Hỏi Cách format nokia E71

Burin
25/2/2009 13:0Phản hồi: 59
Em mới chuyển qua dùng nokia phục vụ cho giải trí, trước giờ toàn sài BB, anh em nào biết cách format máy chỉ em với, máy của em bị virus nên giờ em muốn format lại cho triệt để ạ.
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn bấm *#7370# format lại máy, nhớ rút thẻ nhớ trước khi FM, nếu bị virut thì FM lại thẻ luôn cho chắc ăn.
Nhưng khi ấn xong nó đòi code gì đó là như thế nào hả bạn?
12345
.............................................
cách format này có triệt để không ạ?
khanho
ĐẠI BÀNG
15 năm
thế ạ, ngày xưa dùng 3230 khi format nó bị chữ khác lúc chữ ban đầu, ko biết e 63 có bị thế ko hay giống hệt lúc ban đầu của nhà sản xuất. Bác napf làm rui cho mình biết nhá
Lệnh *#7370# chỉ là soft fomat thôi vẫn chưa hết được đâu . Hãy dùng lệnh bằng 4 ngón bấm cùng 1 lúc ( * , 3 , gọi , tắt mở nguồn ) thì mới fomat triệt để được . Chúc vui !!!
@bb8868 Ok
*#7780# format cũng được nhé, nhập code 12345 là ok
lệnh này chỉ khôi phục và format máy thôi chứ không format được thẻ nhớ
Mình vẫn thường dùng cách này: Format cả thẻ lẫn máy:
--Máy(khi format máy mình thường tháo thẻ ra): *#7370#
--Thẻ: format bằng PC.
Mình đang dùng E63 dùng được ba tháng rồi. Chỉ phải format thẻ nhớ có 1 lần ah. Jo mình muốn format lại máy một cách triệt để thì phải format như thế nào. Format thẻ nhớ trước hay là format thẻ trước và cách thực hiện như thế nào là tốt. Bạn nào rành có thể hướng dẫn quy trình cụ thể cho mình được không? Thanks!
- Format máy triệt để thì có kiểu 4 ngón: Ấn & giữ đồng thời 4 phím * + 3 + Call + Power cho đến khi máy khởi động lại & hiện ra bảng chọn vùng thì thả tay ra 😁
- Format máy hay thẻ trước cũng OK - thẻ nhớ thì cho vào PC format là tốt nhât 🆒
Mà sao mình thấy nhấn 4 nút này hơi khó nhỉ. Em thử bấm mấy lần mà thấy không được
tedi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cho em hỏi chút. Mình format máy lại như vậy thì các chức năng có sẵn trong máy như Văn phòng, Media, .. và các tính năng khác như wifi, GPRS... có phải cài lại không?
Khi format máy xong thì các chức năng vốn có sẵn trong máy như Office, media, Wifi... vẫn còn. Riêng GPRS thì phải cài lại. Các app. trong Installation nếu format rồi thì phải cài lại toàn bộ.
tedi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks Bác nhiều! em sẽ format lai cái máy.
dâttom
TÍCH CỰC
15 năm
chú ý không nên format máy nhiều lần .phải thực sự cần thiết mới làm !
dâttom nói đúng. Format máy nhiều sẽ làm giảm tuổi thọ máy đấy bạn. Trong trường hợp cần thiết thì format thôi. Đừng lạm dụng.
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
Em thấy cách format 4 ngón này là hay nhất

Tắt máy, tháo thẻ nhớ ra, nhấn giữ cùng lúc 3 phím * phím 3 và phím gọi (màu xanh). cùng lúc đó nhấn nút mở nguồn. Sau khi sáng đèn có thể buông nút nguồn, nhưng vần giữ 3 phím kia. Khi nào thấy máy có nhạc chuông khởi động, có hình 2 bàn tay bắt nhau là xong, có thể buông tay ra, chọn quốc gia, chỉnh ngày giờ...

Cách masonuce bày cũng khá hay. Mình chỉ mới format máy có 1 lần theo cách này mà thấy mỏi tay quá. Nếu mai mốt phải format máy lại thì sẽ thử cách của masonuce xem sao.
Làm cách này nếu có 2 người thì dễ dàng hơn đó bạn.😁
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
Em format cách này với sự giúp đỡ 1 tay của góc bàn
zeroabs
TÍCH CỰC
15 năm
Bác không sợ trầy .........................ah
masonuce
TÍCH CỰC
15 năm
😁Trầy là sao bác,góc bàn chỉ là 1 ví dụ thôi,bác kiếm chỗ nào có góc nhọn là được
từ chuyên môn của nó là CHỈ CẦN LỰC DỌC:D
buitran84
ĐẠI BÀNG
15 năm
các bác ai có hình hướng dẫn kết nối PC : máy tính và Điện thoại post jum em em xem cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019