Hội Asus Fonepad

Trung 23
31/3/2013 3:50Phản hồi: 6.339
6.339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

npdkhoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái fonepad đời đầu ra firmware 3.2.9 rùi, có ai bít chagelog là gì ko? Nếu ko có gì mới thì ở lại firnware cũ cho lành 😃

Sent from my CA201SP using Tapatalk
@npdkhoa Mình thấy lên ver3.2.9 này ngốn pin dữ lắm. Mình đang định quay lại bản 3.2.3
có ai ở hcm muốn bán lại fonepad đời đầu không nhỉ? muốn kiếm 1 em cho bằng anh bằng em quá.
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
Có bác nào bán xác ko 😁 em mua
Mọi ngừoi ơi , cho mình hỏi con fonepad 2 của mình xài đựoc 2 tháng rồi mà h sao nó lag lag , lúc nhắn tin hay nhập kí tự gì đó thì cảm ứng ko nhạy , nhấn 3 4 lần mí ăn . . . làm sao bây h , có ai gặp trừong hợp này chưa cả nhà . mình hok biết phải xử lí như thế nào nữa , chắc bảo hành quá . mình mua ở TGDD . ko biết bảo hành xong có hết ko cả nhà ... ai chỉ giáo giúp vấn đề này cái mọi ngừoi
mình mua Fonepad ME372C được gần 1 tháng tại FPT, chiều nay bực mình với em ấy qúa nên cho em ấy đi bảo hành rồi.cách đây vài hôm phát hiện máy cảm biến lúc nghe gọi thỉnh thoảng lại chập chờn,lúc nhạy lắm, lúc tịt luôn màn hình,không tắt được luôn.có lúc gọi thử tổng đài thì ngồi chờ 10' nó mới hiện màn hình. Định khắc phục bằng cách cài chế độ Nút nguồn kết thúc cuộc gọi.nhưng chiều nay gọi xong bỏ ra lại tắt ngúm không lên, nút nguồn chỉ kết thúc cuộc gọi chứ không hiện lên màn hình,đèn báo vẫn đỏ như thường mà bật không lên màn hìn, gọi vào vẫn đổ chuông nhưng không hiện màn hình. Mang ra đến FPT thì lại được, được cài lại máy nhưng lại tậm tịt,lúc được lúc không, chập chờn mới khổ.thà nó tịt luôn thì người ta bảo hành dễ phát hiện rồi,cứ thế này lúc mang đến hãng mà lại được rồi về lại lúc được lúc đơ thì điên lắm. nhưng thôi,cứ gửi bảo hành vậy,3 tuần cơ đấy. Nản!!!
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wushixing mình cũng bị lỗi này, om 3 tuần cơ à. Mà Fonepad đời 1 ko sửa dc liệu có dc thay cái mới ko nhỉ
@bemapkk Sao bạn biết là không sửa được??? Mình nghi ngờ là khi được trả về nó vẫn vậy thôi, vì thỉnh thoảng nó mới dở chứng thì người ta sao biết được.hazz.thà tịt ngóm thì tốt, dễ sửa, dễ thay.
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wushixing Của mình thì đơ hẳn. Gọi đi là đen màn hình luôn nhưng ko đơ máy. Dùng nút nguồn làm nút ngắt cuộc gọi là dc.
Cái này chắc do lỗi phần cứng thôi, m up rom lại bn lần rồi vẫn thế
mà phần cứng thì fp1 hình như chả còn nữa 😁, chả nhẽ lại trả bảo hành cho m mà vẫn còn lỗi
@bemapkk Cái này mang đến mình khắc phục nhanh thôi. Lh 01264860550. Cung cấp linh kiện asus đủ các đời máy
@wushixing Lỗi này khắc phục dể thôi. Bác cứ lh mình nhé 01264860550
Nhận up rom fix hiện tương sạc pin mà máy ko lên và cứu boot em này nhé (chỉ up rom hãng thôi nhé) ai cần LH 098.217.6656
cho hỏi mua bao da của con asus finepad 1 ở đâu các bác nhỉ 😔
Các bác đi bảo hành bao lâu được lấy máy về
Asus Fonepad note 6 xai thay ok . gio bi be man hinh thay o dau ha ban.xin loi may tinh khong go tv duoc
ner0z1
ĐẠI BÀNG
10 năm
😔 cho mình hỏi với mình có con fonepad 7 mới dùng đc hơn 1 tháng tự dưng lăn quay ra liệt cảm ứng

mình đã thử hard reset rồi :( mà nó vẫn liệt :( ai biết bệnh giúp mình với
@ner0z1 liệt cảm ứng thì mua con chuôt voi bàn phím xài bác ak
Hi bros, mình đang dùng Asus Fonepad đời đầu, khoảng vài tháng nay máy bị lỗi như sau:
- Đang sử dụng tự động tắt màn hình rồi chuyển sang màn hình khóa, cứ làm liên tục.
- Lúc tắt màn hình, thì máy tự động bật màn hình khóa, nên rất tốn pin.
Bro nào đã bị lỗi trên vui lòng hướng dẫn cách khắc phục.
Thanks so much.
máy em rớt bể màn hình hư 1 nửa cảm ứng thì thay hết bao nhiêu ạ 😔
Mình mới mua con fonepad 7 dual sim. Vào topic thấy nhiều bài viết và nhiều người tham gia quá. Giá như chủ thớt tổng hợp các bài viết hay lên #1 thì tốt biết mấy

Gửi từ K00Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
giúp mình hướng dẫn cách mở lưng nắp máy asus fondpad với.
@thaihuynhphuong bạn dùng con dao doc giấy choc vào nắp lưng,cậy nhẹ nhẹ,từ từ là ra ak.bên trong no có khớp ,giống mấy dt có nắp lưng thui
Đăng ký bảo hành và kiểm tra thời gian bảo hành thế nào các bạn?

Các bác ai root máy fonepad mc372 cg rồi thì copy cho e xin cái file "chuyển văn bản thành giọng nói".
E lỡ tay xóa mất.bây gjờ máy báo lỗi liên tục.
E xin cám ơn.
hungcobap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới thử tắt dư liệu 3g, hủy đồng bộ email: cải thiện thời gian sử dụng pin lên đến 30%
anhcb
ĐẠI BÀNG
10 năm
mọi người có ai dùng asus fonepad k004 cho mình hỏi là pin chờ của e này đc lâu ko, mình sạc đầy để chờ ko mà 9tieng e ấy tụt 30%. như vậy pin kém hay bt hả mọi người 😔
@anhcb quá kém mình để cả đêm cao lắm 3%
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhcb quá kém luôn, 2 ngày 98% này
@bemapkk tình trạng chung của đời máy này. main bị chạm nguồn. tự hao pin
bemapkk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@linhkienasus ý m là máy m để không 2 ngày vẫn còn 98% pin ý
Mấy hôm nay tự dưng cái fonepad 1 trở chứng khi gọi đi hay là nhận cuộc gọi nghe tiếng không rỏ, y như là bị mất sóng vậy, không thể hiểu nổi. Định khôi phục cài đặt gốc lại mà không dám, bạn nào biết chia sẽ với mình nhé, cám ơn.
@MasterLu Máy me175 của tui cũng thế. Đầu dây bên kia cứ than phiền tậm tịt như máy vào vùng sóng yếu

Sao minh vừa update con phonepad 7 2 thì bị lỗi launcher (trình khởi chạy dừng lại) và không thể vào giao diện được. Cài cái laucher khác (holo launcher) thì hoạt động bình thường, nhưng khoản 10 giây thì nó lại báo "trình khởi chạy dừng lại" và báo như vậy liên tục. Ai có laucher gốc send cho mình xin với. Thanks
@lamquangct Factory reset chắc khỏi bệnh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019