lưỡi hái sắc bén, khiến kẻ địch khiếp sợ với vũ điệu tử thần. Lucas reo rắc nỗi sợ hãi với song kiếm. Kiki sử dụng gậy ma thuật để điều khiển các nguyên tố cơ bản.

Mỗi nhân vật sẽ có tạo hình, kỹ năng và những ưu nhược điểm. Được xây dựng theo hướng nhập vai hành động, HIT có gameplay khá quen thuộc với các màn chiến đấu vượt ải với cơ chế chiến đấu non - target. Game không có quá nhiều chế độ chơi rắc rối và phức tạp mà gói gọn trong những mode chính như Solo Dungeon, Daily Dungeon, Cốt Truyện, Raid, Thách Đấu, và Guild chiến...

Không quá khó để bắt đầu với HIT, lối chơi đơn giản và đặc trưng bằng những màn đậm chất hành động. Ngay từ đầu, người chơi đã có thể rảnh tay nhờ hệ thống auto được tối ưu hóa, tự tìm đường và chiến đấu. Tuy nhiên, đây là một chế độ bán auto bởi bạn sẽ phải tự tay tung ra các skill tại các thời điểm thích hợp mới có thể vượt ải trong thời gian sớm nhất để giành trọn 3 sao.

Các trang bị, vàng sẽ được rớt ra khi bạn tiêu diệt được boss trong mỗi màn chơi. Khi hoàn thành các nhiệm vụ theo ngày, tuần, tháng bạn cũng sẽ nhận được những phần thưởng quan trọng giúp nâng cấp nhân vật. Cơ chế nâng cấp đồ trong game khá đơn giản và dễ hiểu. Trang bị trong game sẽ được phân thành nhiều phẩm chất từ Thường, Quý, Hiếm, Anh Hùng, Sử Thi, tương ứng với mức độ kiếm khó tăng dần. Các trang bị quý có thể rơi ra từ các phụ bản, nhận được ở các nhiệm vụ đặc biệt, hoặc mở rương bằng Kim Cương. Trang bị rác sẽ được dùng để ép level cho trang bị chính.

Một điểm đặc biệt của trò chơi nằm ở hệ thống skill và vũ khí đa dạng. Mỗi nhân vật sẽ có bộ skill giống nhau, nhưng phát triển theo chiều hướng như thế nào lại phụ thuộc rất nhiều vào lựa chọn của người chơi. Bên cạnh đó, việc kết hợp các loại trang bị ra sao cũng vô cùng quan trọng, có lẽ đây là một điểm sáng giúp kích thích hứng thú của người chơi.

Quảng cáo

Nhìn chung, hệ thống trang bị và kỹ năng trong game không nhiều công đoạn rườm rà. Trong quá trình chơi, bạn chỉ cần chăm chỉ đi phó bản, làm nhiệm vụ là có thể có đầy đủ vật phẩm để ép đồ lên cao mà không cần nạp tiền thật quá nhiều.

Các tính năng chính trong game tập trung các mode chính Solo Dungeon, Daily Dungeon, Cốt Truyện, Raid, Thách đấu và Guild chiến.

Dungeon là chế độ vượt ải solo. Đây là nơi bạn có thể kiếm được vàng, kinh nghiệm và những trang bị tốt cho nhân vật. Solo Dungeon được mở không giới hạn trong ngày, tất nhiên bạn cũng có thể chơi lại các cửa ải đã vượt qua để farm thêm kinh nghiệm và item. Khi tích lũy đủ số sao của các cửa ải bạn sẽ nhận được một phần thưởng giá trị.

Chế độ Thách đấu trong game thực sự hấp dẫn với nhiều màn chơi khác nhau. Đáng chú nhất phải kể đến vượt tháp Tower Trials - một chế độ đòi hỏi sự tập trung và thử thách sức mạnh của người chơi. Càng leo tháp lên cao sẽ càng khó nhằn nhưng đồng thời, vật phẩm thu về càng hấp dẫn.

Trong đấu trường Arena, bạn sẽ thi đấu với hình thức 1vs1 rất giống với các game đối kháng. Đối thủ của bạn sẽ auto hoàn toàn còn bạn thì có thể tùy ý điều khiển nhân vật của mình. Vì không áp dụng cơ chế PK trực tiếp nên kết quả thi đấu phụ thuộc khá nhiều vào chỉ số của nhân vật.

Quảng cáo

Các trận đấu trong guild chiến sẽ có hình thức 3vs3, mỗi guild sẽ chọn ra 3 team để đấu với nhau. Team nào còn người sống sót sẽ giành chiến thắng.

Đồ họa

Nhân vật trong game thiết kế theo tỷ lệ chuẩn, những bước chạy, nhào lộn và chiến đấu của nhân vật mượt mà, uyển chuyển và chứa đầy sức mạnh. Chiêu thức nhân vật tung ra mạnh mẽ và mang đậm phong cách game hành động. Ngoài các chiêu thức ra đòn đẹp mắt thì những pha kết liễu mục tiêu được quay chậm cũng vô cùng mãn nhãn. Phong cách chiến đấu mạnh mẽ như phim có lẽ là yếu tố chính quyết định đến thành công của một tựa game ARPG như HIT.

Bối cảnh trong các màn chơi được thiết kế tối tăm và u ám, mỗi chapter lại được xây dựng theo quang cảnh khác nhau. Cảnh vật được thiết kế sát với thực tế, giống thực và sông động. Mỗi khi bước vào một cửa ải mới, bạn sẽ vô cùng phấn khích khi đối đấu với những quái vật và những con Boss mới với tạo hình và kỹ năng khác hoàn toàn so với những màn trước.

Khả năng hiển thị từng chi tiết nhỏ nhất trên trang phục của nhân vật là một đặc điểm rất ấn tượng trong trò chơi. Không giống như những game khác, mỗi khi thay đổi y phục, vũ khí, giày hay bao tay, nhân vật trông vẫn như cũ hoặc không có sự thay đổi nhiều. Trong HIT, các chi tiết nhỏ nhất đều được thể hiện rõ nét trên nhân vật khi có sự thay đổi trang bị. Có thể thấy, khuôn mặt của nhân vật cũng được làm rất rõ nét và tỉ mỉ. Răng cưa trong game đã được khử rất tốt mang lại hình ảnh game sắc nét tối đa.

Âm thanh

Có vẻ như phần đồ họa game được làm quá tốt đã lấn át đi âm thanh. Âm thanh trong game không thể nói là tệ nhưng không thật sự xuất sắc. Các loại âm không thực sự rõ ràng mà bị lẫn vào nhau. Nếu người chơi sử dụng tai nghe có thể phân biệt được rõ hơn từng loại âm thanh còn nghe qua loa ngoài điện thoại thì tiếng chặt chém của vũ khí vẫn chưa được tách bạch.

Tải game cho Android tại đây và iOS tại đây.

Với chất lượng đồ họa sánh ngang game PC cùng lối chơi tùy biến cao, đây là game đáng chơi mùa hè 2016. HIT chơi mượt trên cả những thiết bị tầm trung như SamSung Galaxy S3, Galaxy Note2. Kết nối trong game cũng khá ổn định bởi có riêng những cụm server đặt tại khu vực Đông Nam Á.

Game cung cấp chế độ chơi đơn đầy thử thách, chế độ chơi mạng cạnh tranh cùng nhiều chế độ chơi khác. Nhờ đó, trò chơi này đã nhanh chóng leo lên top 1 game tăng trưởng nhanh nhất trên Google Play Hàn Quốc với 5 triệu lượt tải về. Bom tấn HIT cũng kiếm được hơn 200.000 lượt đăng ký ngay trước thềm ra mắt trên toàn thế giới.

“HIT kết tinh những yếu tố tinh túy nhất của thể loại nhập vai và chặt chém để tạo ra trải nghiệm sáng tạo và trực quan nhất. Đội ngũ phát triển đã tối ưu hóa sức mạnh của bộ công cụ để đưa HIT vươn tầm game bom tấn, trở thành một game di động ngang tầm console”, Tổng giám đốc Lawrence Koh của Nexon M chia sẻ.

HIT tập trung vào kiểu chơi tiết tấu nhanh nơi game thủ đánh bại kẻ địch bằng việc sử dụng những đòn combo ảo diệu, né đòn, phản đòn, đòn đặc biệt. Hệ thống cây kỹ năng cung cấp khả năng tùy biến hóa phong cách chiến đấu và phát triển kỹ năng để đánh bại kẻ địch khó chịu nhất. Người chơi có thể kiếm trang bị, vũ khí hiếm từ việc đi các phụ bản.

Game cung cấp bốn lớp nhân vật khác nhau với kỹ năng, phong cách đánh khác nhau. Hugo là lớp nhân vật tay to cầm đại kiếm trảm đôi kẻ địch còn Anika khiến kẻ địch khiếp sợ với vũ điệu tử thần. Lucas reo rắc nỗi sợ hãi với song kiếm trong khi Kiki sử dụng gậy ma thuật để điều khiển các nguyên tố cơ bản.

Ông Yong-Hyun Park - CEO của NAT Games cho biết: "HIT đã làm sống dậy tiêu chuẩn chơi game dành cho pro và làm mới kỳ vọng người chơi trên các thiết bị di động cấu hình khủng. Với đồ họa HD bắt mắt, môi trường 3D sống động và chiến đấu tiết tấu nhanh, chúng tôi tự tin rằng người chơi PC và console trên khắp thế giới sẽ cảm thấy như được chơi game tại nhà khi trải nghiệm HIT".

Cùng với cốt truyện phong phú ở chế độ chơi Adventure, game cung cấp chế độ chơi đơn hấp dẫn như vượt tháp Tower Trials và đi phụ bản Daily Dungeon. Ngoài ra, game còn cung cấp chế độ chơi nhiều người bao gồm chơi mạng online PvP cũng như PvE trong đấu trường PvP 3vs3, Raid Mode và Guild War.

Đặc biệt, game hỗ trợ công nghệ Vulkan tiên tiến nhất của Samsung để đem đến nền đồ họa chân thực nhất và có chiều sâu. Trên các thiết bị hiện đại, game phô diễn hiệu ứng đồ họa lung linh với hiệu ứng cháy nổ, đổ bóng, khói lửa chân thực nhất cùng các vụ nổ hoành tráng mà vẫn đảm bảo khung hình mượt mà như chơi trên PC và console. Game vừa ra mắt trên App StoreGoogle Play

Game mới ra đầu tháng 7 nên cộng đồng người Việt vẫn còn ít.
Level cao nhất trên thế giới mới là 57.
Mình cày kéo mấy ngày nay mới lên đc level 23.
Nick mình là superflash
Bác nào chơi add nick tạo nhóm đi pk cho vui nha.
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ios7 ko chơi đc. Android thì nhanh hết pin 😆
@verylove Sao add nick ad k dk nhỉ
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ios 9.3 chơi ngon. Đồ hoạ max đẹp, phong cách như devil may cry
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan Đồ phụ kiện gho tới hiện tại thì là làm nhiệm vụ nó cho 1 cái và dungnf đá quý mua thẻ phụ kiện mở ra đc cái mặt sử thi.
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@cvietduc31 Ok thanks bạn, bạn coi đồ mình góp ý phát.
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@cvietduc31 Quên mất bạn cho hỏi là đồ làm nhiệm vụ sao không dùng cho pvp được, vào đấu pvp toàn dùng đồ cùi.
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan Trong mục Rương ĐỒ, phía dưới có 2 biểu tượng 1 của phiêu lưu và 1 của PVP, bạn phải ấn vào mục pvp trong rương đồ, sau đó lên đồ thì khi pvp mới có đồ đó.
Lý do vì khi phiêu lưu nhiều khi mình chơi kiểu khác nên mặc đồ sẽ khác pvp, chức năng này chính ra rất hay.
Kể cả phần chiêu thức cũng vậy, được chia làm 2 loại, phiêu lưu và PVP, tùy sở thích mỗi ng và trang bị mà sẽ lên chiêu thức - kết hợp - nội tại khác nhau.
Bác có add nick e,
Làm thế nào để tao acc mới mà được nhận thẻ trang sức và trang phục bất tử thế hả bạn, mình thử đăng nhập lại bằng TK Gmail mà nó k thưởng cho thẻ đó, acc cũ là đăng nhập = face book lỡ tay ép 1 đồ trang sức khác vào nên mất op của full bộ trang sức 😔. hiện đang dùng ios 9.3 đã thử out cả face book trong safari lẫn cả game center và đăng nhập với tư cách guess mà k nhận đc thẻ đó :(
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lamborghini9088 Thẻ đồ sử thi - bất tử cứ 3 ngày nó cho 1 lần chứ ko phải mỗi lần đầu. Còn thẻ đồ quý - anh hùng ngày cho 5 lần 1 ngày.
Trong quá trình chơi nó cung cho nhiều đá quý ( kim cương tím) để mua thẻ đồ. Chơi lên level 20 nếu chưa xài gì thì cũng hơn 1000 đá quý rồi. Cứ mỗi nhiệm vụ lại cho thêm mớ nữa. Đem đá quý đi mua thẻ đồ. Các bác tha hồ ép đồ.
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên level 27 còn đc lập team đi đánh quái vật. Đánh rơi ra đồ nữa.
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@cvietduc31 Giờ đang thiếu vàng ép đồ này.
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@cvietduc31 Nếu bít cách trữ đồ và nâng cấp, hợp nhất hợp lý thì sẽ có full set. Còn tiền thì như mình ko hề nạp mà hiện đang full set huyền thoại, chuẩn bị vũ khí sử thi. Game nó có mẹo chơi đẻ trữ kim cương, chứ thật ra nạp hay ko ko quan trọng, chẳng qua thằng nạp thì nó có đồ xịn nhanh hơn thôi, mình ko nạp cũng sẽ có set đồ y như nó nhưng lâu hơn thôi
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vhtn8381 vào hội chua bạn nêu chưa thì vào hội vanthuan choi chung nhé
kêt bạn nhé bạn
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@manhlinh8691 Mình chơi sever Asia. Đag trong hội LmVN rồi bạn 😃
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
lv 34 acc manhlinh8691 add cung choi nhé
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@manhlinh8691 Add bạn mà không được
Are vào hội vanthuan chơi cho voi nhé
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan minh đã vào rồi ^^
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@manhlinh8691 Vào mà không đánh hội cho vui
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan ẹc tuy onl nhưng không có thời gian nhiều bạn ơi, mình còn phải đi làm nữa con mới sinh được có 3 tháng thôi ^^! thông cảm nhé you
huyhoang86
ĐẠI BÀNG
8 năm
cài cái này mấy hôm nay mà chưa chơi, bác nào chỉ kinh nghiệm chơi với. Có bác nào chơi Elsword ko?
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@huyhoang86 Trò này cứ chịu khó cày liên tục là lên lv ngay. Mua 2 gói hỗ trợ tháng làm phát vũ khí Sử Thi nâng cấp đánh cho nhanh.
blackkcat
ĐẠI BÀNG
8 năm
mọi người cho đáng giá về class đi, mình đang đắn đo quá ko biết nên chọn class nào
cvietduc31
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackkcat Màn hình vào game nhìn là biết class nào là biểu tưởng của game rồi. Nói vậy nhưng 3 class kia cũng mạnh lắm.
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@blackkcat Vào ghui vanthuan chơi đi
OnlyQ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kiki trùm nhé
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@OnlyQ chưa chắc đâu bạn nhá.. mỗi nhân vật đều có 1 ưu điểm riêng nếu ai biết tận dụng điều đó mới là boss
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@manhlinh8691 Mình chơi HuGo cầm con hàng To chặt chém cho sướng. Đang cày đồ bất tử mệt quá.
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan mình cũng thế dạo này chơi hay bị dis không hiểu vì sao mất mấy cái x2 không
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@manhlinh8691 chắc mạng bị Cá Mập cắn, chứ mình chơi bình thường
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan cũng mong cá mập nó cắn đứt mẹ cho rồi mà đứt thành vài ngàn khúc cho rồi!!!!
Bác cho e hỏi 1 tài khoản có thể chơi đc trên 2 máy ko? tài khoản e liên kết với facebook chơi bằng ipad mà khi ipad hết pin log vô điện thoại chơi lại ko được 😔:(:(
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@forever or never vào game nó có phần nhập liên kết, mỗi lần đổi thiết bị chơi bạn nhấn vào phần liên kết tài khoản gmail đó nhập vào là ok, mình cũng như vậy
@Vanthuan Mình đã làm như vậy nó báo co muốn đăng nhập tk cũ không, mình ok thì nó load và tự nhiên vô phần hướng dẫn người chơi mới luôn, không hiểu sao nữa.
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
8 năm
@forever or never bác xem lại phần server nhé, châu á hay châu âu ... cài thiết bị mới thì bao giờ cũng phải thông qua bước hướng dẫn cả
@duyminh1078 Ok, chỉnh lại server, tks bạn.
Natsufull
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ipad Air 9.3.1 tải xong vào game thì màn hình đen thui chả load đc game,bác nào biết fix ko? :'(
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@Natsufull Xoá đi cài lại coi
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Natsufull 6s của minh hồi đó cung cái 9.3.1 chơi có sao đâu nhỉ
Game play cho bác nào tham khảo
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@shinpro201 Bác nào vào cống hiến Hội cho đủ điểm lên cấp phát.
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan chơi lâu rồi mà quên cống hiền sr add nhá
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@manhlinh8691 Làm hôm qua mất lên cấp Hội, cắn lắc hay Sao lên nhanh thế.
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan đâu có cắn lag gì đâu mà cũng chưa nạp đồng nào ông ơi! kim kương toàn để mua đồ ép còn có 1 k kim cương
Mình cày tới leve 27 rồi up lại rom bây giờ vô phải chơi lại từ đầu có cách nào đăng nhập lại ko add
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
Liên kết tk fb hoặc google là chơi trên mọi máy như ss hoặc ipad
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
Đang chơi game này. Full set huyền thoại. Thời trang 3 món bất tử trong đó 1 món lv 20(full support pvp). Cây vũ khí chuẩn bị lên Sử Thi 😃
Class nhân vật Anika,chơi đc 15 ngày và chưa nạp xu nào.
Đánh giá đồ họa thì nếu HIT đc tính là 10 điểm thì mấy game cỡ như Eternity warrior 4, dungeon hunter 5 . asphalt 7,8, need for speed v.v... Chỉ đạt dưới 6 điểm so với Hit mà thôi 😁 .Hoàn hảo từ đồ họa đến hiệu ứng vật ly(ai chơi nhân vật anika mà chạm chạm vào mông, vào vêú, vào bất kỳ đâu thì ẻm phản ứng cũng khác nhau, cực sêxy :p
Screenshot_2016-08-03-22-05-16.png Screenshot_2016-08-03-22-05-02.png
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@vhtn8381 Có 6 mống người à. Lv1 thôi.
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
@vhtn8381 Cho 1 vé qua hội đó được không
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@Vanthuan Thế nick ingame là gì
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vhtn8381 vầy tiện cho xin 1 vé qua luôn nhé
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
Hội ít người quá ko đánh Hội được. Chán nhỉ.
manhlinh8691
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vanthuan uhn hội ít người ghê
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
ai siêng chơi thì pm nick VicQ trong game mình nói chủ hôi cho vào hội, chiến hội cho sướng 😃 . Sever Asia nhé, ko thôi vào sever khác thì ko thấy nhau đâu 😁
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
Đây là facebook chính thức của HIT office Việt Nam nhé:
https://www.facebook.com/VND.HITGLOBAL/?fref=ts
Vanthuan
TÍCH CỰC
8 năm
BKV hôm qua kết bạn đó, nếu ok để mình rời hội nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019