Học sinh 17 tuổi ở Anh phát hiện sai sót trong dữ liệu nghiên cứu bức xạ vũ trụ của NASA

Nam Air
24/3/2017 3:13Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ltdloletta
ĐẠI BÀNG
7 năm
Năng lượng -1 là năng lượng sml tối rồi. :p:p:p:p:p:p:p:p
NASA giấu nhẹm chuyện này lâu rồi mà.:rolleyes:
hikarikyou
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì thích cách trả lời của em học sinh đó: "Cháu không cố gắng chứng minh rằng NASA sai, cháu cũng không dám nói là mình giỏi hơn vì chắc chắn là không thể có chuyện đó, họ là NASA kia mà. Cháu chỉ đơn giản là muốn được làm việc và học hỏi từ họ", thể hiện thái độ rất khiêm tốn và biết vị trí kiến thức của bản thân mình, là nền tảng khiến cho học sinh họ tiếp tục tiến tới xa hơn ... mình tin là ở xứ mình khó có học sinh nào nghĩ được như thế này lắm ...
Ở nc' ngoài những dự án lớn như NASA họ thường đem ra 1 phần nào đó để huấn luyện giáo dục. Qua đó những học sinh giỏi có thể tiếp cận và phát hiện giúp họ phát triển 😃

Còn những đất nước mà cứ giữ khăng khăng ko cho ai biết thì thua 😁
filial
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ít ra người ta biết sai và dám nhận, chứ không mặc định auto đúng + che dấu lấp liếm gì đó như bên mình =.=
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở vn mà phát hiện lỗi này báo cho họ nó bảo điên
vocuckiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
vocuckiem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi đọc cm thấy một bộ phận thanh niên tri thức đang ko biết học gì , tìn gì và tin gì hjc
Công nhận, các bạn thử nghĩ lại mình (xin lỗi mấy bạn học giỏi) làm cái đề thi (chỉ cần thuộc lòng) cũng đã kêu váng đầu rồi thì khoa học kĩ thuật cái củ lạc gì đã thế quay lại cắn giáo dục nước nhà. Thử hỏi học xong có chịu đi tìm hiểu thêm kiến thức không? Tại sao nước mình không chú trọng giảng dạy khoa học kĩ thuật?

1. Gia đình và học sinh (chính các bạn cmt chê bai ở đây) méo có nhu cầu. Ở Việt Nam học để có bằng và xin việc làm. Hết! Chứ méo rảnh đi học mấy cái thứ thiên văn đâu. Đến tích phân còn chê vô dụng thế thì Việt Nam dạy những thứ cao hơn thế để làm cái gì, để ăn chửi hơn à? Tự vấn lại đi nhé.

2. Việt Nam thiếu thốn cơ sở vật chất cũng như mặt bằng xây dựng. Cái này là do Nhà nước không chịu đầu tư chứ không phải do thiếu tiền.

3. Học lịch sử, chính trị cơ bản, triết học Mác Lê nin tuy không có ích gì nhưng là thứ để định hướng và đảm bảo chế độ của giai cấp thống trị. Bất kể là tư bản hãy xã hội chủ nghĩa cũng thế thôi. Chả qua ở xứ thiên đường tư bản dạy khôn hơn Việt Nam ở chỗ là mang tiếng, nghe có vẻ khách quan, không nhồi sọ.

4. Học những môn cơ bản toán, lí, hóa,... là những kiến thức phổ thông nếu bạn nắm vững được căn bản của chúng bạn nhảy vô đâu cũng được. Học thêm lêm cao học. Học là học cả đời chứ không chỉ gói gọn trong 12 năm được vì khối lượng kiến thức lớn vcc. Lúc đó lại chửi là đè ép học sinh này nọ.

5. Còn việc các bạn mỉa mai nếu ở vn thì em ấy sẽ bị này nọ kia. Xin lỗi, các bạn chỉ đang suy bụng ta ra bụng người lấy dạ tiểu nhân để đo bụng quân tử. Nếu các bạn thực hiện đúng quy trình và cho phép, tranh luận có lí và lịch sự. Lại có thánh tung hô hai thanh niên lớp 9 kiaủ thế khác qué nào ủng hộ hành vi giết người. Tấn công có chủ đích một cách trái phép một trang thông tin dù không gây hậu quả gì (ghi trong luật) là phạm luật. Thử hỏi nếu không phạt thì sẽ loạn tới cỡ nào? Phạt không phải là chèn ép tài năng mà là muốn cái tài năng phát huy vào điều tốt đẹp hơn. Còn ở đây là được sự cho phép của Nasa, được chính Nasa gửi tới và cũng chẳng phạm luật gì sao có thể so sánh?

Tóm lại: các thánh thế nào cũng chửi được. Nhưng biểu hiện của các thánh thể hiện rõ tâm lí xấu hổ, thua kém nhưng không muốn người khác thấy, muốn che đậy nên mới đổ lỗi cho mọi thứ xunh quanh mà thôi.
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sonic Crwdriver Mấy thành phần ăn rồi chỉ biết chửi bác ạ. Ko định rep ai nhưng đọc mấy cm mấy ông kia nhứa tay quá. Nếu mình im lặng ko nói thì thế hệ sau sẽ bị mấy ông quá đông và nguy hiểm này nhồi sọ cho mấy cái kiểu nói năng vậy rồi ai cũng nghĩ họ nói đúng.
tính ra mình học vậy khỏe thế ông nhỉ khỏi phải như thằng nhóc đó
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vãi nồi. Giỏi gì đâu mà giỏi. Giá trị phải >= 0 trong dữ liệu được tiếp cận nó có giá trị -1 thì báo lại thôi mà cũng kêu giỏi. Có chăng chỉ là may mắn hơn hs sv VN là nó đc ở một nền giáo dục hiện đại, được tiếp cận data thực tế, nên mới may mắn nhìn thấy cái thứ ai cũng có thể nhận ra đc kia chứ có gì đâu.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
7 năm
tớ chẳng cần biết thông tin vũ trụ, mặt trăng, mặt trời gì do vệ tinh, tàu bay, tàu lượn thu thập gì cả. Chỉ cần được biết tiền thuế tớ đóng đi đâu về đâu là tớ mừng lắm rồi
@nukenuky Cái đấy thì người thu thuế của bác cũng chưa chắc đã biết
tung2050
TÍCH CỰC
6 năm
trẻ em tây thì hô hào ủng hộ, trẻ em vn thì cả một lũ vào soi mói, bới móc. văn hoá GATO xứ này cao vcl.

trước có con bé 10 tuổi mở cái cửa hàng lên VTV xong đống cmt thì một lô một lốc vào bới móc. ở cái xứ cứ khác biệt, hơn người là nó chửi, nó moi móc xong cứ gào lên mãi chả phát triển thì có gì lạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019