Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

DellSupport
24/3/2011 9:45Phản hồi: 2.379
2.379 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhipcauWC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi là cái e psa test nó chạy lâu quá, tầm 40' rồi mà vẫn đang test hard drive 0 thì có phải phần cứng làm sao ko ạ?
@nhipcauWC test nhanh khoảng 15-20p, test full hơn 2h
Mạn phép:
Dell Vestro 2421
Dell Vestro 2420
Dell Vestro 3460
3 con trên thì em nào dùng ok nhất vậy mấy bác, em có tầm 11tr ah, chỉ cần i3, ram 4g là đủ, phục vụ công việc văn phòng, giải trí
anh ơi check hộ em con vostro này với ckpnrq1
@khanhhp93 của bạn đây, cái BH của bạn lạ ghê nhỉ, lần đầu thấy luôn ;)
Warranty Information For Vostro 3450

Country:​

Asia Pacific​

Ship Date:​

24/07/2011​

ServicesProviderStart DateEnd Date
Advance Exchange - Next Business Day (8X5) Dell 25/07/2011 26/07/2012
@matranphong em cũng ko biết nữa. Mua ở haviet computer thái hà đó. Mà hỏi thì họ nói đây là hàng new 100% ko phải refur 😔
@khanhhp93 nhưng mờ quan trọng j nữa, hết BH 1 năm rồi mà ;)
@matranphong Tại em mua lâu rồi tự nhiên lại thích xem nó là brand new hay refurbished thôi 😁

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
skatervn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn check giùm mình với, dell vostro 3560 service tag: CT1NQX1.
Với lại mình tìm hoài và cài mãi mà không được driver cho card wifi, win mình đang dùng là 8.1 RTM 9600 64bit.
Ah với lại cho mình hỏi luôn, có thể check đc adapter đi theo có đúng bộ chính hãng hay ko vậy?
joker_dodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình sao bị chai pin nhiều thế nhi mua hơn 2 tuần (hàng ngon đã nhờ check trên kia) mà lại bị chai tân 7% ai giải thích giúp mình cái và trong trường hợp nào thì mình được đổi pin mới 😔
jackriddle
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi là: Dell XPS có revovery bản quyền. Nhưng hôm qua em cài lại win vào ổ SSD, sau đó thấy nó thiếu thốn quá em tính Recovrey lại. Cài Dell Recovery và làm giống lần trước nhưng bây giờ nó boot thẳng vào cái Advance Option gì đó chứ ko vào phần recovery tự chạy nữa. Trong Option đó em chọn mục Recovery Images nhưng nó báo lỗi và hiện lên cái bảng trong đó ko có disk nào luôn. Đúng là không gì bằng win sẵn trong Recovery. Bác nào rành hd em recovery lại cái ạ!
DELTATONI
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới được cty cấp cho 1 con Vostro 3360 có Finger Print. Máy hiện nay đang chạy Win 8 nhưng không thấy soft nào để kích hoạt chức năng này hết. Nhờ bro nào có đang dùng thì hướng dẫn với.

Sent from my Lenovo P780 using Tinhte.vn
đại ca cho em hỏi e dùng vostro 3560 hôm qua vẫn dùng bình thường nhưng hôm nay khởi động máy lên thì màn hình tối om.vẫn có hình con trỏ chuột trên màn hình nhưng nền là 1 màu đen.đèn nguồn vẫn sáng ổ đĩa vẫn chạy.có phải là hỏng màn hay hỏng gi vậy đại ca
đại ca cho em hỏi e dùng vostro 3560 hôm qua vẫn dùng bình thường nhưng hôm nay khởi động máy lên thì màn hình tối om.vẫn có hình con trỏ chuột trên màn hình nhưng nền là 1 màu đen.đèn nguồn vẫn sáng ổ đĩa vẫn chạy.có phải là hỏng màn hay hỏng gi vậy đại ca
@mr_hoan Cài lại win và check Bad HDD, hoặt còn cách khi nó hiện con trỏ chuột bạn bấm Ctrl + Alt + Del vài lần sau đó giữ nút Power cho nó tắt rồi đợi mấy giây mở lên lại làm thử 2 -3 lần không vô được desktop thì cài lại hoặc repair windown
mấy anh ơi, chuyển car intell sang cả rời AMD với! máy dell inspiron n4110 core i5. với ạ!
@kencoidt chuột phải vào desktop chọn configure switchable graphics ứng dụng nào muốn chạy = card rời amd thì chuyển sang high performance vì mặc định nó để power saving
các a cho em hỏi. e có con dell v3500. tình hình là bây h cắm nó xạc không lên, k có đèn báo xạc, nhưng pin nhảy lên mấy trăm giờ k bao h hết. máy dùng mỗi pin thì chạy ok. nhưng dùng mỗi nguồn thì lúc lên đc mấy phút là phụp, bật lại thì vừa ấn khởi động được mấy s thì phụp tiếp... có lúc thì ấn mãi k lên. mong các a chẩn đoán bệnh cho e nó cái ạ.
@nguyen1209 bác nào giúp e với ạ
anh xem hộ em máy dell vostro 3460 service tag 412L1Y1 xem tình hình thế nào ạ. Em cài win 7 mà nó báo this disk may fail soon có nghĩa ổ cứng sắp hỏng phải không ạ? Nếu thế mình có được thay ổ cứng không ạ
@Blackcat_vipboy dùng mấy phần mềm test ổ cứng xem nó báo sao: HD Tune, CrystalDiskInfor,...
@Blackcat_vipboy dùng tool mà check lậi ổ cứng, mình hay dùng thằng easseus partition master
@sagittarius1312 Vậy cho mình hỏi nếu không vào win được thì dùng hiren boot gì đấy kiểm tra thế nào b?
thêm nữa, máy mình mua ở Pico mới 1 tháng, hàng dell chính hãng thì liệu dell có cho đổi ổ cứng không mọi nguời nhỉ
@Blackcat_vipboy ko vào dc win cũng chẳng sao, miễn là vào dc môi trường winmini trên đĩa ghost để bạn check, rồi cứu hộ
Còn BH bạn gọi thẳng lên trung tâm, ngta sẽ tư vấn, giải đáp mọi thắc mắc cho bạn. Của bạn có gói NBD thì gọi đến trung tâm, nếu được thì sẽ có người đến tận nhà thay cho bạn 1 cái ổ cứng mới mà chẳng cần phải test j cả
e chào cả nhà tinh tế. tình hình là thế này. tự nhiên qua nay con dell ínpiron of e mỗi khi khởi động cứ kêu tít dài. nhưng hễ giữ phím nào đó thì lại thôi không kêu nữa. xog vào win bt. n bị bệnh gì thế mấy bác. híc . thanks
nó tít tít là thông báo có lỗi phần cứng ;), còn BH thì mang đến người ta ktra cho
@matranphong e mang đến quán gần nhà kiểm tra thì họ phán bị dính phím. mang về mấy hôm lại bị kêu tiếp. có lwan đến ram k bác. chắc mấy hum nữa mag máy đi bảo hành cho chắc thôi. 😔
@TONGXUANTRONG phải test mới biết dc, nói chung là bị phần cứng, còn cụ thể ở đâu vẫn cứ để kỹ thuật viên phán :p
dù sao mình cũng phải sửa, mang qua đó ngta làm luôn 😃
@matranphong vâng. e nó ở vs e chưa lâu mà bị thế này rùi. buồn quá. thanks bác nhiều nhá. 😁
các bạn cho hỏi v3550 thì nên dùng win 7 hay 8 là tối ưu ?
bạn nào có bộ driver chuẩn win 8 của dòng máy này thì cho mình xin link
chỗ nào vệ sinh máy uy tín + cẩn thận + giá hợp lý ?
Xin cảm ơn 😃
@badua28 cài win 8 cho mượt, khởi động cực nhanh
driver chuẩn thì lên trang chủ của dell rồi đánh severtag vào, chọn đúng win rồi down nó về
mình cũng cài bộ chuẩn đó mà sao chậm rì à , nhiều khi bị lỗi nữa ==
các a cho em hỏi. e có con dell v3500. tình hình là bây h cắm nó xạc không lên, k có đèn báo xạc, nhưng pin nhảy lên mấy trăm giờ k bao h hết. máy dùng mỗi pin thì chạy ok. nhưng dùng mỗi nguồn thì lúc lên đc mấy phút là phụp, bật lại thì vừa ấn khởi động được mấy s thì phụp tiếp... có lúc thì ấn mãi k lên. mong các a chẩn đoán bệnh cho e nó cái ạ.
(lần thứ 3 post 😃 )
@nguyen1209 cơ bản là ko biết nên ko trả lời cho bạn dc 😁
mang ra hàng ngta test cho

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019