HỎI ĐÁP? Hỏi cách mua IPhone 5s ở Mỹ

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ThanhNDC, 9/10/13. Trả lời: 2, Xem: 786.

1. ThanhNDC

Best Answers:
    0
    ThanhNDC
    ĐẠI BÀNG
    Bà cô em mới sang du lịch mỹ ở Philadenphia . Hỏi mua bản world ở bên đó thì họ bảo tháng 11 mới có.

Cả nhà cho em hỏi bản world với bản T-Mobile contract-free thì có khác nhau ko ? hay là một?

Nếu khác nhau thì mua T-Mobile contract-free. về VN có dùng được bình thường không?

Iphone bán ở VN có phải là T-Mobile contract-free. không?

Cảm ơn mọi người :D

2. reimondo

Best Answers:
    0
    reimondo
    CAO CẤP
    có khác nhé, bản W (theo cách dân VN thường gọi) thì nó là factory unlocked rồi, tức là mở khóa sẵn dùng sim nước nào cũng dc, còn contact-free thì có thể hiểu là mình mua đứt cái máy chứ ko kí hợp đồng 2 năm, thật ra thì cũng có một số nha mạng người ta bán contact-free = W luôn, nhưng nếu nói đúng ra thì contact-free vẫn là lock (và một số nhà mạng họ cũng có chế độ unlock cho khách hàng với điều kiện j đó)

Điển hình là cái T-mobile đấy, nó chỉ contact-free thôi tức là bạn mua máy mới giá 649$ đó và ko phải kí hợp đồng 2 năm, nhưng vẫn sẽ bị lock mạng t-mobile. Còn ip5S của t-mobile thì theo mình tìm hiểu thì muốn unlock bạn phải dùng ít nhất 40 ngày, sau đó mới gọi lên nhờ họ unlock cho thành W dc. Với hôm trước có 1 bạn lập topic bảo là họ bắt 100$ tiền unlock và ko thấy bạn ấy nói đến vụ 40 ngày, cái này thì mình chưa tìm hiểu nên nói đây cho bạn tham khảo thôi nhé :)

À với máy t-mobile đấy về VN thì hình như vẫn dùng sim ghép dc thì phải, còn bán ở VN thì mình cũng ko rõ là các thương nhân bán kiểu j, vì hỏi trên store ở Mẽo thì người ta chỉ bán contact-free thôi, còn về VN thì các thương nhân lại toàn thấy bán W, nên chắc họ có kiểu j đó :)

ThanhNDC thích nội dung này.
  3. ThanhNDC

Best Answers:
    0
    ThanhNDC
    ĐẠI BÀNG
    check ở store thì thấy http://iphone-check.herokuapp.com/ không còn cái nào :( chắc phải đợi thôi

Đang tải...