Hỏi cách chụp macro bằng Canon IXY 10S

kEn ViP
4/2/2011 17:13Phản hồi: 9
Em vừa mới mua chiếc Canon IXY 10S ( IXUS 210 )
Em rất thích chụp macro nhưng mày mò mãi ko biết cách ( trong hướng dẫn sử dụng em ko thấy có ) .
Có ai biết thì chỉ giúp em với ?
Em cảm ơn nhiều ạ ........😢
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tìm cái phím có hình bông hoa, bấm sao cho nó hiển thị lên màn hình, rồi gí sát vào chụp. Chúc may mắn 😃
Chán Black Berry rồi sao bro , bây giờ qua máy ảnh à ! Có bác [MENTION=38]starnt[/MENTION] đây là yên tâm rồi
Nick này có 2 người dùng bạn ạ . 1 người ở Sg thì mê BB , tui ở Hn thì chả dùng bb bao giờ . i hi hi ....................

---------- Post added at 11:28 AM ---------- Previous post was at 11:27 AM ----------

Thanks bác nhiều . Để em thử ...........................................

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

Hị hị ........
Bác Starnt ơi , tình hình là khi chụp ở chế độ Auto , có lúc màn hình nó hiển thị biểu tượng chữ P ( Program) , có lúc thay vào đó là biểu tượng bông hoa .
Nhưng mà khi em chuyển sang chế độ chụp đặc biệt , trong list nó chỉ có các biểu tượng như là : P , Potrait, Night Snapshot , Kids & Pets, Indoor , Low Light , Beach , Foliage , Snow, Fireworks , Fish eye effect , long Shutter , Creative light effect thôi , chứ nó ko có biểu tượng bông hoa ạ . Vậy phải làm thế nào đây ? cài đặt ở đâu đây ?😢
Nếu để ở AUTO thì máy sẽ tự động nhận cảnh lúc thì nó nghĩ là gần (bông hoa) lúc nó nghĩ là xa (núi) và không phải lúc nào cũng đúng. Bác cần chuyển qua chế độ P (hoặc M) - gạt xuống dưới.

Rồi bấm qua bông hoa là được
Cảm ơn bác nhiều lắm . Em làm được rồi , tuy nhiên cái máy mà bác up hình ko phải máy của em đâu ........ ^_^
Bác chụp đc rồi thì chỉ em với, em mới biết chụp miniature effect thôi. Thanks bác nhiều ^^
nếu bạn để ở chế độ auto phía trên máy (từ trái qua lần lượt là quay video, chụp ở chế độ tùy biến, chụp chế độ auto) thì tự máy đưa ra điều chỉnh hợp lý nhất. Ngay cả khi bạn đưa gần vào vật cần chụp máy tự đưa về chế độ macro, chụp người thì máy tự động dò khuôn mặt và đưa về chế độ chụp người. Tuy nhiên có một điều đáng chú ý ở chế độ chụp tự động là máy vẫn cho can thiệp khi bạn không muốn lấy trọng tâm ảnh theo máy tự động thì bạn chỏ trực tiếp vào màn hình, máy sẽ lấy điểm cảnh chính theo vị trí bạn vừa nhấn xong đó.
Đối với chế độ chụp manua thì có rất nhiều chế độ khác nhau như bạn kenvip đã nói, bạn tra từ điển để biết cụ thể hiệu ứng đó trợ giúp người chụp những gì, mình thấy có thêm chế độ chụp pháo hoa (fire...) rất hay cũng như hiệu ứng mắt cá và một số hiệu ứng khác.
Có j không hiểu cứ alo mình sẽ giúp vì mình cũng tìm hiểu máy này tương đối kỹ.
ở canon chỉ quay về hình bông hoa là ok à mấy bác.
Tôi có một cái máy ảnh đúng hiệu này (CANON IXY 10S), nó bị hư cảm ứng (hư vài chỗ chứ không phải tất cả), tình cờ tôi gặp diễn đàn này. Xin cho tôi hỏi tình trạng máy của tôi có sửa được không, và sửa ở đâu. Xin mọi người chỉ giúp, cảm ơn nhiều lắm!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019