Hội Air Blade Tinhte = Thảo luận-Hỏi đáp-Giao lưu-Chia sẻ kinh nghiệm các đời Air Blade

pham minh dao
27/1/2013 3:4Phản hồi: 2.725
2.725 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
Air cũ đời 2014-2015 ngon bạn ạ,2009 mua giờ phải đầu tư làm lại bộ bố nồi,côn,cu roa,kiểm tra máy nếu chủ đi phá quá thì làm lại hơi...abc...
langnhinem
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ab 2014 .
Qua dốc chống giữa kêu cạch cạch khắc phục so mấy bác
cho em hỏi xe ab125 vận hành ở tốc độ 30km/h thì không sao nhưng hễ tăng ga lên 40-50km/h thì phần để chân của xe rung mạnh và phát ra tiếng kêu lạ là bị cái gì ạ
Các bác cho em hỏi mấy ngày gần đây xe ab 2016 của em gặp hiện tượng là cắm khóa mở máy thì đèn và kim chỉ thị vẫn sáng nhưng không nổ đc, toàn phải tắt đi tắt lại vài lần mới chạy.
Em thì cuối tuần mang ra bảo dưỡng nhưng vẫn muốn hỏi các bác trc
hsgduba
TÍCH CỰC
7 năm
@Dũng Thuận Thiên Bác có xài chống trộm gì không.
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dũng Thuận Thiên
Chắc liên quan đến con vi xử lý,mang ra head lớn cho yên tâm vì xe vẫn trong bảo hành,tránh mang ra tiệm vẽ hươu vẽ vượn,xe mình ab 2016 từ tính ko bị.
Danbo249
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dũng Thuận Thiên bác kiểm tra chân chống nha, nếu đề ko nổ thì gạc chân chống xuống xong gạc lên lại rồi đề thử, nếu được thì do chân chống nha bạn, xe mình cũng bị
Các bác ở đây có ai bị nc vs bẩn ( bui kết hợp vs nc tạo nên cái vết bẩn khó chịu) chui vào trong màn hình đồng hồ xe chưa ạ, chỗ nút cao su ấy ạ, hnay rửa xe xong e để í thấy có bui bẩn bám vào trong, giờ các bác cho e ý kiến vs, ra Head nó có trách nhiệm cho mình k hay lỗi do mình đây ah, xe e mua đc 1 năm tròn r, đi đc 9000km. Xe AB 2016.
nkn1506
TÍCH CỰC
7 năm
@NaVyC Sao bụi vào đó được nhỉ
Mình đi ab 16 đi cũng dc 53000 km vẫn còn êm và bốc, chỉ làm nồi thợ quen và giá rất rẻ,thay nhớt định kì, cảm nhận cục máy đời này rất ok
12345w
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kietle9999
Cày kinh thế,tớ mua con 2016 bản từ tính đen ngay lúc mới ra mà odo có 5k km :d
Mình cũng đang đi AB 125 màu vàng, thời gian đầu hay bị kêu, nhung khắc phục bộ nhựa một chút là ok. Mua bản 3d màu vàng mà bị ngã nên đặt hàng đồ nhựa của hàng toàn bị hết với ko sản xuất nữa hơi oải tí, toàn phải thây đồ mà khác màu.
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào mới mua AB không ạ, cho e xin cái giá với ạ
@Anhbuu Bác k nói ở đâu thì ls ai cho giá cơ bản đc chứ, bác dự định mua phiên bản nào nữa...! Hỏi chung chung bí tl sao.?
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NaVyC Mình muốn hỏi về 2 phiên bản thể thao và cao cấp b.... vẫn còn đang phân vân, vì mình thích màu trắng.... và muốn hỏi giá ở tp Huế b
Khuyên bác mua bản cao cấp chứ đừng mua bản thể thao. Còn bác thích màu trắng r thì phân vân gì nữa, thể thao là bản rẻ nhất r đấy.
E ở BG nên k cho bác giá tham khảo đc r.!
@NaVyC E lại thấy bản thể thao màu nhìn đẹp hơn, đặc biệt là màu xám đen, nói chung tùy cảm nhận mỗi người thôi bác ơi !
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thi
Thì cả 2 bản đều có màu trắng mà bác.... ở chỗ bác 2 bane này giá bao nhiêu?
Anhbuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thi
Thì cả 2 bản đều có màu trắng mà bác.... ở chỗ bác 2 bane này giá bao nhiêu?
@Anhbuu TP BG ngoại trừ tháng 7 Âm lịch rẻ hơn 1-2trieu
Còn các tháng khác sàn sàn giá như nhau,
thể thao 40 ra biển 42,5
Cao cấp thì tăng thêm 2-3trieu tuỳ từng của hàng 44,5-46trieu ra biển
@Anhbuu hình như màu trắng thể thao ko còn bán nữa rồi
myloves2
ĐẠI BÀNG
7 năm
em định mua air bản đen từ tính thì giá ở đâu ok các bác nhỉ,HN nhé các bác.Htrc ra honda le văn lương báo giá 43,thêm 4tr ra biển
quanghuy1288
ĐẠI BÀNG
7 năm
@myloves2 head hồng hạnh 40,2tr
em cần các bác tư vấn lốp tubeless cho bánh sau ab cũ của mẹ em. Cho hỏi luôn ở sg cụ thể ở thủ đức có chỗ nào thay lốp chất lượng luôn không?
@Hentai Ouji dunlop nha bạn
connguab
TÍCH CỰC
7 năm
k biết khi nào có AB phiên bản mới các bác nhỉ 😃
Có bác nào đi AB 2016 mà bị lỗi từ hộp chuyển động như e chưa ah, hnay đi xe e thấy nó kêu coong coong ở trong hộp chuyển động ấy, ( tiếng kêu ấy nó giống như bị tuột ốc ở trong ấy), đi nó kêu khó chịu quá, 😔
6761037
TÍCH CỰC
7 năm
E có đọc trên BKVN về con ABFI 2010 1 đèn. Nghe nói sạc con này khỏe ngang sạc Atila. E đang muốn lắp XHP70 cho con xe này. Nếu sạc ngang Ati thì cắm đèn vào bình đi thoải mái ko hết. E sợ nó hết bình. Có ng còn nói đi xenon vs sạc zin của ABFI thoải mái cả năm ko hết bình. E ko biết chém hay thật. Ai thực tế chuyển điện bình cho đèn zin rồi cho e ý kiến phát. Hay lắp led cho dòng xe này mà ko lên sạc nữa.
@samsemvn Đã confirm của bác denxemay rồi nha bác! Các dòng xe honda có idling stop thì sạc đc tích hợp trong ecu luôn đó.

https://dochoixemaysite.wordpress.com/2017/02/03/len-sac-attila-cho-air-blade-125/
@6761037 AB 2010 chắc đc đó bác. Nói chung là sau này có tính năng idling stop, nên honda nó nhét luôn cái sạc vào ecu rồi 😔
@6761037 Ab 2010 lên đèn thoải mái nha bác. Muốn sáng mà dư đkiện chút thì nên lên xenon bao sáng. Q5 Hella nhé. Anh m đã lên Q5 đi thoải mái
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@6761037 Ati gắn thoải mái k lo hết bình nhé
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác cho em hỏi đầu xe hơi bị nặng chạy có làm mỏi tay ko ạh thanks.
samsemvn
TÍCH CỰC
7 năm
@val_1983 quá mỏi

gỡ hết đồng hồ đèn để mỗi ghi đông bao nhẹ
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
@samsemvn Bác cứ đùa,tai dạo này e đi bị mỏi bắp tay lắm bữa có ra head chỉnh cổ cho nặng tí
Có bác nào biết ở Hà Nội chỗ nào bán mâm vario thay cho air blade không chỉ em với.
Tìm mỏi mắt có thằng này: http://x1r-motor.com.vn nó bán cả cặp trước sau có 2.5 triệu, em nghĩ là hàng fake.
Các bác ơi e AB2010 fi ạ. Vừa đi thay lốp ko săm cho lốp sau với thay bộ bi láp (không hiểu sao lúc thợ tháo bi láp ra thì thấy bi láp vỡ vụn, trước đó e đi xe cũng có kêu nhưng ko kêu to) rồi thay bi láp với má phanh mới, đến lúc e đi thử thì khi vặn ga với đi hơi nhanh nhanh 1 chút thì nghe tiếng kêu vù vù brum brum như mấy ô độ bô ấy, nhưng kêu nhỏ thôi chứ ko to lắm, đến lúc quay lại hàng sửa xe thì a ý ktra lại chút rồi đi thử thì bảo là bi sôi chứ ko phải do bô,nói chung ko sao cả, cái "bi sôi" đấy đi 1 thời gian nó có hết không ạ, mà có ảnh hưởng gì ko ạ
Ae ơi ai giải đáp thắc mắc giúp em với ạ
1. Nên dùng nhớt nào cho AB 2016 cũng như bao lâu thì thay 1 lần ( yêu cầu máy êm, độ bốc vừa phải thôi cũng được, nếu bốc thì lại càng ok)
2. Nhớt lap bao lâu thay 1 lần
3. Nước làm mát dùng của hãng có ok ko, và bao lâu thì thay 1 lần
4. khi rửa xe xịt nước thẳng vào cốp có được không, cũng như có bộ phận nào trên xe nên tránh xịt nước vào không
Hỏi mấy câu ngu người quá nhưng mà hy vọng có bác nào iaỉ đáp giúp em ạ, em xin đa tạ các bác !
@Tsdroyce 1) penzoil 5w30
2)5k thay 1 lần
3)thấy tụt thì châm thêm 20k súc bỏ thay nước mới
4)k nên xịt vào cốp mà nên lấy khăn ướt lau là dc .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019