Hít thở ở các đô thị lớn độc hại tương tự thói quen hút thuốc lá

Didu
16/8/2019 4:21Phản hồi: 305
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi từ mai hít thở ít lại một chút cho khỏe người :rolleyes:
Kiên Tống
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hút hay không hút cũng hại.
M1np
Trứng
5 năm
Thế thì mình về nông thôn hút thuốc lá tuổi thọ = dân thành thị phải bỏ thuốc lá 😆
@M1np Bỏ được thuốc lá là ngon nhất, mà hình như ai đã nghiện thuốc lá thì rất khó bỏ thì phải Khỉ (86).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
M1np
Trứng
5 năm
@crazysexycool1981 crazysexycool1981 Đúng rồi bác 😃. Mà cũng tuỳ người
@M1np Trước mình từng đọc có bài báo về việc việc nghiện thuốc sau nhiều nỗ lực của bạn bè, người thân, gia đình nên bỏ được nhưng sau lại bị tái nghiện và phải vào trại để cai! Thật sự mình cũng chưa hiểu cảm giác nghiện thuốc lá thế nào mà lắm người khó bỏ thế nhỉ Gấu trúc (29).gif
M1np
Trứng
5 năm
@crazysexycool1981 Cứ như kiểu tối có thể không đánh răng, nhưng sáng nhất định là ngày nào cũng đánh đấy bác 😃 Vừa nghiện vừa thành thói quen thì phải nổ lực lắm mới cai được
@M1np Bình sữa (1).gif
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình qua Nhật ở Nagoya thấy không khí trong lành, sạch sẽ... không phải tp lớn nào vậy. Trừ VNam =]] nhưng không sống ở đây thì chạy đi đâu đc =.=
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mapu001 Sang lào, Campuchia... Quan trọng là có quyết tâm hay không
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bible 1 Kakaka, chắc k quyết tâm đc rồi ^^
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mapu001 Thế thì hy sinh đời bố củng cố đời con hoặc tận hưởng mọi thứ trước khi die
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bible 1 Uhm, mỗi ng có một giải pháp riêng cho bản thân bác à
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mapu001 Có giải pháp là tốt rồi, đừng hy vọng gì cả
knight2255
TÍCH CỰC
5 năm
Hanoi với Beijing 😃
Sắp phải dùng khí tươi như Tq rồi
Cái này tui biết lâu oy. Mỗi khi có ai nói tui bỏ thuốc. Hít không khí còn độc hơn nhiều. K ngờ đúng thật. Haha
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Không hút thuốc mà vẫn có nguy cơ mắc bệnh, thấy thiệt thòi quá
@conghoda5 Vậy hút đi cho công bằng Khỉ (26).gif
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Ok, để tớ ra Hà Nội hút để cậu thở cùng nhé ka...ka
@conghoda5 Mình có quá nhiều thứ để hít mỗi ngày rồi, cảm ơn nhã ý của bạn Đầu tròn (18).gif
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Hi...hi
Vậy vừa sống ở đô thị và vừa hút thuốc có khi nào triệt tiêu tác hại của nhau không nhỉ. Coi như lấy độc trị độc vậy
@Hiếu_Sad Trường hợp này ko phải lấy độc trị độc nữa rồi mà là tự tay... Khỉ (48).gif
@crazysexycool1981 Nói chung là thế nào thì cũng chết rồi bác ạ
@Hiếu_Sad Bài này nói về sự độc hại ở các thành phố lớn nên AE vẫn có thể tăng tỷ lệ sống sót của chính mình bằng việc sống ở các vùng nông thôn nha, những chốn đó trong lành gấp vạn ở thành phố Bình sữa (1).gif
@crazysexycool1981 Cái này thì chuẩn bác này. Về quê nông thôn bao giờ cũng thấy trong lành và dễ chịu hơn ở thành phố lớn rất nhiều
@Hiếu_Sad Chỉ có điều là nhiều lúc sẽ thấy buồn và trống vắng vì đã quá quen với sự sầm uất của thành phố thôi, còn nếu vượt qua được vấn đề này thì cứ nông thôn mà thẳng tiến Gấu trúc (5).gif
wallfire02
ĐẠI BÀNG
5 năm
Kiểu gì chả chết =))
@wallfire02 Giữa cái chết ko khói thuốc với cái chết khói thuốc ngập tràn, bạn chọn cái nào Cua (3).gif
Ghê quá
người anh em hàng xóm sắp thổi hết bụi và các thứ cho chúng ta hưởng rồi.
bible 1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangthegtvtk49 Số phận dân đông lào vậy rồi. Ở cạnh nó mà chả có cá tính gì thì bị nó cho ăn đòn, phải cá tính như Nhật, Nga, Ấn Độ, Indonesia... Tàu sang là nó bem ngay mới ăn thua
Khổ thật, có tấm hình mà mod phải đính chính nguồn gốc rõ ràng. Ae tinh tế khó khăn quá 😃
Phệu TMC
TÍCH CỰC
5 năm
Sống ở HN 3 năm.sinh viên giờ đến ngán cái HN. Trường học, cty, cơ quan nhà nc...... cái méo gì cũng rúc vào. Ngột ngạt. Ô nhiễm vãi đái. Về quê sống sướng hẳn
asuwa
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy ở tp ko nên hít thở nhìu nhé.
Mình nông thôn cũng có chút lợi xíu xíu rồi !
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
Chắc sau này ra đường phải vác theo bình oxy sạch mà xài quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019