Hỏi cách fix router wifi để xem Next TV

T_Rabbit
12/2/2014 10:5Phản hồi: 81
Nhà em đang dùng cáp quang FTTH của Viettel
nhưng mắc bên nhà hàng xóm,bên đấy em ko thấy có modem chỉ có router wifi là TL WR740N
bây giờ em câu mạng về nhà em và cũng cắm vào TL WR740N ở nhà em thì có xem được Next TV từ cái router wifi bên nhà em ko
mong các bác chỉ giúp
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này phải có setopbox nữa chứ

Sent from my GT-I9152 using Tinhte.vn mobile app
Ý Em là kéo dây từ cái router wìfi của nhà em vào cái settopbox để xem TV ở nhà em có đc ko ạ
@truongvx8686 Ý bac là em phải kéo 2 dây LAN từ nhà hàng xóm về đúng ko ạ...1 cái cắm vào settopbox để xem tv,1 cái cắm vào router wifi để dùng internet đúng ko ạ...hic hic,từ nhà em sang nhà haàng xóm cũng xa..bây giờ kéo dây ngại quá..có cách nào fix từ cái router wifi nhà em ko bác 😔
@T_Rabbit Em cũng muốn dùng 1 dây như của bác cho tiện nhưng cấu hình thử không dùng được nên đành phải dùng 2 dây bác ạ. May mà cũng gần chứ không xa như của bác
netviettel
ĐẠI BÀNG
10 năm
@T_Rabbit Để M chính chủ trả lời cho b nhé. ;). M đã check qua bên kỹ thuật rồi. Ko có cách nào cả. Phương án chắc chắn phải là 2 dây kéo từ nhà hàng xóm của B mà thôi.
Lý do: Cái Modem của Viettel TL 740 lắp nhà Hàng xóm đã được chỉ định cổng Lan nào dùng internet, Cổng Lan nào dùng NextTV (Kỹ thuật gọi là khai VLan). B hình dung cái cổng đã khai dùng Internet rồi thì ko thể nào lại chạy được NextTV nữa. Vì b đang Share mạng với ông hàng xóm => cái cổng b đang dùng chỉ dành riêng cho Internet mà thôi. Thế nên Chịu.
Johny Bùi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@T_Rabbit Nó có account cho từng port nha. Ví dụ hx bạn tv là port số 3 rút ra qua số 4 cũng k có xem đc. Nên muốn coi thì kêu vt xuống setup tv thứ 2 30k tháng
Sơ đồ kết nối NexTV của Viettel như sau :
[​IMG][/URL][/IMG]
Từ sơ đồ bạn có thể thấy để sử dụng NexTV thì bạn phải có đường tín hiệu nối từ Modem đến set top box.
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Có không ba, xem iptv đường truyền 12mb không lẽ được xài net luôn như vậy. Làm gì cùng 1 đường truyền

@tung83le Cùng một đường truyền hết mà bạn. Cái FTTH này vt quảng cáo vừa có thể dùng internet vừa sử dụng nexttv cho 3 ti vi. Cơ mà mỗi ti vi lại phải có một set top box.. Mà mỗi cái set top box tận ~800k nữa. :eek:
tung83le
TÍCH CỰC
10 năm
Nhà tui xài mytv, có hỏi mấy ku đường dây là xài được net trên cái này ko nó nói không. Vì tui cũng định lấy net từ cái mytv này

Trời ak. Sao chủ thớt lại hỏi ngớ ngẩn quá. Chốt lại không thể nào đc. Vì ngoài yêu cầu settopbox, khai vlan, thì bạn cần có tài khoản nexttv nữa. Nhà mình đang dùng 2 settopbox đây. Muốn tiết kiêm thì bạn cố gắng mượn ông hang xóm cái hợp đồng. Rồi lấy tk của ông ấy, xong việc vào dây lan nhà mình Fix lại vlan.. Xong. Hưởng thụ thôi...
quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samsungngoclinh Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn không? Có phải ý bác là cùng một tài khoản user mà cài cho hai cái STB dùng cùng lúc luôn hả? Nếu như vậy thì cách fix vlan ntn nhờ bác hướng dẫn giúp vì cũng đang thắc mắc vấn đề 1 tài khoản mà dùng chung cho 2 STB. Sẳn đây cho mình hỏi là mình có thể dùng STB HD của My TV cài tài khoản của Next TV dùng được không?
@samsungngoclinh Bác gửi cho em cái email hướng dẫn nhé. email:phanthanhtam1191@yahoo.com
Cảm ơn Bác trước.
Bạn có yahoo ko. Hay mail ko. Minh gửi sau..
quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mail cho mình nhé: quygia5@gmail.com. Thanks!
atnxh
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhà em có đăng ký settopbox, có thể gắn thêm STB cho tivi thứ 2 không, bác nào rành chỉ giúp
@samsungngoclinh có thể giúp mình với hoangarealty@gmail.com
quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cả ngày nay chờ đợi email của bạn @samsungngoclinh...
atnxh
ĐẠI BÀNG
10 năm
😁 đợi chờ là hạnh phúc. Vẫn còn đợi
quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vâng, vẫn đợi....
atnxh
ĐẠI BÀNG
10 năm
😔 Lại một người nữa giống như tôi
Lên cho ai biết giúp với
Nói vậy chứ khong có đâu bạn. Hôm qua sang xin thằng bạn làm viêttel cái fw của settopbox B700 nó bảo. " giờ vt ko dùng stb này nữa, nên ktv bỏ hết fw rồi" nản. Còn vs stb huwei thì chỉ nhập tk 1 lần thôi. Mình ko thấy reset hay nhập lại đc. Nhà mình đang dùng 2 stb /1tk....

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vấn đề là 2 stb 1 tk như bạn nói, mình cần biết bạn cấu hình thế nào, nhà mình một TV phòng khách, 1 TV phòng ngủ trên lầu, xách lên xách xuống mệt quá, bạn mách mình dùng 2stb/1tk với. STB của mình hiệu zte.
@quygia2 Hôm trc mua đc 1 cái stb của huawei và bạn mình nói là về xin tk của viettel up vào. Mình về thuê bao 1 nexttv đc 1 em huawei nữa. Thế là rình rình chộp cái hợp đồng có id và pass nhập vào con đầu mua lại...hehe... Chạy vè vè.( cái đầu mua hình như thèng bạn nhẩy đc của mấy anh vt nên có sẵn cấu hình) nhập xong định thử nhập tk nhà ông anh xem có đc ko thì chịu chết ko thấy chỗ nhập lại. Híc... Cũng ko biết reset thế nào luôn.
Nhớ chia Vlan trên router hoặc modem nhé.
Còn em stb của ZTE thì tạm thời chưa có time đi tìm FW cho nexttv...hiii
Ai có thì cho mình xin nhé...

Gửi từ LG-F310L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@samsungngoclinh OK, đây là thông tin mình cần. Có nghĩa là thế này, mình có đăng kí 1 line nextTV mà nhà hàng xóm thì đang dư 1stb của MyTV hiệu Huawei, giờ mình lấy stb của Mytv đó nhập tk của nexttv vào là dùng được song song luôn đúng không? Còn vụ chia Vlan là sao nữa bạn, chia thế nào bạn hướng dẫn dùm luôn đi, thank bạn! Nhưng vấn đề cái stb này lại của MyTV, có dùng được cho NextTv không???
@quygia2 Bác còn nhu cầu tìm hiểu vlan ko...

Gửi từ LG-F240 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@quygia2 Đã thử qua. Và xem được. Chưa test kĩ. Nên không biết có hiện tượng gì khác không nhưng mình xem khoảng 3-4 ngày gì đó. Không thấy có hiện tượng gì khác.

Nexttv đi chung với internet cáp quang có làm chậm đường truyền ko mấy bác. ? Tivi xem buổi tối, hay giờ cao điểm có lag ko ạ. Em sắp lắp nên phân vân quá. ;)
@CHiSHIKI Iptv không ảnh hưởng đến internet nhé. Nếu có thì chắc tại mình ko nhận ra. Cáp quang ko phải lo. Cáp đồng kia còn chạy ầm ầm mà...

quygia2
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vlan mình biết rồi, bạn cho mình hỏi nếu mình dùng 2 stb cùng một tk mà mở cùng lúc thì cả 2 cùng dùng được không? Hay là một cái chạy thì một cái không chạy được?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019