Hội ace tinhte sử dụng Z30. Cùng nhau chia sẻ và trải nghiệm!!

soituthan
11/10/2013 16:53Phản hồi: 425
425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

post: 3990621member: 109075"]kim loại hoàn toàn đấy bạn ko phải nhựa mạ đâu[/QUOTE]
😁:D:D em thich em này
Anh nhận xét hay quá em yên tâm dùng em này rùi [QUOT"shenchichi, post: 43859010, member: 388368"]Mới mua hồi 24/11, cảm nhận như sau :
- Ưu :
+ Chắc tay, nhét vừa túi quân, rất êm nữa là đằng khác
+ Màn hình đẹp màu đen tuyền nhập với viền đen nhìn rất sang, thực tế mà nói đừng so sánh khắt khe như mấy đại ca review, bởi vì với khoảng cách 30-40cm bạn sẽ khó nhận ra khác biệt so với Z10, coi phim vẫn nét như thường. Trừ khi bạn cứ canh cánh trong lòng thì đừng mua.
+ Ko có phím cảm ứng nào khác, nhìn càng sang hơn.
+ Pin ổn, 3 ngày cho 20 phút gọi, 30tn, 2h coi phim, 1 ngày cho tín đồ facebook, nt...
+ Cảm ứng, thao tác ngon.
+ Loa thoại tốt. đi ngoài đường nghe vẫn lớn và trong. Loa ngoài ngon, xem phim thì khỏi bàn.
+ Lướt web ko vấn đề gì để phàn nàn.

- Khuyết :
+ Pin chỉ vừa đủ nếu để độ sáng 50% và wallpaper màu tối, nếu cao hơn thì tụt rất nhanh dù là màn hình super amoled.
+ Viền nhìn sang nhưng là nhựa phủ hợp kim ---> hơi buồn. Nếu bị trầy có mà xót cắn lưỡi.
+ Camera chỉ thuộc tầm trung, nếu ko muốn nói là cùi bắp. Nhưng chụp ngoài trời đủ sáng cũng rất ok (với mình thì đã đủ dùng).
+ Mặt sau nhìn ko sang cho lắm, vì nó vừa khít với khung máy nên bạn đừng dán da, sẽ dầy lên một khoảng rất thô. Khuyến cáo nên dán decal giả da. Em nó cứ để nude chả cần bao biết gì mất đẹp.
+ Thao tác vuốt từ dưới lên để mở khóa rất hay nhưng cũng ngốn ko ít pin vì nếu ON chế độ này thì màn hình lúc nào cũng trong trạng thái sẵn sàng (thôi kệ đã xài thì phải xài cho sướng).

Lời cuối cùng : Cái màn hình cộng với viền đen tuyền là đặc điểm sang chảnh nhất của Z30 so với các dòng đt khác, và đã mua BB thì đừng để tâm ý kiến người khác, nhất là mấy đứa con gái, hầu như đứa nào cũng hỏi "anh xài đt gì" thậm chí ko biết BB là gì.[/QUOTE]
jakethanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huanthanh235 [/QUOTE]
Mới mua bản 003 của verion, bác cho hỏi là dán màn hình như nào để không bị hở mép, dán của nikin nhìn hở 2 bên kinh quá 😔
@huanthanh235 [/QUOTE]
Chuẩn luôn bác, đã xác định chơi thì phải trải nghiệm. K thích mình bỏ, còn như e dùng kũng hơn 5 năm rồi bỏ thấy khó như bỏ thuốc. Còn chị em thì biết bb là gì đâu. Chơi bb vì nó độc lạ và cảm ứng mang phong cách riêng khi k có phím home phải tự trải nghiệm. Riêng e thì vẫn chọn bb vì Iphone e ứ dư tiền mà Android thì nhàm quá 😆 E z30 ạ hehe. Dùng từ còn 87 lên dần đến bây h @@ hiện tại vẫn còn 1 cháu 978 dùng nghe gọi nt vs qwerty truyền thống vẫn sướng. cuối cùng là e xin đồng ý kiến vs bác. Mà điểm bác nói để độ ság 50% + wallpaper thì đủ pin. E thấy để độ ság 7 80% wallpaper ság thì pin vẫn vượt trội so vs Z10.
Yêu bác này quá
mấy bác cho em link tải bb destop mới nhất với
Có bác nào biết tại sao mấy con Z30 mã hàng sta-005 nhà mạng telus thì giá lại cao hơn không nhỉ?
Các bác cho hỏi sao không tắt được chức năng auto protect anti-thief trên Z30 nhỉ? Em chính chủ ID, vô tắt xong, khoang 15s nó lại tự động bật lên
Mà các bác cho e hỏi phát, z30 có game 3d onl nào chơi mượt k chứ e download game androi thì hầu như k chơi đc mà chơi đc thì thỉnh thoảng lại tự thoát chắc k vẫn chưa ticha hợp hết vs os10 và quá tải ram...
Bản 10.3.2 máy hơi lag. Ram hệ thống chiếm nhiều 😔
Vài cảm nhận về BB Z30 10.3.2 sử dụng 3G viettel minmax, online 24/24.
Mail:
Add 3 mail: gmail cá nhân, gmail cty, outlook.
Hoạt động thì mượt mà, thao tác nhanh gọn và hỗ trợ tốt.​
Calendar, task, Reminder,..
Calendar: Giao diện dễ kiểm soát, add lịch từ các tài khoản mail ở trên. Good.
Task: Với những Task linh tinh sử dụng Reminder. Với những task "bự" sử dụng app Wrike (dùng ké bên Play Store). Với Reminder thì nhanh gọn lẹ.​
Browser:
Hoạt động nhanh gọn lẹ. Nhưng chỉ khổ nỗi không hiểu sao dùng 3G viettel không vào được trang voanews. Cái này nhờ anh em diễn đàn check giùm.​
Note:
Sử dụng Onenote (dùng ké bên Play Store). Cái này thì anh em nào đã dùng trên Windows thì tuyệt vời. Còn ứng dụng Evernote mình không thích lắm.​
Giải trí, mạng xã hội, tin nhắn:
Facebook, Zalo, Hangout, Viber
Twitter, Linkedln, G+
Gọi video: dùng skype
Chat: hay dùng Zalo​
Tin tức:
Sử dụng Browser mặc định home là news.google.com
Đọc tin tức rộng, nhanh, ổn định. Mình thấy mọi người hay dùng nhưng app khác nhưng theo mình thấy không hay lại không nhanh gọn lẹ được. Chưa nói đến việc lỗi font.
Thêm vào đó sử dụng app Pocket (dùng ké bên Play Store).​
Đọc sách:
Kindle app trên bb word. Cái này xài ổn định hơn so với app xài ké từ android. Món này thì mình sử dụng phần mềm calibri trên window sau đó chỉnh sửa chuyển qua kindle amazon. Đánh giá ok.​
Office:
Có Doctogo: nhưng chỉ xem cho vui. không thể working được.​
Game: ít chơi nên không dùng nhiều.
App khác:
Sử dụng một số từ điển, phần mềm học thêm ngoại ngữ.
Doulingo, Tra câu, TED,...
Sử dụng một số app bên android như lazada, tiki, zing,... cũng hoạt động tốt.​
App Google:
Maps: sử dụng tốt nhưng không thể login hết các chức năng.
G+: sử dụng tốt, hoạt động ổn định.
Hangout: Chat chit ok.
Sheet: Good. Cái này mình hay xem trên đó nhiều.
Docs: Xài cũng được nhưng ít dùng.
Translate: Ok con dê = ok goat
Photos: Đang dùng, chưa test kỹ.
Sử dụng một chuyến đi chơi Đà Nẵng: pin 100% lúc 6:00AM, on line maps liên tục, chụp ảnh khoảng 20 tấm. Đến 5:20PM thì out.

Hỏi anh em có ai sử dụng BIS/BES gì đó của bb. Mình thấy mọi người nói nó tốt nó ok nhưng chưa thấy đánh giá cụ thể thế nào. Mình không dùng nhưng nghe thiên hạ cũng mon men định set thử một tháng xem sao. Nhờ mọi người sử dụng cho vài đánh giá nhé. Nghe mọi người sử dụng bb nói là làm việc tốt nhưng không biết là công việc của mọi người làm là gì và làm nó trên chiếc bb như thế nào. Với mình thì với công việc chỉ có mỗi cái trao đổi mail. Nhưng xin thưa với hiện tại thì một chiếc điện thoại thông thường dùng inbox của google cũng tốt chán.

Kết: Sử dụng Z30 không tồi chút nào. Về khoản 2GB ram thì mình thấy tạm được. Nếu biết cách sử dụng sẽ hạn chế lag. Nếu bb đầu tư vào món app thêm sinh động nữa thì sẽ ok.
hamletbui
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình có 1 con z30 smartcom còn bh tới 30/4/2016. Bạn nào thích thì inbox nha
Mọi người test giúp em trên trình duyệt z30 vào trang voanews.com với. Dùng sim viettel gói mimax.
Khi sử dụng 3g thì không vào được. Nhưng khi chuyển sang wifi cty thì ok. Chỉ duy nhất cái trang web đó là không được. Gọi hỏi tổng đài thì nhận được "em đã check trên điện thoại thấy vào được"????????@@
PhanHung.vcu
ĐẠI BÀNG
8 năm
topic có vẻ ảm đạm quá nhỉ. Em mới chuyển qua dùng z30, các huynh cho hỏi là con này không dùng dán màn thì có dễ bị xước không? em dán màn ở hn03 mà dùng được đôi tuần miếng dán đã xước tùm lum rồi, ra sáng nhìn khó chịu quá, có loại miếng dán nào cải thiện điểm này được không ạ? thanks ae!
@PhanHung.vcu Bỏ xừ cái miếng dán đi cho đẹp.
Z30 lên 2836 sao ko cài đk ch play các bác ơi
cả nhà có ai dùng z30 not for sale chưa? em tính lấy 1 con z30 not for sale của bác quang3g đây. kekeke. chưa dùng bb10 bao h nên lo quá
các bác cho em hỏi dùng ốp silicon nào cho z30 không ạ
Ở đâu bán chỉ em với.
thank
thanhkiem80
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nút nguồn Z30 của mình không bấm được nữa, muốn khóa máy phải vuốt từ trên xuống rồi chọn "Chế độ bên giường". Ở HCM, bạn nào biết chỗ sửa lỗi này giúp mình với. Thanks all!
Chào các bác . e chuẩn bị mua z30. hiện đag dùng sam sung s3
liệu khi chuyển sang z30
danh bạ từ google có đồng bộ sang được z30 ko các bác.
VUHEO
TÍCH CỰC
8 năm
@vuduclongnd Bình thường bác ơi, cứ đăng ký account BB bằng địa chỉ Gmail là tự nó loát xuống cho bạn

Sent from my LG-H818 using Tapatalk
thanhnha121
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào dùng z30 not for sale chưa? thấy trên B3 Shop bán có 2t7 mà ham
mình mua Z30 verion ở HNo3 hnay ng bán thì có 1 bác bảo thay màn vì trên màn ko có chữ Verizon, hỏi bác chủ quán thì anh ấy bảo đấy là bản thử nghiệm imei đầu 9900 (vừa xem đúng thật). Các bác cho mình hỏi bản này khác gì bản thương mại không? Mình mới mua gần đây giá 3tr6, lúc mua anh chủ quán cũng ko đề cập gì đến máy thử nghiệm. và giờ bán thì đc tầm bao nhiêu theo giá thị trường? Thank các bác trước ak!!
nicky86
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongchithanh701 Bạn lấy BBZ30 verizon của bác HN03 của lô hàng ngày bao nhiêu ah?
@nicky86 mình mua ngày 16/11. anh ấy bảo chất lượng như nhau dùng bình thường ko khác biệt gì. Bình thường mình cũng chẳng để ý, đến hôm bán bị chê nên mới thấy lạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019