Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HMD Global xác nhận Nokia 6, 5 và 3 sẽ có Android O, bắt đầu từ quý 3 năm nay

TDNC
2/6/2017 2:52Phản hồi: 63
HMD Global xác nhận Nokia 6, 5 và 3 sẽ có Android O, bắt đầu từ quý 3 năm nay
Hãng HMD Global thông báo ba máy Nokia 6, 5 và 3 sẽ được cập nhật lên Android O, phiên bản mới nhất từ Google. Việc luôn được cập nhật lên phiên bản mới nhất luôn là niềm vui của các máy Android nói chung. Ngoài ra, HMD Global cũng sẽ phát hành các bản cập nhật an ninh (Security Update) đều đặn mỗi tháng cho các máy của họ.

Dự kiến Google sẽ chính thức phát hành Android O vào quý 3 năm nay. Tuy nhiên, các hãng điện thoại thường phải tốn thêm một khoảng thời gian tùy biến lại phần mềm cho tương thích với các máy của họ trước khi người dùng thật sự có thể tải về xài. Khoảng thời gian này có khi kéo dài nhiều tháng trời.

Bạn có thể xem thêm nhiều thông tin về Android O tại đây: Android O.

So sánh cấu hình Nokia 6, 5 và 3.

Theo Techradar
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành BMT
TÍCH CỰC
7 năm
Nokia là cái gì thế? Có ăn được ko?

P/s: phũ phàng, nhưng là sự thật 😔
điều quan trọng nhất là máy chưa thấy bán và nofan như mình vẫn dài cổ mong trải nghiẹm -_-
@Your Life By My Side Mình cũng đang chờ đây, sắp thành huơu cao cổ rồi
Cứ ad nguyên bản rùi update đều đặn, khách hàng sẽ thích điều này hơn là tuỳ biến cho lắm rùi ôm con bỏ chợ😃
@nguyenfenice Mỗi máy một phần cứng khác nhau nhé, như không thể đem driver máy dell cài lên máy asus được, phần cứng khác nhau thì có cài nguyên bản dùng cũng kok ngon được
@cuong199128 Các bản GG edition trc h xài vẫn ngon, thậm chí còn mượt hơn bản tùy biến... 😃
tYu
TÍCH CỰC
7 năm
@cuong199128 bạn đang nhầm 1 vấn đề,driver thì do hãng update,còn đây là HDH do GG update nhé,cũng như mấy máy dell hay asus phần cứng khác nhau nhưng vẫn đc update win bình thường đó,thế nên càng nguyên bản càng dễ update,đến khi nào phần cứng quá lỗi thời HDH mới ko hỗ trợ được mới chịu.
Ngon, sợ nhất mấy ảnh đem con bỏ chợ 😁
Android oải nhất là chờ update, giống như khách hàng đi ăn xin vậy, chán.
@Trí Constantine nói gì vậy bạn ? nó tải về xong rồi mới cài mà ?
@buihathanh k chờ update thì mong từ ios 10 lên 11 làm cái qq j
linhr133
TÍCH CỰC
7 năm
@buihathanh Chứ chả lẽ bỏ tiền ra mà phải chấp nhận việc được phục vụ kiểu "ban phát"!
@thanh.vohong Do OEM nào thôi. Tôi đây mỗi tháng update đều. BlackBerry Priv
kulele
CAO CẤP
7 năm
nô khựa giờ chỉ biết ráng cập nhật os cho nhanh thôi chứ đâu có công nghệ phần cứng gì để khoe như nô phần lan ngày xưa nữa đâu =))
dafug
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kulele ông lại nhầm với dự án chiêc tablet N1 của nokia rồi cái đó mới theo nhưng gì ông nói con câu chuyên giữa HMD Global và Nokia lại là 1 câu chuyên khác , foxconn chỉ là đơn vị gia công thôi nhé , ông có biêt HMD Global đã mở trụ sở chi nhánh VN không ?
kulele
CAO CẤP
7 năm
@dafug thì dạo này nó pr ầm trời là con nô 3310 cháy hàng thì kiểu gì chả hoạt động chính thức ở vn mới có hoạt động marketing đấy chứ
@kulele Lại thêm 1 thằng ng tỏ ra nguy hiểm. Foxcon chỉ là thằng gia công theo đơn đặt hàng, tuổi éo gì mà đòi R với chả D. Nó mà tự thiết kế thì nó đã như HTC rồi.
the huyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kulele
Foxconn cũng sx iphone mà bạn.
buihathanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chẳng ai sài dt mà ngồi hóng như bạn. nếu có thì chắc hóng ios 11 từ 10 năm rồi. còn anhdroid O tôi hóng từ 3 năm trước 😃. Thứ 2 là những người nếu hóng update đều có wifi sau khi nâng cấp. bí quá cũng sài 3G để trải nghiệm chứ bạn :p
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao ko cho con Nokia 5 dc 3 gb ram, 32 gb room nhỉ, khoái mấy con nhỏ gọn 5.2 inch. Chứ con Nokia 6 đến 5.5 inch cấu hình hẻo quá, kiểu vừa to vừa yếu sinh lý.
@Nguyen0101 430 mà 3G thì khác gì lắp bánh xe ex cho xe rem 😃 còn vụ rom thì tùy, mình xài 32G tầm 1 năm sau vẫn chưa hết 8G , từ thời nào cho tới giờ, đt nào cũng vậy, từ ip tới ss,tàu.... đều dư quá trời dư.
Hóng điện thoại nokia màn hìn mỏng kiểu samsung s8,
liepsatgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
thấy có vẽ ko ăn thua. mình là fan trung thành của anh No mà thấy mấy cái này thật sự là ko 1 chút hứng thú.
đang có ý đổi từ con 650 sang IP
chia tay vs anh NO, vẫn là fan anh No nhưng xài ip 😃
Các hãng tùy biến chủ yếu là tăng cường trải nghiệm riêng, đồng thời tối ưu phần cứng là chính. Còn driver chắc là ít update lắm, vì sẽ tốn rất nhiều công sức thời gian.
VD HTC có bộ Sense, Sony có bộ Theme, Music, Album, Movie ....
Đều rất tốn thời gian để update cho Android mới.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
Giới thiệu lâu rồi nhưng giờ vẫn chưa thấy ai trên tay nữa trừ nước ngoài 😔
5 & 6 khá mỗi màn hình, RAM & ROM. Còn lại giống nhau. Nhất là khoản pin.
Lần này nếu lại chơi kiểu cháy hàng như 3310 vừa rồi thì...
hoangheodx
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình sẽ mua Nokia 5 khi được bán chính hãng ở VN,giá chỉ trên dưới 4tr cho thương hiệu là phù hợp
Các bác thích update từng ngày hả, unlock bootloader rồi cài rom AOSP nhé, cứ 2-3 ngày lại cập nhật. Thuần Android gốc nên nói luôn chả có cái gì gọi là tính năng độc cả, giao diện sao đc như nhà sx, pin sài so rom stock đc khoảng 70%, nhanh nóng. Thế nên em nói lun, 1 thằng cá nhân ko thể so với 1 tổ chức, và cái gì đc đầu tư bỏ công sức, tiền bạc và thời gian nó sẽ khác với thằng để nguyên như vậy. Vậy các bác hiểu rồi chứ. Cứ vào làm đi bác sẽ thấy, mở mồm ra đòi hỏi thì sao biết đc, chỉ để tối ưu pm tiết kiệm 1% pin hay chỉ để hệ thống chạy nhanh có 1s cũng là chất xám bỏ ra và nước mắt nhé
P/s: tâm sự 1 thằng làm kĩ thuật
NESAI 大町
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pro744 vấn đề ở chỗ, không phải máy nào cũng có sẵn AOSP mà dùng.
@NESAI 大町 rom AOSP nên xda search nhiều nhé bác, như rom Cm trc hỗ trợ bn đời máy còn gì
NESAI 大町
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pro744 đọc lại bác ơi :eek: dân kĩ thuật hay có chút kiến thức về ROM riếc như bác thì nghĩ được như thế chứ bác thử đặt mình vào người dùng không biết mấy cái đấy người ta cũng chỉ cần máy nó ổn định dùng hàng ngày được thôi :eek:
Chạy android gốc nên khỏi tùy biền, mang về là cho up thôi
O hay N cũng quan trọng gì đâu
android O lần này cũng không có cải tiến gì lớn cả, lên để cho cả nhà yên tâm mua hàng thôi
Nhìn cái cấu hình snap 430 mà chán thế, giá cũng không phải là rẻ gì cho cam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019