Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi 1 chút về xem phim trên USB bằng TV

danh phong
15/12/2012 9:12Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hdm3 của soncamedia. bác thử chưa?
mình dùng ipbox của soncamedia, giá 1290k
@Hana2410 bác ơi, sao đôn giá thế? chỉ có 1.249k mà.
@love.m.u nhầm nhọt. 1.249k, được tặng 200k thuê bao 😁
trên utube có link hướng dẫn nè mấy bác
Dùng thử HDM3 ipbox
Cái kmãi tặng tiền đó chỉ tới hết tháng 3/2013 là hết rồi. bác nào nhanh chân thì mới được, bữa nay 28 òy.
Mình đang dùng ti vi TCL 39 inch.Cắm USB vào vô tư.Ra điện máy mua ổ cứng 500 G.copy phim HD.Phim nào cũng xem được.đuôi nào cũng ok?
xem rất nét.Các bạn tham khảo TiVi TCL vừa giá rẻ mà Hình ảnh đẹp.Chi phí thấp ko cần mua đàu đọc HD.Nó tự cân chỉnh hình anh nên khá đẹp.
nhưng tốn điện.
mỗi cái đều có ưu điểm riêng của nó bác àh. thế nên ngta mới sản xuất chứ.
tùy hoàn cảnh và sắm sao cho tiện. muốn đổi hẳn tv thì sắm luôn em smart. nhà em có LCD rồi, mà hông phải sờ mạt thì mua ipbox cho nó sờ mạt. keke
Smart kham không nổi bác ơi! mà bây h, hộp HD rồi android tv box, rồi ipbox. dễ dàng biến tv thường thành tv thông minh mà rẻ hơn bao nhiêu lần. hè hè.
0nllyl0v3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhà mình dùng TV Sony 32 inch. Mình tải film trên youtube (.mp4) coppy vào điện thoại (galaxy s2) xem thì có sub. Nhưng coppy vào USB để xem thì không thấy sub nữa. Ai chỉ mình với được không
@0nllyl0v3 đa số tv ko hỗ trợ sub rời bác add cứng vào là ok.Và một số chuẩn am thanh của phim quá cao tv ko hỗ trợ nên sẽ ko có tiếng các bác hỏi về âm thanh ở trên thì chú ý cái này.
mấy bác cho em hỏi, chả là em có ý định như vầy, em có con sony xperia sola và 1 tivi Bravaria của sony, em cấm 1 cáp vào điện thoại chổ sạc pin ấy và đầu còn lại thì cấm vào lổ USB trên tivi ( tivi này có usb) vậy cho em hỏi hình ảnh trên điện thoại có xuất ra được tivi không? và nếu mình kết nối wifi phát phim trên điện thoại để xem trên tivi cho nó rõ hơn có được không.
caymuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
TV SONY 32EX310 có thể chơi .mp4 .mkv+phụ đề .src và .avi nhé bạn
caymuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn hãy dùng HDD CÓ NGUỒN RỜI NHÉ BẠN VÀ ĐỊNH DẠNG NTFS. KHI BẠN DÙNG HDD BOX TV CẤP NGUỒN KHÔNG ĐỦ.
Nhà em có con TV Panasonic 40' gì gì đó .. .. Có hỗ trợ cắm thẻ SD CARD . Và bây giờ em muốn xem phim qua thẻ SD thì làm như thế nào hả các bác . Em copy vào thẻ SD r nhưng khi cắm vào TV lại ko có phim . Các bác chỉ em phát
Cảm ơn các bác trước !
@Phùng Thế Lực ở điều khiển tv có nút av bạn nhấn vào muc SD card, usb vào mục video là được, vào biểu tượng SD card nhấn xem video là được, tivi lcd, led đời cũ Panasonic chỉ xem được mp4, Divx HD, MKV film nhưng ko có tiếng phụ đề khi xem film.

@yeucongnghe2012 Em làm như thế r . Em copy phim vào thẻ SD thì xem trên máy tính vẫn bình thường . Khi cắm thẻ SD vào TV thì em ko thấy có phim , em ấn vào SD Card , xem video rồi nhưng ko thấy fim đâu , rồi nó hiện ra là KO CÓ TỆP ĐỂ ĐỌC . Chẳng biết tại sao mà ko xem được video 😔 . Em thấy sau TV có cổng HDMI , cái này để làm gì bác nhỉ ?
Bác chỉ e phát , em gà rừng về khoản này lắm 😃
@Phùng Thế Lực Cổng HDMI của tv để cắm các thiết bị có kết nối HDMI đầu HD media, máy tính xách tay của bác có cổng HDMI thì mua dây cắm kết nối với tv để xem film chơi game. Khe cắm thẻ nhớ SD tích hợp bác có máy ảnh kts chụp ảnh, quay film cắm thẻ vào xem luôn, tốt nhất là bác copy film vào usb hoặc ổ cứng gắn ngoài cắm vào xem là chuẩn nhất.
@yeucongnghe2012 Em cắm thẻ SD vào chỉ xem đc mỗi ảnh còn fim thì ko xem đc . Sau TV nhà e thì e thấy có ổ PC , HDMI , SD Card . Bác giúp e làm thế nào để xem đc fim = SD CARD đc ko ạ ?
@Phùng Thế Lực
Tivi Panasonic nhà bác là model gì mua từ năm nào, nhà đứa bạn mình có chiếc lcd Panasonic 32c30 năm 2011, xem mp4 download trên youtube, xem bằng thẻ SD ngon lành, thông số của tivi khe cắm thẻ SD (phát lại AVCHD/SD-VIDEO/Motion JPEG [Lumix]/MP4 [Xacti]/DivXPlusHD/MPEG4 /JPEG/MPO/MP3/AAC/WMV/WMA)
Made in Singapore . Panasonic TH-P42S-10S Plasma bác ạ , sản xuất năm 2011 hay 2010 gì đó bác ạ . Em cũng ko nhớ rõ cho lắm
@Phùng Thế Lực
Chiếc Plasma của bác sx năm 2010 có lẽ cổng đọc thẻ kén file chắc chỉ đọc mp3, xem ảnh, giống như dòng tivi LCD Sony đời 2010 cổng usb chỉ đọc được mp3, xem hình ảnh, và video mpeg2 của máy ảnh sony đời cũ, dòng Panasonic từ đời 2011, 2012 sau này thì cổng usb, hay khe cắm thẻ SD thì đọc được cái dạng video như minh nêu ở trên, dòng tivi Pana 2013 thì đọc tốt các định dạng video.
Tks bác . Xem đi xem lại VTC HD cũng chán , chỉ đc hình ảnh chất lượng + tốt nhưng mà phim lại ýt , ko phong phú . Bác có cách nào để nâng cấp TV có thể lên mạng , nh` fim đc ko ạ . Bác tư vấn e phát ( vừa dùng HD + nâng cấp TV có thể lên mạng + phim nh` hơn )
e tks bác nh` lắm ạ . e sẽ xúc ngay . Bác có thể chỉ cho địa chỉ . chi nhánh sản phẩm đang giảm giá ở đâu đc ko ạ ?
@Phùng Thế Lực
Mời bác vào đây: http://itvplus.net/TV-USB.html
Mỗi loại, mỗi đời TV hỗ trợ USB movie khác nhau. Chán nhất là Sony, model mới nhất cũng chỉ nhận FAT32. Tớ có 2 con Toshiba (46 PS200 và 23PU 200) xem HD từ USB và ổ cứng ngoài mượt lử. Nhược điểm: Hỗ trợ phụ đề ngoài không đầy đủ lắm.
các bác cho e hỏi tí, e mới mua con Shap có cổng usb nhưng e cắm vào thì tivi lại báo "unsupported audio" bác nào biết chỉ e cái à mà đuôi của e là MP4 thank các bác nhiều 😃
@trungduc1208 đuôi .MP4 mà file audio là DTS thì Sharp ko support nhá 😁,chuyển về .DD 5.1 hoặc tệ nhất là .AC3
@KuDo1908 vâng thank bác để e thử xem thế nào
mấy bác cho em hỏi giúp em,
câu thứ nhất , tivi nhà em là Panasonic 39EM6V sản xuất 2013. tình hình là em chép file jpg , mp3 , mp4 , avi, wmv, mkv... vào cái USB dạng NTFS mà chỉ đọc được cái file hình jpg thôi, còn mấy cái file khác thì nó bảo là không tìm thấy dữ liệu ". em cũng nghe đâu USB dạng FAT với FAT 32 gì đó mới đọc được, nhưng cái tivi của em nó đọc được file hình của USB NTFS rùi mà!???
câu thứ 2 là với cái đầu Karaoke Arirang 36M, em cấm usb dạng NFTS (cái thử trên tivi) vào mà nó cứ trơ trơ không hiển thị gì. nhìn cái bản đèn led của đầu đĩa báo là close--> load--> no disc. usb bảo đảm ko hư. đã tìm trong setup mà chẳng có cái nào gọi là usb để chỉnh. đầu đĩa ko có đĩa trong khay.
MẤy bác giúp em với! em chân thành cảm ơn ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019