Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội anh em dùng Hp Probook 4540s

Nongdan-hitech
24/8/2012 4:15Phản hồi: 2.892
2.892 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e này rớt giá thê thảm quá 😔... trc mua ở BA 14 củ tron` mà giờ đã xuống 13t4
Hello Team
minh moi ruoc con HD 4540s , duoc 1 tuan la khoi dong may chay, nhung man hinh thi ko len, cac bac chia se xem coi gap tinh trang gi, share voi Team nhe! thanks cac bac nhieu.
movado_38
TÍCH CỰC
11 năm
@locdaewon Sao bạn ko đưa đi bảo hành. Một tuần .mà bị lôci thế mình.nghĩ có thể đổu đc máy mới.
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng vừa lấy con này ở bảo an 13.2t. Giá này mình thấy cũng rẻ hơn so với các nơi khác. nhưng cho mình hỏi có bạn nào dùng máy mà cắm cả sạc và sờ vào máy lúc thấy hơi tê tê, mát mát lúc thì ko có j ko, do vỏ nhôm nên thế hay j?
Mei Yin Du
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taducdinh88 Do vỏ nhôm bạn à, bạn mà ngồi trên giường thì hiện tượng này xảy ra ít hơn.
các bác cho em hỏi sao con hp probook 4540s của em mới mua mà loa ngoài nghe nhỏ thế ạ! có phải do thiếu drive âm thanh ko, nói chung loa nghe rất nhỏ, em so với mấy lap khác mà 1 trời 1 vực
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngohuuphong_147 hình như do thiếu driver đấy, trước mình dùng driver tự nhận sau khi cài win thì nghe nhỏ sau khi cài thêm driver của hp thì to thôi rồi 😁
Link đây ftp://15.240.238.52/pub/softpaq/sp57501-58000/sp57918.exe
@ngohuuphong_147 Lúc mới mua về mìh cũng nghĩ như bạn xog nhưng chỉnh lại phần cài đặt âm thanh loa nghe to hơn hẳn
cho minh hoi ti....moi mua con probook 4540 o hoang long....chay thi ok nhung phia tay trai gan cho cam ung chuot hoi nong...nhu vay la bt thuong hay sao may bac.....co ai xai tra loi giup de minh di doi lai con khac...thak
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenchung1407 chỗ đấy đặt ổ cứng nên hơi nóng là bt 😃
em cung moi mua mot con ma sao kiem trong trong BIOS no bao so"SKU number A5S82AV#AB4 " la sao vay moi nguoi mac du So Product number ngoai thung chi la A5S82AV,co phai may deu khong,em mua o Hoang Long
@tieutinh13 mình cũng mua ở HoanLong. Máy bạn có tình trạng win load chậm ko? mà bạn mua HoanLong ngày nào? bao nhiu tiền? mình Mua 18-9 14tr800
clapika
TÍCH CỰC
11 năm
@xboy802 Cài Win 8 vào load nhanh cực bác ạ 😁
muadem1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi chút là Em
4540S - A5S82AV và 4540s - B4V22PA
khác gì nhau nhỉ mà giá khác nhau quá. mình thấy nó đều tương đương nhau cả

Code:
http://hvc.vn/Laptop/p1126/Laptop-HP-Probook-4540S-A5S82AV.html
Code:
http://www.hanoicomputer.vn/May-Tinh/Laptop/HP/Laptop-HP-Probook-4540s-B4V22PA-Mau-bac-%E2%80%93-Vo-nhom-p10081.html
Hay là nó bơm sai cấu hình nhỉ???
@muadem1 Chuẩn cấu hình bạn ah?Có cái giá khác thôi mà. Mình bên hvc!
@muadem1 Bạn yên tâm là bên m đưa ra cấu hình luôn là hàng chính hãng và giá cả cạnh tranh bạn ah
muadem1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taducdinh88 ô ồ. cái này mình chỉ đem ra để tranh luận thôi.
- mình còn hỏi trực tiếp bọn kinh doanh mà. cần thiết thì mình PS lại tin nhắn mình hỏi nó
- Bạn chưa phải là giỏi hay là tài . mình chỉ nói vui vậy thôi. khi sử dụng "vân chân" chứ nếu mà k có bảo mật vân tay thì "vân mông" cũng bó tay thôi.
- Bạn có thể không trả lời.và mình có quyền phản biện. chứ đừng xúc phạm nhau khi dùng từ "bạn hết thuốc chữa" > Xem xét lại mình trước khi phán xét người khác.
- Mình tôn trọng những ý kiến của bạn và phê bình bạn không nên phê phán người khác thái quá!
=== mình xin hết 😃) !!
@muadem1 A5s82av thì là core i5 3230 đời của nó mới hơn b4v22pa là core i5 3210
Anh em cho hỏi chút về vấn đề card đồ hoạ của HP PB 4540S.
Tình hình là vừa xúc em này bên Trần Anh tổng xỉ vả hết 16củ3 . Về cài đặt ngoan lành hết. Đến lúc cài Pes 2013 thì gặp vấn đề lớn . Nó không tự nhận card rời của máy. Mình đã chuyển chế độ High trong Graphips mà vẫn không được . Hỏi mọi người không ai biết cả . Đúng là vắc nợ vào người.

Ai biết chỉ giúp mình với .
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@blueheaven87 bạn vào topic này tham khảo http://vozforums.com/showthread.php?t=2788703
mà bạn mua đắt thế mình mua bên bảo an laptopno1.com có 13.2tr 😁
@blueheaven87 Bác chỉnh phần này được chưa ? Chỉ giúp em. Em hôm qua mới mua máy xong cài PES 2013 vào setting thì GPU vẫn "Bad".
Không biết có phải cắm sạc lúc chơi thì nó mới hết bị không nữa ? 😔
@hiep08 mình cũng bị như bác..bác có cách nào chỉnh chưa??mà mọi hôm cái dòng CPU của mình cũng good..hôm nay nó lại BAD..k hỉu vì sao:(
các bro có biết cách nào để tinh chỉnh cái màn hình bớt sáng khi có màu đen ko nhỉ, tại vì khi khởi động và khi xem phim thấy nó sáng sáng ghét quá, màn hình của em là màn hình chống chói
công nhận là máy chạy chậm :| render 3d còn k = máy bàn core 2 duo =))
mấy a cho e hỏi làm sao xài được bảo mật vân tay trên con 4540s vậy? e mới mua ko bít xài hĩhix mua mà nó ko cài win dùm lun, phải tự zìa nhà cài mệt mún chết hĩhix.
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanganhttk Con của bạn chắc chắn có bảo mật vân tay ko? vì có máy tùy chọn là ko, nếu ko có thì chỗ góc bàn phím số chỉ là miếng nhôm còn nếu có thì bạn vào đây tải diver này về dùng
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp57001-57500/sp57124.exe
thấy cấu hình chi tiết nó ngon ngon nên đang suy nghĩ ai ngờ...... thôi té gấp quay lại vs k45 k46 thôi 😁
Cũng tính mua con này mà thấy nhiều bệnh quá 😔 . Thêm khoảng 1tr+ mua Dell Vostro 3560 hay Asus K55 (Hàng nhập khẩu). Mới học cntt mà ko biết phải mua máy nào bền chút o_O
seobleo
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa xúc e này bên saithanhlaptop thiệt hại 13tr3

bên ấy bảo em này có bảo mật vân tay mà mình vọc mải chả thấy nó đâu.
ình vào manage device thì thấy thế này.

vọc vạch trên google thì bảo down cái HP simplepass gì đấy mới xài được, mình down về cài xong rồi.
nhưng khi bắt đầu chạy thì lại thế này mấy bác cho ý kiến
mình zoom cận cảnh cái bảo mật vân tay trên máy luôn mấy bác cho ý kiến hộ mình nhé.
@seobleo caí naỳ là có bảo mật vân tay đó, trong device manage thì có hiển thị sensor đó. còn bạn sử dụng không đưọc có thể setup chưa đúng.
@seobleo mọi thứ hoàn toàn ổn rồi bạn, bạn cài thêm cái này và làm theo hướng dẫn nữa là đc:http://h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/Document.jsp?lang=en&cc=us&taskId=130&prodSeriesId=5229455&prodTypeId=321957&objectID=c01471790
@Procom laptop trong phần device manage của mình có hiển thị sensor
và hình chụp trên laptop mình, có bác nói đây là miếng nhựa chứ không có bảo mật vân tay, mình cậy mãi cũng không cậy ra được, bác giúp với
taducdinh88
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cài driver này vào rồi báo kết quả nha 😁
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp57001-57500/sp57124.exe
seobleo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taducdinh88 cái driver này mình cài rồi mà vẫn vậy pó tay ko biết bị gì nữa
@seobleo bạn cài driver và nó báo trong device như thế kia là đúng rồi, nhưng mà muốn dùng đc thì bạn phải cài thêm HP Protecttool security manager trọng mục drive security nữa; chi tiết bạn xem tại h20000.www2.hp.com/bizsupport/TechSupport/Document.jsp?lang=en&cc=us&taskId=130&prodSeriesId=5229455&prodTypeId=321957&objectID=c01471790 nhé, mình đang dùng nó rất hiệu quả trên windows 8 nữa.
Mình xài con này luôn ... ko hiểu sao chơi pes 2013 nó ko chịu chuyển sang card rời cho mình , cứ xài HD 4000 gì ấy nên lag tung chảo ... trong máy có 2 driver card hẳn hòi rồi Zzz ... ai bík ko chỉ với
seobleo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kangbjquan cái này thì mình biết, trước khi log game bạn ấn chuột phải chọn configure switchable graphics ---> bên dưới other application bạn chọn browse ----> đường dẫn đến ps3.exe chọn high performance vậy là xong bạn cứ vào pes đá bt xem còn lag ko.
@seobleo Đã làm theo bác nhưng vẫn lag tung chảo bác ơi 😔 , mình thử atl + tab ra xem dxdiag thì vẫn là hd 4000 ..... có 1 điều nữa máy mình cài gpu-Z nó đứng im ở logo ko vô dc :(
seobleo
ĐẠI BÀNG
11 năm
uhm đúng rồi, bạn chạy win 7 home hay ultimate thế.
không biết có phỉa do win hay ko nữa?
Okê chạy pes mượt rồi bạn 😁. Nhưg mà vẫn ko vô gpu z dc , nó hiện thiếu cái j ấy
@kangbjquan ban ơi..mình cũng gặp vấn đề này..làm sao thế
Mình xài win ulti ... ..... rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019