[Học chụp ảnh] Màn trập và chụp tốc độ màn trập chậm: Hiệu ứng ảnh thú vị

tuanlionsg
17/9/2015 7:17Phản hồi: 85
85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác @tuanlionsg có thể cho e biết cách chụp tấm ảnh này đc ko ? mấy ae chơi ảnh đang cãi nhau về tấm này,ng thì bảo chụp 2 tấm 1 cảnh 1 mẫu rồi ghép chứ ngồi 15s sao tóc ko nhòe,ng thì bảo mẫu ngồi đúng 15s 😕
@meodihia_cool Tấm này chụp bằng điện thoại và chụp 1 tấm. Cô bạn gái của @hiphhh ngồi yên 15s.
@meodihia_cool nhờ mẫu ngồi yên 15s chắc luôn 😁
@meodihia_cool Mẫu ngồi 15s trong trời ko gió có gì khó 😃 trên trường mình mẫu toàn ngồi bèo lắm 10' ko động đậy 😃
vanvuong114
ĐẠI BÀNG
9 năm
dang dung nokia 730 . ban nao biết có mục hay toppic nao chỉ 1 số mẹo vs em nay ko chi minh với
Anhtuan73
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vanvuong114 Bạn vào winphoneviet mà tham khảo
manhck
TÍCH CỰC
9 năm
Em góp tấm 10s có GND ạ 😃
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác cho em hỏi chỉnh thế nào để phơi dc 32 giấy vs cả 60 giây
merci các bác
Công nhận đẹp thật mấy bác !
Trantucuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em xin góp 1 tấm DSF0572_6_7_8.jpg
tuananh7391
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy tấm bác chụp phơi vào lúc buổi sáng thì thông số để ntn để nó ko bị over exposed nhỉ ? khẩu độ phải tăng lên bao nhiêu hả bác ?
doanfd
TÍCH CỰC
9 năm
anh em nên chia sẻ dùng nd filter hãng nào, loại nào để ae khác biết đường mua thì hay hơn. chơi loại này nd filter là cái quyết định khá nhiều tới hiệu ứng và chất lượng ảnh
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người ơi. muốn chụp ảnh phơi sáng như của anh Tuấn Lion trên Lumia 640 XL thì chụp sao vậy ? Mình để phơi 4s toàn bị cháy ko aj
E có 1 tấm phơi ip đây. 909 phơi 2s image.jpg
Ngoknc
CAO CẤP
9 năm
WP_20150413_19_46_16_Pro.jpg Chòm sao Orion và sao Kim phía sau nhà em..:p:p Lumia 730 lên sóng:rolleyes:
@Ngọc NC bác phải làm e lau cái màn hình mới thấy đc sao bác chụp .
lâu lâu có vài tấm này để bit lau màn hình đc á
Ngoknc
CAO CẤP
9 năm
@chuot_bach_dai chắc bác trêu em chư..màn hình của bác dởm quá à.màn A mô nét của em nhìn rõ hết luôn 😁:D
Cá nhân mình thì lại không thích phơi sáng lắm (ngoại trừ 1 vài tấm) vì trông nó ảo ảo. Bây giờ có nhiều người chụp lạm dụng kỹ thuật phơi sáng quá đà nên đâm ra nhìn thấy nhàm.
Chả hiểu mấy cái chụp ảnh này 😃
Cứ đem ip ra nấy nét nhấn chụp là đc
Góp một tấm chụp bằng zenfone 5
huynhtoan92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc phải tập tành nghiên cứu chụp hình thôi, chứ bt cứ giơ máy lên là bấm lia lịa. kaka 😁
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Noi theo.
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone 5 có chụp phơi sáng được không ạ??
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng thích chụp phơi sáng, mà con vibe shot nó chỉ cho phơi 1 s, nên ko lấy được vệt sáng dài IMG_20150903_183658.jpg
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
9 năm
Screen Shot 2015-09-19 at 11.44.00.png
Thật ra là có app magic shutter có thể làm đc nhưng mà cũng chưa phải là ngon lắm, cũng có thể còn hơn cái low shutter của bác trên kia 😁 Mình cũng down về xong chụp đúng nghịch đúng 1 lần từ hồi í đến giờ ... =))) mà mình xóa mất rồi, cái này trong instagram, chụp màn hình lại nên k nét lắm 😃) hnao phải nhớ ra để sài mới đc :v
có bác nào đọc cái tiêu đề vấp và phải khựng lại đọc từng câu như e koo_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019