Hội asus Transformer Book T100

laptopnew2201
9/12/2013 3:8Phản hồi: 878
Hội asus Transformer Book T100
Như tiêu đề, đây sẽ là ngôi nhà chung của Asus đam mê Transformer Book T100
Mời các cao thủ vào show hàng và chia sẻ kinh nghiệm nhé

====================
Có ai đã thấy tramsformer 3 nó như thế nào ko nhỉ.
Laptopnew xin tiếc lộ vài hình ảnh em nó đây
[cập nhật]
878 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai mua hàng bên TGDD được gọi điện bảo thu hồi lại máy chưa ạ?
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Hoan nghênh bác laptopnew. Mình cũng mới làm 1 con, máy chạy ok, vừa ý, mượt, pin trâu trên 10h. Chỉ mỗi cái tội hình như phần tablet có vẻ không chắc chắn lắm , lắc mạnh nghe có tiếng cọc cạch bên trong, không biết xài lâu ngày có sao không nữa, hình như máy nào cũng bị vậy, mình chọn thử cả đống, cái nào cũng y như thế.
mua còn này từ lâu rồi, xài ngon lành chả lỗi lầm j cả
thế giới di động đóng cửa món hàng này rồi ác quá mình mua 1 con rồi sao giờ
Em cũng may mắn, mua hàng cũng chưa thấy lỗi lầm gì, dùng được hơn 7 ngày rồi...
Mình mua cũng được 10 ngày rùi bên FPT dùng tốt lắm
Chỉ mình cách dùng các ký tự đặc biệt khi dùng keyboard ở chế độ TV với. mình toàn phải chuyển về tiếng Anh mới gõ được, bàn phím ảo thì gõ vô tư.
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
@naomi nguyen Xài cái ni đi bác 😁

http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/64937/
Mình đặt hàng ở TGDD mà hum qua nó gọi điện báo là máy lỗi nên chưa có hàng, các khách mua hàng rồi cũng sẽ được thu hồi để fix. Bác nào có thông tin về vụ này cho em biết với. Đợi chờ cả tháng nay rồi, mệt mỏi
Bác nào có mấy game trả phí trên store share cho em với, hình như win 8.1 chưa hack try lên full đc thỳ phải 😔(
có bạn nào biết đổi ngôn ngữ việt -> anh trong office k. mình vào cộng cụ ngôn ngữ cho office chỉ có tv và mặc định với windows, k có tiếng anh
@quangsondt Bản Office của mình là Tiếng Anh, gõ tiếng Việt thì cài thêm Unikey...
@luonchinguoc sao ngay lúc đầu mình thấy là TV rồi, giờ k cách nào chỉnh thành tiếng Anh đc (ngôn ngữ hiển thị)
@naomi nguyen
Chắc lúc nó bung ra, đã chọn Tiếng Việt rồi. Bạn thử hỏi lại chỗ bán, nếu không muốn tự mình reset lại 😁.
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
10 năm
a e có máy dùng rồi xem thử xem nếu mua bản 32Gb thì có dùng đủ k? Mình thì nhu cầu k cao, làm việc Office, lướt web, giải trí = game trên store thôi. Đang phân vân giữa 32gb và 64Gb, nhưng Pico bán chênh nhau đến 1 triệu nên còn do dự...
@phuongutehy
Để bác dễ hình dung, bản 64GB của em mới mua, chưa cài gì, ngoài yahoo, skype và unikey thì chỉ còn trống 32GB thôi.

Khuyến nghị mua bản 64GB.
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
Mua con 64gb thôi , 32gb thì sẽ thiếu. Thêm cái thẻ nhớ 32gb nữa là ok luôn. Của mình 64gb, chỉ mới cài chrome, firefox, photoshop, vài cái linh tinh nho nhỏ nữa, còn chỉ 32gb.
@vietsnam Em giống bác, bản 64GB và hiện tại đang cắm thêm thẻ 32GB.
Thế giới di động chẳng biết đường chỉ, refresh 1 lần đã mệt rồi, reset thì hơi bị căng
@naomi nguyen Bạn vào phần phía dưới, nó có app tên là "Office 2013 Language", trong đó thấy có Set the Office Language Preferences, và có phần Editing Language, bạn thử vào xem có chỉnh lại thành English được không?
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@naomi nguyen Rât đơn giản,khi máy đang khởi động, bạn nhấn phím f9 rồi chọn refresh hay reset thôi !
manhktqd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới lấy ở Pico ban 64G. Thấy dùng cũng được nhưng sao dùng unikey chi gõ tiếng việt được trên word còn ở trên IE không gõ đc nhỉ?
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@manhktqd Bạn down gotiengviet gtvfx về xài . Không cần cài.
Con này có vẻ chưa có nhiều người dùng nhỉ, đang định làm 1 em mà chưa có nhiều thông tin lắm, mình vẫn đang dùng Windows 7 chưa làm quen với Windows 8 nhất nhất là mấy em lai như con này, không biết có thể dùng như laptop để down và up rom cho điện thoại android, cài đặt cho windows phone hay cài itune rồi cài đặt cho iphone và ipad được không nhỉ. Bạn nào biết chỉ giúp cho mình
J_Tuan
CAO CẤP
10 năm
@lungtung123 Nó chạy Windows 8.1 nên cũng như một cái lap thôi 😃. Thawngf ban mình sync nhạc với itunes bình thường 😁
manhktqd
ĐẠI BÀNG
10 năm
No là laptop mà bạn, làm đc hết.
bluetooth sử dụng ntn vậy? sao mình kết nối với đt đc nhưng không nhận/gửi file được
Mình ấn cái gì mà touchpad trên bàn phím nó không hoạt động nữa. Các bạn chỉ giúp mình bật lại với.

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@lungtung123
Em cũng không biết, nhưng giải pháp đơn giản là nhấc cái tablet ra khỏi dock để ngắt điện cấp cho nó, rồi lắp lại chắc có thể giải quyết vấn đề 😁
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@lungtung123 Bạn nhấn phím fn + f9, khóa và mở touchpad đó !
Đã tìm ra, lần đầu dùng nên nhà quê quá

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
@lungtung123 Cứ vọc dần thôi bác, nhìn sign bác là em biết dân Vọc vạc rồi =))

PM YH: hotrocomputercenter@yahoo.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019