Hỗ trợ lỗi camera hành trình EKEN H9R

Phuc160891
18/12/2018 16:26Phản hồi: 4
Kính chào quý anh, em
Hiện em có một vấn đề khi dùng camera hành trình EKEN H9R như sau:
Cách đây tầm 1 tháng em dự định mua 1 em camera hành trình để trải nghiệm, lần mò theo kinh nghiệm của anh, em trên tinhte thì em tìm hiểu dòng EKEN, dư định mua em EKEN H7R PLUS nhưng lúc em mua thì hết hàng nên
người bán giới thiệu em con H9R (con này em cũng có xem thấy tính năng cũng tốt). Thế là em mua luôn rồi sẵn em mua thêm pin (vì thời lượng dùng con này tầm 1h30' là hết) thêm phụ kiện gậy gộc để dùng. Em thử quay từ chỗ mua về nhà thấy ok lắm xong máy còn 1 cục pin nhưng tắt nguồn, em lấy dây cáp (của hộp EKEN) em sạc thì sạc tầm 2h không thấy đèn camera sáng xanh dương (khi sạc đèn gần nút nguồn sáng) thì em thử gỡ camera ra gắn điện thoại vào thì thấy không có điện ngõ ra, em đành lấy cục sạc khác (5V) để sạc. Sạc một hồi thì em gỡ ra để xem lại video cũng như test cảnh chụp trong nhà thì thấy góc phải camera bị đốm xanh. Hôm sau, em gọi bên chỗ mua thì họ bảo qua và họ đưa em một con (không nằm trong hộp mà nằm ở tủ trưng bày và cho em đổi củ sạc bị hư.
Em chỉ test nhanh chụp quay thấy ok nên về để đó. Cuối tuần em lấy em dùng thì test thử với App Ez iCam để kết nối điện thoại với camera qua wifi thì nhấn nút xuống trên camera thì nó tắt màn hình, em phải tắt nguồn mở lại thử, nhấn tiếp vẫn bị nên thôi đành ngậm ngùi bỏ qua chức năng đó mắc công chạy tới lui phiền mình cũng như người ta
Tuần rồi, em có việc về quê, cũng đem em nó theo để quay, sau khi lắp lên nón em nhấn quay rồi chờ 59 giây cho nó tắt màn hình để em chạy(em không thích người khác thấy khi em quay), em chạy được 20 phút thì em dùng để em nó quay thế nào thì camera đơ (chỉ đèn LED sáng đỏ), em tắt máy ra rồi mở lại thì thấy không có clip vừa quay. Em đành tắt vì qua cảnh quay rồi. Lên Sài Gòn chờ lúc Việt Nam thắng để em quay thì mở nguồn camera không lên (máy nóng, mở pin nóng), em nghĩ chắc do pin hết rồi. Một phần nghĩ sạc sẽ hư củ sạc nên em chạy qua chỗ bán camera mua dock sạc đôi về sạc, pin đầy em lắp vào thì camare không lên. Sáng hôm sau em gọi chỗ bán thì họ nói "em bán nhiều nơi không sao, riêng anh đủ vấn đề? camera giá rẻ thì chịu thôi anh ơi, anh tự lo đi!". Thật sự lúc đó em hơi hụt hẫng vì hàng ít ra lúc bán cũng nói bảo hành 12 tháng, trên web của họ báo nếu có vấn đề như em thì họ hỗ trợ nhưng gọi họ thì họ phủi trách nhiệm
Mong các anh, em có kinh nghiệm hỗ trợ giúp em!
Trân trọng!
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vo_tran_phu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con eken H9r của mình cũng gặp tình trạng treo máy nóng pin giống bạn.
Mình có hỏi nên bán họ nói 1. Là do thẻ-> thay thẻ; 2. Do máy-> reset máy; ko hết thì bảo hành. Mình format thẻ bằng chính Eken thì quay ok.
Nhưng lại gặp tiếp tình trạng dùng phần mềm Ez icam tải về điện thoại:
- quay 1080p60 mà dung lượng thấp cỡ 2-3ph thì tải nó qua đt
- quay 1080p60 mà cỡ 10p thì bấm tải nó vẫn tải nhưng xong xuôi vào đt ko thấy đâu. Đặc biệt có khi đang tải là treo Eken luôn phải tháo pin mới hết.
imilnt
TÍCH CỰC
3 năm
@vo_tran_phu Vụ sau thì đúng, video 10p không tải về iPhone qua app được
Em đang dùng eken h9r nhưng khi kết nối với máy tính bằng cáp thì toàn bộ video trong cam bị mất hết ạ ?
cam của mình cũng bị treo và nóng máy sau khi quay tầm 5 phút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019