Hội Asus Fonepad

Trung 23
31/3/2013 3:50Phản hồi: 6.339
6.339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocduc269
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giờ đã có root cho em Fonepad 7 Dual SIM (ME175CG) chưa các bác.
:eek:
cảm ơn bạn nhé
loccoc402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác ơi cho em hỏi có ai trích được file apk của pm instant dict không ạ, thấy phần mềm này hay hay vì e đang có nhu cầu học tiếng anh, nhờ các bác giúp ạ
@duquocchi bác cho e xin lại file apk của instant dict dc k ạ, link mega của bác die mất tiu rùi, e cảm ơn bác!
@loccoc402 bác kiếm dc file apk của instant dict chưa, cho e xin với dc k, link die hết trơn rùi, tks bác!
@taobidown http://4share.vn/f/390a0d0c0a0c0a0f/instant....rar
nhớ permisions nha,như mặc định đó
các bác cho em hỏi, trc em dùng con fonepad, dùng liên tục bật 3g wifi pin đc hơn 1 ngàym giờ chả làm j, vứt ko để đấy thì từ đêm qua sụt 40%, các bác nào bị vậy và có cách xử lý ko ạ 😔
Fonepad 7 của mình mấy nay có hiện tượng lạ làm điên đầu quá. Dùng sim 3G Vina, bật 3G vẫn lên H+. Lạ cái là App Facebook vào mạng bình thường, còn web (trình duyệt mặc định) & các game Online đều ko vào mạng được. Dùng hotspot share 3G cho các máy khác thì các máy đó đều chạy phà phà mọi thứ. Có bác nào bị như mình ko 😔
P/S: mà từ bữa xách lên hãng cho tụi nó thay main về cảm giác máy chạy quái quái @_@
@thegioi911 bác bảo hành ở đâu vậy? máy em cũng H+ vào mạng game bt mà, e cũng dùng sim vina
@khukhakhukho90 BH chính hãng Asus luôn đó bạn, nó giam 2 tuần rồi bảo đã thay main. Mà từ lúc lấy về bị nhiều cái vớ vẩn lắm: ko hiển thị % pin trên status bar (trước đó thì lên được), bàn phím mặc định thì cứ chạy lung tung giữa 3 bàn phím Asus, Google, GoTiengViet. Rồi giờ thêm cái lỗi 3G vớ vẩn này nữa. Chắc bán sớm quá 😔
@thegioi911 Máy mình cũng bị y như vậy, Instargram vẫn load được bình thường, còn browser, google play store... không load net được, cột sóng sim 3G vinaphone vẫn có H+ hoặc 3G, bật hotspot wifi cho máy tính vẫn chạy được, mới đem bảo hành về, ngâm đến 20 ngày.
Trước khi bảo hành cũng gặp lỗi này hoài nhưng khởi động lại thì bình thường, giờ thì chịu. Có ai biết cách khắc phục không?
@samjon Mình cũng bị vậy vài ngày là hết. Có vẻ là 1 lỗi phần mềm nào đó. Hy vọng máy bác cũng thế 😁
@thegioi911 mình cũng bị như vậy b j mới vào được facebook và tapatalk. từ 2 ngày nay chỉ vào được chrome nhưng phải nén dung lượng. ch.play không vào được. hình như tại vinaphone. mọi người có cùng mạng không? Minh mang ra tiệm kiểm tra lắp sim vào máy mới cùng loại cũng không vào được. tối lại được.

Gửi từ K00Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
adnam007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai bị giống mình không? Cái máy của mình mua lại nhưng bật 3g thì có sóng, 2g thì ko nhận sóng. bảng của mình là ww_epad_3.2.9
ngocduc269
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tốc độ đọc / ghi dự liệu tối đa lên thẻ nhớ của em ASUS Fonepad 7 Dual SIM (ME175CG) là bao nhiêu vậy các bác.
namftu1114
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocduc269 Tốc độ đọc ghi của thẻ nhớ phụ thuộc vào thẻ của ban la class mấy, của hãng nào. Bạn có thể download ưng dụng test sdcard về để xem tốc độ của thẻ nhớ của ban là bao nhiêu
Các bạn cho mình hỏi . Làm s để kết nối aus fonenpad gen 1 ,với pc ak thak
@nhatminhh cắm cáp micro usb vào máy là được mà bạn 😁
@duynguyen1102 Nhug máy tính k nhận b ơi,có cách nào khác nữa k.hay cần cài j nữa k b
@nhatminhh Bạn xài win gì? Mình win7 nhận ra tốt...nếu xp chắc phải thêm driver cho nó
@duynguyen1102 Mính xài xp,cài diver vào máy tính hả b.cài ntn chỉ mình với nhé
có bác nào Root đc Asus Fonepad 2 7 (ME372CG) chưa ạk...chỉ em với. Please!
Các bác cho hỏi mua bao da me175cg ở đâu vậy ạ. Quanh Hà Nội
ngocduc269
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tdfan123 Cung dang tim mua bao cho em nay 😔

K00Z
@ngocduc269 bạn vào trang dungpv.us nhé
Chào các bạn
Cho mình hỏi :
1. Mình tải ứng dụng MKPlayer nhưng mở ứng dụng không được .
2. Mình chép các file nhạc có định dạng FLAC vào máy nhưng máy từ chối.
Mong các bạn chỉ giáo.
Thanks
Chào các bạn
Cho mình hỏi :
1. Mình tải ứng dụng MKPlayer nhưng mở ứng dụng không được .
2. Mình chép các file nhạc có định dạng FLAC vào máy nhưng máy từ chối.
Mong các bạn chỉ giáo.
Thanks
Mọi nguoi giúp mình với,cho mình xin file biến thẻ nhớ thành 64 g đó,file gôc nha
tt1985
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tạm biệt hội.Mình vừa chia tay cái fonepad 1.Sau gan 1 năm sử dụng và đợi chờ lên 4.3 nhưng chờ hoài ko thấy.Và quyết định cho nó ra đi.😔
Help me. please!...mình xài con Asus Fonepad 7 2 (ME372CG), vừa Root được thì mình vọc và lở xoá nhằm File hệ thống. giờ nó bị treo Logo khi khởi động rồi. hiện tượng như là lỗi Rom ấy, Factory Reset lại nhiều lần rồi vẫn không hết. xin anh/chị chỉ hướng khắc phục ạk...chân thành cảm ơn!
@ddtpro1100 lên trang chủ thì con này chưa có Rom gốc bạn ơi...bạn có nguồn nào khác không cho mình xin đi..chân thành cám ơn bạn nhiều!
@hell_highway Ban tải file root bên hội aus fonepad root đo,oy lam lai xem s
saosastar
TÍCH CỰC
10 năm
@hell_highway Factory reset ko nhằm nhò gì với Rom đâu bác. Bác lên trang chủ Asus xem có firmware gốc đó ko cài lại. Ko thì lên Bảo hành ngay và luôn, nói máy em đang xài tự dưng hỏng!

Gửi từ K00E của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
ddtpro1100
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhatminhh Chắc bạn phải mang qua hãng cho người ta cài lại rồi

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
Nói chung mình thấy con này dùng cũng okie...nhưng lúc hỏng rất khó khắc phuc.Do linh kiện của con này rất khó kiếm và tạo cơ hội cho những ai có hàng thoải mái chém giá khách hàng.
Mình đang bị hỏng cảm ứng...rất khổ khi tìm nơi để thay.
namftu1114
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bạn nào đã root đc fonepad 7 me175 chưa cho xin hướng dẫn nhé

Sent from my K00Z using Tinhte.vn mobile app
ngocduc269
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namftu1114 cũng đang mong root em nó đây

K00Z
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang dùng con fonepad đời 1, mua cái gamepad tàu cắm vào ko nhận là sao nhỉ. Chuột và bàn phím ok.
duquocchi
TÍCH CỰC
10 năm
@bemapkk Muốn xài gamepad bạn phải tìm phần mềm để configure các nút bấm. Theo mình thì gamepad tàu rất khó dùng với tablet vì đa số phải cài driver cho nó nữa. Mình đã thử khoảng 2-3 app thiết lập nút chơi game nhưng toàn được 1 lúc rồi văng ra nên đành chấp nhận :mad::mad:
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duquocchi nó còn chả nhận tí gì,hic.
vậy muốn chơi qua gamepad đành cắn răng làm em gamepad xịn à
mấy con nazar, logitech liệu có ổn không nhỉ
Chính thức chia tay fonepad 1 sáng mở ra báo -99% pin, cắm sạc hiện pin có biểu tượng dấu hỏi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019