[Hoang mang] Phủ nano cho xe Honda AB đen nhám tại HEAD?

Puskin3007
7/5/2018 4:31Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dán keo chứ phủ nano cho các xe sơn bóng chứ xe đen nhám phủ nano thì không biết sao luôn à, chắc sẽ hết nhám khi nhìn vào. Mình dán keo nhám full luon có 350k thui, còn bạn phủ nano bao nhiêu trong hãng chắc không rẻ khoảng 500k không!
cabk
TÍCH CỰC
6 năm
đen nhám dán nilon=》 đen bóng cmnr mua đen bóng đi
yeulam92bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tôi mua xe xong thì chỉ dán chống xước khi rửa xe vs lắp chống trộm là xong.mua xe mấy chục triệu chả lẽ tiếc vài trăm
giờ sơn lại nguyên con xe cũng rẻ mà, như em này cũng AB đen nhám như bác, em để chạy bạt mạng trầy nhiều hoặc xuống cấp thì đi sơn lại
tayeutl
TÍCH CỰC
6 năm
Phủ nano có chống xước là thật nhưng chỉ chống nhẹ thôi, xe máy chả biết sao chứ xe hơi người ta phủ 6 tới 12 lớp mất cả mấy ngày.
Ngoài ra khi cọ quẹt thì nó sẽ nứt như kính và điều đau khổ nhất là phủ lần sau giá tiền còn cao hơn lần đầu vì bao gồm công phủ nano và phá bỏ lớp nano cũ
tai_talent
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nano là công nghệ làm đẹp chứ không có chống xước như người ta hay quảng cáo. Bác cứ tưởng tượng là bề mặt sơn xe sẽ có những hạt nhỏ li ti kích thước nano và phủ cái hóa chất lên để điền kín những lỗ nhỏ đó vì thế nước hay bụi sẽ khó bám hơn, tuy nhiên trong quá trình rửa xe nếu mình dùng hóa chất tẩy rửa mạnh thì kết quả cũng sẽ trở về 0 sau vài lần rửa.
Xe bác là đen nhám mà đem đi phủ nano thì thấy hơi là lạ. Với xe phủ nano điều đầu tiên là phải đảm bảo bề mặt sơn sạch, bóng thì mới phát huy được hiệu quả tốt nhất còn với xe của bác thì...😆
Đi vài năm xước quá thì làm quả team trùm cho đẹp và độc đáo.
noMacLe
CAO CẤP
6 năm
Lúc mua xe tôi chỉ gắn thêm cái baga để móc đồ, ngoài ra không nano, dán nilon hay ốp inox bậy bạ thêm làm gì cả.
hdphai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phủ nano là trò moi tiền của head. Nếu nó có tác dụg thì hãng xe đã làm rồi. Họ dư sức làm mà.
Chỗ nào hcm dán nilong kĩ, có nilong xịn các b?
đã đen nhám sao lại phải phủ nano bạn ?
Cảm ơn anh em đã góp ý =))))) Em đã xử lý được mấy vết đó bằng cách lấy nước chùi đi chùi lại khoảng 15 phút! Phủ xong thì thấy xe rất ít bám bụi, màu sơn cũng không bị ảnh hưởng gì, nói chung mọi thứ còn ổn, may quá anh em ạ =.= Anh em góp ý chân thành quá, cũng không nặng lời. Cảm ơn anh em!
@Puskin3007 bạn phủ nano à hết bao nhiêu tiền.chụp ảnh cho mình xem nào
khuyên ko dán keo là tao lao, có điều kiện cứ dán keo, 2 3 năm lột ra dàn mũ mới tinh, nhưng phải biết cách lột, ko biết thì ra hàng dán keo đưa 50k họ lột cho bao ko bay sơn và tem. còn phun nano là trò mèo vớ vẫn của bọn hút máu, phụ 500k xước vẫn ăn vào lớp sơn, giờ nano ngtqa dẹp hết vì ko còn ai tin tưởng nữa. Mà bây giờ dàn mủ cũng rẻ, trầy hay bể món nào mua món đó thay thế, chỉ có tem là hơi mắc có khi giá gấp đôi dàn mũ nên dán keo vẫn là lựa chọn rất tốt, mà xe màu trắng ko nên dán vài tháng ra màu vàng thấy ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019