Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

DellSupport
24/3/2011 9:45Phản hồi: 2.378
2.378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác giúp em với. Em đang dùng laptop dell 15r 5110 cắm adapter vào lap thì đèn adapter tắt. Em nghi là hỏng main và cũng muốn thay main mới vì máy dùng 5 năm rồi, máy em sửa main 1 lần do bị ngấm nước mưa, các bác tư vấn chỗ mua main có ship đi tỉnh vì em k ở hà nội
con dell 6410 của thằng e nó đưa e bị báo lỗi vậy có cách xử lý ko bác :

"Hello, we are freezing this computer as it does not appear to be at Buffalo state college any more, please return......"

chứng tỏ đây là hàng ăn cắp hay gì đó bị loại ra, thử cài lại win cũng báo lỗi, trong bios e tìm cũng ko có cách remove, có anh em nào cao kiến gì ko a.

nó dùng IE để chèn lỗi đóng băng vào, em thử cài win xong xóa hết IE mà vẫn bị.

thanks ae
anhthi198
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhờcác bác tư vấn hộ.
Ông anh em dùng máy dell vostro 3300 được tầm 7 năm nay rồi, biết em hay vọc vạch nên ông ấy nhờ em sửa lỗi máy cứ bật lên dùng được vài phút, thậm chí vài giây thì tắt ngúm.
Em dùng sowf đo nhiệt độ của cpu, gpu khi máy không chạy bất cứ chương trình gì thì thấy nhiệt độ cao đáng kể, cpu tầm 75, gpu tầm 80. Em nghĩ chắc do tản nhiệt nên tháo ra vệ sinh máy và bôi keo thì thấy con này không có tản nhiệt cho GPU mà chỉ có tản nhiệt cho cpu (chỉ có ống đồng dẫn nhiệt từ cpu ra quạt, chỗ GPU thì nó tiếp giáp vs một miếng nhôm bé tí ở đáy máy khi lắp vào). em đã vệ sinh máy các kiểu, thay keo tản nhiệt ở cả cpu và gpu .v.vv sau đó lắp lại nhưng không hề cải thiện tình trạng.
Khi tháo máy em thấy quạt tản nhiệt gắn dây chế lấy điện từ chân cổng usb nên hỏi ông anh thì ông ấy bảo là đã đem ra tiệm sửa 1 lần, tiệm nó bảo thay quạt nhưng máy vẫn thế nên tiệm trả máy lại. tuy nhiên em kiểm tra thì thấy quạt vẫn hoạt động mạnh.
Em lại nghi do win có vấn đề định cài lại win nhưng máy mới chỉ vào mini xp được vài giây đã tắt nên em ko dám cài, và chắc chắn là không phải do win rồi.
Em nghĩ hết cách mà không ra, các bác tư vấn hộ em xem rốt cuộc nó là lỗi ở đâu và xử lý như thế nào ạ. Chân thành cảm ơn các bác.
Anh ơi cho em hỏi?
Em đang sử dụng Dell Vostro 5468, máy chỉ chơi LOL nhưng nóng trên 65 độ, nóng ghê quá vậy máy có bị lỗi không anh, tắt hết app mới chơi game
Mong anh trả lời giúp em sớm ạ
vinataba1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có máy Dell vostro 1400 dùng cũng lâu rồi, máy vẫn sủ dụng bình thường chỉ có màn hình thì nó tối quá, cảm giác chỉ còn khoảng 50% ánh sáng so với trước. Màn hình này bây giờ có thể thay bóng đèn được không Bạn hay là phải thay mới cả màn hình. nếu sửa thì ỏ đâu thì tốt hả bạn
@vinataba1 bạn thử vào windows serach power option rồi chỉnh độ sáng coi dc ko: http://prntscr.com/ezdv62
aphu1080
TÍCH CỰC
7 năm
@vinataba1 Màn Led 14inches tầm hơn 1tr cũng khá rẻ. Nhưng theo mình nghĩ nên vệ sinh máy và gánh thật kỹ lại bo mạch màn hình. Ít khi nào màn hình xài thời gian mà tốt thui đc.
vantuanhb99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mk dùng votros 3559 chạy win 10 hay bị lỗi wifi chấm than vàng, khi vào fb, còn các trang khác cả h chả sao mà fb khoảng nửa h là bị r chứ vài phút lại bị, 1 dùng wifi gđ nên chỉ có mình mk bắt, smarphone bắt thì chả làm sao laptop thì ngu bome .. Mk đã xem trên mạng đã cập nhật diver, cài ip tĩnh mà ko ăn thua, moddem wifi thì ko bị sao cả, chắc chắn là do loptop, ai chỉ mk cách fix triệt để vs ạ, mk cảm ơn trước
pktuyetdinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em Dell V131. Bắt đầu từ khi UP lên WIN 10. Lúc đầu thì thỉnh thoảng không nhận thấy mạng Wifi, khởi động lại thì được. Đến hôm qua thay ổ cứng SSD vào cài lại WIN 10 thì không thể nào thấy được mạng Wifi. Đã khởi động, gõ các lệnh CMD, cài lại driver wifi trên trang chủ Dell mà vẫn không được.
Laptop mà không có Wifi coi như vứt đi...Help me...
Mà em lên trang Dell tải Driver thì nó báo các driver chỉ hỗ trợ đến WIN 8 phải không bác.
Em thì chỉ thích lên WIN 10 dùng. Thank bác....
Mọi người cho mình hỏi khắc phục tình trạng máy không vào được Windows lẫn Bios với ạ
nó cứ treo ở màn hình này mãi, thanh dưới chữ Vostro không đầy lên được
ấn F2 không vào được Bios, ấn F12 không vào được Boot
Hình đây ạ
@imngoxanh Có ai không đi qua xem bài thì giúp em với
DellSupport
ĐẠI BÀNG
7 năm
@imngoxanh Bạn giữ nút FN rồi nhấn nút nguồn để khởi động máy. xem thử máy vào được chế độ kiểm tra lỗi ePSA không ? Nếu vẫn không được thì nên gọi bảo hành (nếu máy còn bảo hành), lỗi này thường là HDD bị hư.
Cho mình hỏi dòng dell vostro 1450 có hỗ trợ chip dòng ivy bridge không? Laptop của mình đang dùng chip i3 2330m sandy muốn nâng lên i7 ivy mà không biết là bios có hỗ trợ hay không
@bunapuppy Bạn chỉ có thể nâng từ i3 lên I5 hoặc I7 cùng dòng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019