Hỗ trợ khách hàng sử dụng dịch vụ MobiFone (post vào đây)

CSKH_MOBIFONE
31/10/2014 2:53Phản hồi: 1.370
Xin chào mọi người

Mình xin giới thiệu, mình là nhân viên Phòng Chăm sóc Khách hàng của MobiFone.

Trong quá trình sử dụng dịch vụ MobiFone sẽ không tránh khỏi những thắc mắc về cách sử dụng, các bức xúc về dịch vụ của MobiFone nên hôm nay mình mở topic này để mong hỗ trợ các khách hàng sử dụng dịch vụ của MobiFone.

Toàn bộ các vấn đề của MobiFone bao gồm cả những thắc mắc trong quá trình sử dụng dịch vụ, những vấn đề các bạn chưa rõ về một chương trình khuyến mại hay một chính sách mới của MobiFone, những vấn đề gây bức xúc đã gọi lên tổng đài nhiều lần mà chưa được hỗ trợ triệt để mà các bạn cần hỗ trợ thì có thể Post vào đây.

Mọi thắc mắc tại đây mình sẽ có phản hồi trong thời gian nhanh nhất có thể.

Cảm ơn các bạn đã đọc qua topic và mong mọi người ủng hộ mình.
1.370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này đáng ra bác phải có từ lâu r mới đúng ;)
@dcom3g_biz Sai sót bác ạ, nhưng các cụ vẫn có câu muộn còn hơn không bác nhỉ 😃
dùng mạng này chẳng có gì chê.good .sai từ 2009 và giờ đang sài 3 sim
@zorzorsv Cảm ơn bạn đã tin tưởng nhà mạng.
ocean2901
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao cái ứng dụng My Mobifone trên iphone ios8 không dùng được vậy. Đăng nhập vao không được. Chỉ chờ rồi thôi,chẳng thông báo gì.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ocean2901 Bạn sử dụng qua wifi và đăng nhập qua tài khoản Mobifone portal nhé, nếu trong trường hợp dùng qua wifi không đăng nhập được thì bạn thử truy cập qua 3G xem phần mềm có tự nhận diện số thuê bao và đăng nhập không nhé.
ocean2901
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mobifone còn có dịch vụ 2 số thuê bao trên 1 sim không? Kiểu như 1 số trả trước và 1 số trả sau đó

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ocean2901 Hiện tại Mobifone chỉ có gói tích hợp trả sau: Chỉ nhận 1 thông báo cước và thanh toán chung với các số TB trên cùng 1 hóa đơn cước thay vì nhận TBC và thanh toán nhiều hóa đơn riêng biệt (đây là một dạng thuê bao gộp - chung mã KH, KH vẫn sử dụng 01 sim MobiGold và 01sim FC trả sau). Hoặc Gói tích hợp trả trước: cho phép 01 TB cha (là TB trả trước MC, MZ, MQ, M365, Q-Teen, QSV, Q263) và 01 TB con TB Fast Connect trả trước - PFC) được tích hợp và sử dụng chung tài khoản của TB trả trước thôi bạn ạ.
@ocean2901 1 sim mà 2 số à, lạ nhỉ, mình đang không tưởng tượng ra nếu 1 sim 2 số thì sẽ hoạt động ra sao 😁
@ocean2901 hihi chưa đâu bạn ơi
@Mservicehn Trước có đó, 1 sim 2 số, nhưng giờ không có rồi, chán nhỉ, muốn dùng nhìu sim mà máy có mỗi 1 sim 1 sóng.
tốt đó một thời gian bỏ mobi vì sóng dịch vụ ngon tiếp tục quay lại.
@김대한 Cám ơn bạn, mong bạn tiếp tục ủng hộ Mobifone.
Bạn ơi. Mình đang có 1 sim 11 số mình đã dùng thẻ sv để dk thành sim sv, nay mình dc người quen cho mình 1 sim 10 số (dễ nhớ hơn sim 11 số:oops: ). Giờ mình có thể mang theo sim 11 số và sim 10 số kia lên mobifone thì mình có chuyển sim 11 số đang là sim sv sang sim mới là sim 10 số ko vậy bạn
@takun92 Được bạn ạ, bạn cầm cả 2 sim , thẻ sinh viên ra cửa hàng để làm thủ tục nhé. Nhớ là cả 2 sim phải đăng ký tên chính chủ của bạn nữa nhé
Năm nay không thấy mobifone có chương trình mời khách hàng vào website chọn quà nhỉ? năm ngoái mình được tặng mời vào chọn quà và đã nhận được một cái balo rất xinh.
@nhanvien_hotro Mobifone vẫn đang có chương trình mời hội viên KNDL hạng Kim cương, Vàng, Titan vào website chọn quà sinh nhật đó bạn. Quà năm nay cũng có rất nhiều lựa chọn và rất đẹp nhé. Nếu có sinh nhật trong tháng này, khi nhận được tin nhắn hãy nhanh tay vào website chọn quà để mobifone sắp xếp tặng bạn đúng sinh nhật nhé.
Mình thấy trong thành phố Hồ Chí Minh đang bắt đầu nhắn tin đến cho các bác có sinh nhật trong tháng 11 đó, vừa nhắn tin chúc mừng vừa nhắn tin mời các bác lên chọn quà sinh nhật online luôn đó.
@huyenpoker Chương trình chúc mừng sinh nhật hội viên Kết nối dài lâu cũng vẫn đang thực hiện nhắn tin và gọi ra mời khách hàng lên website chọn quà nữa bạn nhé. Ở HCM thì có chương trình chúc mừng sinh nhật cước cao hoặc trả sau lâu năm do Trung tâm 2 thực hiện chăm sóc bạn ạ.
Chương trình Kết nối dài lâu có khá nhiều thay đổi và bắt đầu áp dụng thay đổi từ 1/11/2014 nhé!
@tainghe123 Chuẩn rồi đấy, mình thấy thay đổi nhiều thông tin lắm, nhớ nhất là 1000đ đã được quy ra 1 điểm rồi 😃
Cho mình hỏi sao mạng mobi ít khuyến mãi 50% khi nạp thẻ thế. Bên vina hầu như khuyến mãi hàng tuần.
@vhung9091 Mobifone vẫn có đều đặn là 1 tháng 2 lần khuyến mại nạp thẻ ngày vàng tặng 50% dành cho các số thuê bao trả trước, ngoài ra thì còn có các chương trình khuyến mại khác kèm theo cho các số thuê bao thuộc đối tượng như là khuyến mại duy trì khách hàng trả trước hoặc các khuyến mại khi nạp thẻ trực tuyến. Bạn có thể gọi lên tổng đài 9090 của Mobifone để được tư vấn về các chương trình khuyến mại nạp thẻ nha bạn.
@vhung9091 mình thấy vẫn khuyến mại như bình thường mà tháng nào cũng có 1 2 lần khuyến mại mà vina khuyên mại toàn sau mobifone thôi , nên chắc bác không để ý rồi
@vhung9091 bác ơi nhà mạng làm theo quy định bộ thông tin thôi, ngay cả các việc bỏ km 100% là cũng do bộ yêu cầu đấy, không phải mạng mobi tự thay đổi đâu
@vhung9091 Ngày kia 50% r e trai
@vhung9091 Bác nói sao chứ 1 tháng em vẫn thấy mobi khuyến mại đều đều mà không những khuyến mại nạp thẻ thông thường còn có khuyến mại nạp tiền trực tuyến nữa mà . Đã thế bác nạp tiền trực tuyến đến hết 31.12.2016 đều có chiết khấu thêm 3% trên tổng giá trị thanh toán nữa kìa.
hiện nay Mobifone đã khuyến mại đều đặn 2 lần/ tháng từ rất lâu rồi. Tuy sau này không thể chắc chắn là vẫn sẽ như thế này nhưng Mobifone hứa là luôn mạng lại nhiều lợi ích hơn cho khách hàng, cảm ơn bạn đã ủng hộ
@Mobifone Support Giá cước gọi ngoại mạng của mobi là bao nhiêu a?
Bạn e bảo nếu dùng để gọi thì nên dùng mobi😃
@leomvb Về giá cước gọi ngoại mạng của Mobifone sẽ quy định theo từng gói cước mà bạn đã đăng ký bạn ạ. VD như gói cước Mobicard thì sẽ có giá gọi khác với gói MobiQ, Mobizone... Bạn muốn hỏi cụ thể cho gói cước nào?
@leomvb Có nhiều gói thuê bao giá gọi rất rẻ, như zone+ chẳng hạn, ngoài ra bạn có thể mua các gói khuyến mại để được gọi free trong thời gian dài, theo mình cảm nhận thì Mobi giá mềm, mà không thấy hiện tượng trừ cước linh tinh
@dungntt Đúng rồi đó bạn, nhưng bạn lưu ý là không phải khu vực nào cũng áp dụng gói Zone+ đâu nha.
a,c cho e hỏi, khoảng 1 tháng trước e có mua 1 sim trả sau e đăng ký c.m của chị e ký hợp đồng rồi sim e cũng đc sử dụng khoảng đc 5 ngày thì bị khóa 1 chiều 3 ngày sau thì bị khóa 2 chiều e gọi điện cho cô ký hợp đồng thì cô đấy bảo e là chưa sác minh đc chỗ ở, e đăng ký sim bằng c.m chị e nhưng chị e đang học xa nhà không về đc a,c cho e hỏi vậy e đc giữ sim bao lâu thì thì tổng đài hủy và cấp cho người khác ạ,,,
@trần văn Hạnha Mình xin trả lời vào câu hỏi của bạn như sau:
Theo quy định khi thuê bao bị khóa 2 chiều bởi các lý do sau: Nợ cước, do xác minh thuê bao (KXD), khách hàng yêu cầu, hết thời hạn sử dụng. Thì thời gian giữ số để khách hàng có thể yêu cầu mở lại,... hay nạp tiền sử dụng lại là 30 ngày (áp dụng từ ngày 01/06/2012). Hết thời gian giữ số 30 ngày >>, thì thuê bao sẽ bị cắt hủy (cắt hủy vào ngày thứ 31). Sau đó thì thuê bao sẽ được đưa ra để tái sử dụng số, thời gian tái sử dụng số trong vòng bao nhiêu ngày sẽ do từng trung tâm quy định bạn ạ.
Anh ơi, em có 1 sim trả sau của Mobifone có km 700p, mới đk đc 2 tháng, hiện đã xài cước nóng 500k, đã bị chặn 1 chiều đi. Cho e hỏi là: sau bao lâu thì chặn 2 chiều, thu hồi sim và bị huỷ hợp đồng.
Cho e hỏi luôn là sim này của e nếu thanh toán cước nợ đầy đủ thì có đc đăng kí tạm ngưng dịch vụ ko?
@Tống Thị Mai Quỳnh Đối với câu hỏi của bạn mình xin trả lời như sau: Mình lấy ví dụ cho bạn dễ hình dung nhé:
VD: Số thuê bao của bạn thuộc chu kỳ 1 (ngày bắt đầu là ngày 1/n ngày kết thúc là ngày 30/n hoặc 31/n tùy theo tháng có 30 ngày hoặc 31 ngày).
- Ngày 15/n số thuê bao của bạn sử dụng cước vượt mức cho phép nên bị chặn 1 chiều do báo đỏ. Bạn không thanh toán tiền cước để mở báo đỏ. Đến ngày 1 của tháng (n+1) hệ thống chốt cước và phát hành thông báo cước, nếu bạn vẫn tiếp tục không thanh toán cước thì đến ngày 28 của tháng (n+1) số thuê bao của bạn bị chặn 1 chiều do báo đỏ + chặn 1 chiều do chưa thanh toán cước. Bạn lưu ý khóa 1 chiều vẫn sẽ phát sinh tiền cước thuê bao. Đến ngày 28 của tháng (n+2) bị chặn 2 chiều, khóa 2 chiều không tính thêm tiền cước thuê bao. Bạn có thời gian 30 ngày để giữ số, sang ngày thứ 31 sẽ bị cắt hủy. Sau đó thì thuê bao sẽ được đưa ra để tái sử dụng số, thời gian tái sử dụng số trong vòng bao nhiêu ngày sẽ do từng trung tâm quy định bạn ạ.
Nếu sim của bạn thanh toán cước nợ đầy đủ thì bạn cũng không được tạm khóa 2 chiều cho TB đang hưởng khuyến mãi mà tại thời điểm hòa mạng có cam kết thời gian sử dụng được ghi trên hợp đồng sử dụng dịch vụ.
@Mobifone Support "bị chặn 1 chiều do báo đỏ + chặn 1 chiều do chưa thanh toán cước" là sao anh.
Em thuộc chu kỳ 11, anh có thể giải thích cụ thể hơn cho em đối với chu kỳ này đc ko. Như ở trên có nói là "sang ngày thứ 31 sẽ bị cắt hủy" tức là bị hủy luôn hợp đồng đúng ko ạ?
@Tống Thị Mai Quỳnh "bị chặn 1 chiều do báo đỏ + chặn 1 chiều do chưa thanh toán cước" ===> Tức là số thuê bao của bạn vẫn bị chặn 1 chiều nhưng chặn vì 2 lý do là chặn do báo đỏ và chặn do nợ cước, khi bạn thanh toán đủ tiền cước thì sẽ mở lại 2 chiều luôn (bao gồm cả mở báo đỏ và mở nợ cước).
Bạn thuộc chu kỳ thứ 11 và tháng 11 là tháng hiện tại thì ngày bắt đầu là ngày 11/10 và ngày kết thúc là ngày 10/11.
Ngày 15/10 bạn bị chặn 1 chiều do báo đỏ thì đến ngày 11/11 hệ thống sẽ chốt cước và phát hành thông báo cước. Nếu bạn không thanh toán cước thì đến ngày 8/12 sẽ bị khóa 1 chiều do nợ cước. Số thuê bao sẽ bị khóa 2 chiều hết ngày thứ 30 kể từ ngày chặn 1 chiều (khoảng sang ngày 8/1 sẽ bị chặn 2 chiều). Bạn có thời gian 30 ngày để giữ số, sang ngày thứ 31 sẽ bị cắt hủy, cắt hủy ở đây cũng có thể hiểu là hủy hợp đồng bạn ạ.
@Mobifone Support Dạ, em hiểu rồi, anh support rất nhiệt tình, em cảm ơn nhiều ạ 😃
@Tống Thị Mai Quỳnh Cám ơn bạn, nếu có vấn đề gì thì bạn có thể comment vào topic này để được hỗ trợ nhé.
Bác cho e hỏi. Ngày khuyến mãi 50% thì thuê bao mobicard có được tặng 100% ngày sử dụng không bác
@vhung9091 Sẽ tùy theo từng chương trình khuyến mại nạp thẻ mà sẽ có quy định cụ thể bạn ạ.
gói max của mạng ntn vậy
Gói Max áp dụng cho thuê bao sử dụng gói data không giới hạn dung lượng đã hạ băng thông được mua thêm gói data tốc độ cao giá rẻ. Có 2 gói MAX10( giá 10.000 đ có dung lượng miễn phí 100MB), MAX30 (30.000 đ có dung lượng miễn phí 500MB). Lưu ý hạn sử dụng đến hết thời hạn của gói cước không giới hạn.
@Mobifone Support Lấy ví dụ minh họa cái, chưa hiểu lắm ad??là lạ
@bommenmoon Cám ơn bạn đã quan tâm tới thông tin này, có thể lấy ví dụ như sau bạn sẽ dễ hiểu:
Gói MIU bạn đang sử dụng đã hết dung lượng miễn phí tốc độ cao (600MB) nhưng còn hạn sử dụng. Bạn có thể mua thêm gói Max10 hoặc Max30>> Thuê bao của bạn sẽ có thêm 100MB hoặc 500MB sử dụng tốc độ cao nữa.
Tức là dùng hết tốc độc cao của mấy gói không giới hạn dung lượng rồi, mà thời hạn của gói còn nhiều không muốn mua gói mới hoặc gia hạn thì mua thêm mấy gói MAX để thêm gói tốc độ cao chứ sao.
oukyumi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Từ ngày có gói Max này dùng tiện bao nhiêu, cơ bản là nhu cầu thì không dùng đến mức cần phải mua thêm 1 gói MIU nữa cho phí
Bác nào ko phải sim sv sài miu 70k 1 tháng theo e chịu chi 150k 1 tháng xài gói 5k 1 ngày 1G tính ra tháng 30GB.
@takun92 Hehe, em sim sinh viên mà vẫn trung thành với gói D5 nè, dùng xem film cho nó thoải mái, lướt web tẹt ga mà không lo 😃
@HoangLanNgoc Bên viettell thì hết 1G là thôi ko xài dc free nữa nhưng hình như dc cộng dồn. Bên mobi thì hết vẫn free
@takun92 Bác nói được cộng dồn tức là mua nhiều gói được cộng dồn ạ? Em thấy dùng viettel hết 1Gb toàn tính cước ngoài gói thôi, có thấy ai bảo được cộng dồn đâu?
@honghoangbienca E ko dùng nhưng nghe bạn nói vd hôm nay ko xài hết 1G cuối tuần dc cộng số dư lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019