Hội Asus Fonepad

Trung 23
31/3/2013 3:50Phản hồi: 6.339
6.339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long_pn
TÍCH CỰC
10 năm
Chà, lỗi này rất nặng phải tìm ra cách khắc phục chứ không thì còn ai mua nữa
cóai hướng dẫn mình xem đc phim 720p trên fp 7 đc không. mình mua về chủ yếu mục đích đó mà tìm đủ cách không đc
youtube
phoebe8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người giúp mình với, tự nhiên mình đang xài bình thường thì màn hình tắt đi, cứ hiện ra chữ asus in search of incredible, mình tắt nguồn không được, mà cứ hiện vậy hoài, mọi người bày mình cách với, mình cảm ơn. 😔
em can mua sac asus k004 bac nao ban pm em nhe
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sonbeo95 box rao vặt hình như có người rao vặt đó, thấy bảo mất máy
lmmls01
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lmmls01 bác ơi, em hỏi tí. Bác dùng bản v3.2.9 này pin có bị hao không?
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lmmls01 bác nào đã root chưa
saosastar
TÍCH CỰC
10 năm
Bà con ở HCM có ai định đăng kí đi triển lãm vietnamsmartworld 2014 ko? 22-25.5. Ở trung tâm triễn lãm quận Tân Bình, đường Hoàng Văn Thụ. Bây h đăng kí trên trang web đc rồi. Tới đó chắc nhiều sp công nghệ lắm.

Gửi từ K00E của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
chipkrzy
ĐẠI BÀNG
10 năm
*Em cần giúp đỡ:
Con fonepad đời đầu của e bị vỡ mặt kính, màn và cảm ứng vẫn OK.
E gọi lên TTBH của Asus ở Thái Hà, nó kêu thay cả cụm hết 95$, ko thay lẻ mặt màn.
=> cho e hỏi có ai biết chỗ nào thay rẻ hơn ko ạ, chứ hơn 2 củ thì chát quá.
Chân thành cảm ơn ạ!
Rep hoặc inbox, hoặc sms e: 0906.096900 Plsssss!
@chipkrzy mình cũng bị như bạn. chưa có đk để thay, thôi cứ dùng tạm
các bác cho em hỏi cách chuyển thẻ nhớ thành bộ nhớ trong làm sao ak
shjsen
ĐẠI BÀNG
10 năm
sau khi mình chuyển thẻ nhớ thành bộ nhớ trong của máy thì khi kết nối với máy tính không thể chép dữ liệu vào thẻ nhớ mà phải dùng adapter để chép. Không biết có bạn nào bị như mình không? nếu vậy mỗi lần chép dữ liệu cực quá.o_O
ps: @đuchai201991 inbox nha
Ra Phong Vũ coi thử máy đời 2 rồi. Tất nhiên là mọi thứ đều mượt hơn đời 1 nhiều. Nhưng mà cái phần cài đặt ở trong, vuốt lên vuốt xuống ko đc mượt bằng Fonepad đầu tiên. Mà có vẻ bàn phím mặc định của Asus không đc nhạy thì phải.
Chán FP rồi, ôm bom đợi Zen 5-6 nào.
Mấy bác dùng FP này thường dán loại màn hình chống bám vân tay hay miếng dán thường thế
The
theo như mình biết thì kính cảm ứng với màn hình đi chung với nhau nên khi hư 1 trong 2 cái đó thì phải thay cả bộ như thế (Mỏi đt mỏi khác mà bạn). Mình thấy ở SG thay có 1tr đã tính tiền công thay lun và bảo hành 3tháng đó, sao chổ bạn thay đắt thế.
saosastar
TÍCH CỰC
10 năm
Máy mình hai hôm nay sạc 2 lần lần nào cũng tới 96% rồi đứng im đó. Bình thường 3h30p là xong h 4h30p luôn mà đứng cứng ngắc ở đó. Rút sạc ra thấy cục sạc nóng ran. Vào xem.trình Pin thì thời.gian sử dụng là 8s. Chứng tỏ nó.nhận là 1 lần sạc. Mình ở trên gác nối dây điện ở dưới lên nên điện khá yếu, chập chờn. Ko biết có phải do điện yếu ko.

Có ai bị giống vầy chưa? Minh xài Fonepad 2 nhưng mình nghĩ đây là TH chung về pin. Ai biết giúp.mình với. Xin cảm.ơn.nhiều.ạ!

Gửi từ K00E của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cho mình hỏi.
Hôm nay mình dùng cái Root App Delete để vô hiệu hóa cái Gallery của fonepad (vì nó chạy ngầm nên mình cho out luôn).
Rồi khi muốn xem ảnh thì nó lại ko có Gallery, vậy bác nào chỉ giúp mình cách lấy lại không thay vì phải flash lại.
duquocchi
TÍCH CỰC
10 năm
@phuong63 Box dạo này ế quá, chắc ae qua gen 2 hết rồi ^_^ Bạn down 2 cái này về quăng vào root, system, app rồi set permission là RW, reboot. 2 file này mình trích từ máy mình.
https://mega.co.nz/#!fMhhiL4b!E5wul2_EOiUlJHyoechsgNz63ARwwLDdNYrq7lye1nM

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

https://mega.co.nz/#!HQZk3KIQ!3LUZ3RqEM5QVuPsWqvzN7XznRLSVyvQp2remnSnB2g0

MEGA

MEGA provides free cloud storage with convenient and powerful always-on privacy. Claim your free 50GB now!
mega.co.nz

ae nào bị hiện tượng wifi or 3G load chậm thì thử xài Internet Speed Master xem, mình test thấy cải thiện khá nhiều, xem phim ko còn bị đứng nữa. Root or non root đều xài được. Còn muốn tăng hiệu suất CPU thì cài set cpu (rooted) chọn governor là performance nhé
Các bác cho em hỏi fonepab co ket noi ban phim-chuột và ps2 qua otg dc ko các bác

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
@đuchai201991 Đc bác ui
ddtpro1100
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nay mình bán fp 1 giá 1tr nhé, ai có nhu cầu inbox

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
duquocchi
TÍCH CỰC
10 năm
Ae có ai bị lỗi giống mình ko: cái wiget Asus weather and time bị lỗi ko cập nhật được, bấm vào thì nó báo "rất tiếc, chuơng trình đã dừng lại". Mình đang chạy bản 3.2.9 rooted, cài thêm titanium backup, ko biết có phải nguyên nhân do xung đột ko nữa
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác ơi giờ mua con này ở đâu giá tốt nhỉ ? em đang định hôm nay sẽ mua ở Ben bản 8GB + thẻ nhớ 16gb hoặc 32gb ạ. Em cảm ơn các bác
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ninhtiki ở AVISHPOP giá tốt nhất, asus chỉ cần có tem là đc nên mua chỗ nào rẻ nhất ok
@ninhtiki Bác mua k e bán lại cho , bh 11 thags , máy như mới lun
ninhtiki
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Yomos91 cảm ơn bác nhé, em lại xúc em Nexus 7 32g wifi rồi ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119