Hỏi - Cách in văn bản từ NOTE2

naiveboy79
24/7/2013 3:40Phản hồi: 32
Các bạnc cho hỏi, nhà mình đã ai dùng chức năng in ấn từ ĐT Android nói chung và cụ thể là từ Note2 chưa ạ. Ý mình là có thể kết nối NOTE2 với mạng wifi và in qua máy in có địa chỉ IP.

Nếu ai dùng rồi có thể chỉ dẫn cho mình các làm không ạ.

Cám ơn mọi người nhiều.

Thiết bị gồm có:
1. Máy in HP Lazer 2035N (in qua dây mạng, có địa chỉ IP)
2. Bộ phát wifi có cùng lớp mạng với máy in 2035
3. Thiết bị không thể thiếu NOTE2.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tiện cho mình hỏi luôn, hiện có 1 file office thì làm thế nào để mở ra và có thể note thẳng lên file đó bằng Spen được ạ, hiện mình mở ra chỉ có thể chỉnh sửa theo kiểu gõ ký tự thôi, muốn dùng Spen để ghi chú abc...thì không được.

Thanks
@naiveboy79
@chaobuoisang Minh gui ban phan mem de dung. Day la ban full nhe
@chaobuoisang Bạn cho mình xin 1 bản với, cái này rất tiện. Mình hay chỉnh nhanh văn bản trên note2 nhưng lại k in đc toàn phải gửi ngược vào mail tải xuống rồi in. Quá phức tạp, nếu in qua dây usb của máy in đã là quá tốt với mình. Thank!
@mrhduong_note2 Gửi bạn đường link file cài đặt full: http://upfile.vn/mh1O
@chaobuoisang Thank bạn
File word và excel mình chưa tìm hiểu nhưng file pdf thi mình dùng phần mềm ezpdf reader chỉnh sửa với spen rất tốt và nhiều chức năng khác rất thú vị. Mình hay sử dụng phần mềm này để học ngoại ngử.
Bạn sử dung phần mền này nhe, tải về cài bình thường. Nếu sử dụng cổng USB thì mua cáp chuyển từ micro sang usb. Cài vào bấm in trực tiếp hoặc vào mục windows shared trong phần manage printers de tim máy in thông qua mạng Lan giống như làm trên pc.
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaobuoisang
Cái này nếu in thẳng thì cắm usb vào máy in? còn nếu không thì in qua 1 máy tính khác share phải không bạn?
Mình không đưa file đính kèm lên được. Bạn gửi yahoo mail mình sẽ gửi cho
Đúng vậy, in trực tiếp sử dụng cáp của máy in một đầu cắm vào note 2 thông qua cổng otg micro usb, đầu còn lại cắm vào máy in. Nếu không sử dụng dây thì in share qua một máy tinh khác có kết nối máy in
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaobuoisang
cái mà in qua máy khác thì y hệt dùng qua Cloud Print 😃. vì là cùng 1 lớp mạng nên không biết có cách nào kết nối kiểu wifi ĐT in ra máy in có địa chỉ IP không 😁
Khi cài phần mềm bạn vào manage printer sẽ có các lựa chọn để bạn chọn kết nối in
Điện thoại và máy tính phải cùng một mạng wifi, nếu khác thì không in được.
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaobuoisang
nói chung là mình muốn tìm cách không cần in qua máy tính, không cần cắm dây 😁. Hiện mới thấy 1 cách đó là in qua máy in có phát wifi (bên mình là HP2055n), còn các máy in cho in qua mạng (có ip riêng không phải nối vào máy tính rồi share ra, vd HP2035n) thì vẫn chưa có cách nào in thẳng được (mà chỗ làm đa số toàn máy in dạng này mới chán 😔 )
có ai in được qua OTG không nhỉ?
File cài đặt mình gửi có nhiều lựa chọn: in trực tiếp, in qua mạng lan hay máy in có wifi. Minh đã dùng phần mềm này in qua otg vô tư, no tự động nhận và cài driver máy in rất nhanh.
Buồn quá, k in đc vì không hỗ trợ máy in của mình: canon 3050
Canon 3100 ko biết có dùng đc ko nhỉ, mình in qua pc
@whycryhp Hình như k mình k nhớ lắm
@mrhduong_note2 Vừa test 1 loạt 5 6 apk ko 1 apk nào hỗ trợ canon lbp3100 ms đau, có các nào lấy drivêr trên pc chép vào mà đt nhận đc ko nhỉ
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@whycryhp
Bạn dùng thử cái cloud print xem, nó in qua chrome của máy tính, mình dùng thử thấy cũng được nhưng nói chung thích in thẳng nên ko sử dụng 😔
In nt thì phải sờ vào cái máy tính 😁 mình muốn in wua mạng lan băng máy in share từ pc nhưng ko phải sờ tay vào cái máy tính, còn nếu sờ vào máy tính thì mình dùng samsung link để in là đc mà
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@whycryhp Mình thì muốn in thẳng ko qia máy tính, nhưng lại chỉ làm được vậy với dòng máy có wifi 😔, c òn chỉ có ip mabgj cũng ko đcj :(
Mình tg máy in mạng nó cũng khác gì wifi đâu, miễn có ip trùng trong 1 mạng lan là mhận diện ra nhau mà
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@whycryhp
Mình lúc đầu cũng nghĩ vậy nhưng hoá ra ko phải. Khi cài p.mềm vào, dù cùng dải mạng nhưng nó chỉ nhìn thấy máy in mà có kết nối wifi, còn máy ip thì ko thấy hiển thị, ko add được... cũng có thể chưa dùng đúng app
@naiveboy79 Mình dùng app canon printer nó nhận ra đc tên máy in như hiển thị trên máy tính nhưng driver trên androi ko có canon lpb 3100
bothangcuba
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã ai in được chưa ah, mình cũng dùng note 2 muốn in trực tiếp qua wifi mà chưa tìm được cách
naiveboy79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bothangcuba
Mình chỉ in được với máy in có kết nối wifi thôi, còn máy in chỉ có mạng cắm dây LAN thì không được 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019