Hỏi cách phục hồi thẻ nhớ

utdoi
28/8/2011 4:9Phản hồi: 15
kính gửi tất cả các pro và ae tinhtế.em có 1việc rất gấp mong ae giúp đở cho.tình hình là hum qua em đang chạy ứngdụng giâm cuộc gọi.đang nói chuyện thì máy cứ tắt nguồn(em dùng e63)nên bực mìh đả tiện tay cho em nó xuống lun nền nhà.máy thì e ko tiếc.nhưng ôi thôi.cái thẻ nhớ của e.khi e lắp vào 1máy khác thì nó bị lổi.thế là bao nhiêu dử liệu quan trọng của e đều mất hết.hixxxx.e đả đêm hết cái thẻ đến tất cả các tiệm điệnthoại tronng thànhphố.cả ở thế giới di động nửa để nhờ phụchồi lại dửliệu dùm e.nhưg họ đều lắc đầu.nói là nó ko đọc đc thì làm sao phụchồi.ngaycả cứu thẻ còn ko đc hún hồ là phụchồi lại.e thấy vôlý quá.và e củng nghỉ chắc mấy tên này toàn là gà.(nhà e ở thànhphố hộian.tỉnh quảngnam).và hum trc e có lên diểnđàn và nhớ là đọc đâu đó có cách phụchồi lại thẻnhớ bị lổi.nên hum nay e rất mong đc các pro giúp đở.nếu ai làm đc.xin hảy cho e bít địachỉ số nhà.e sẻ gửi thẻ qua đường bưuđiện.và e sẻ xin hậutạ sau.xin hảy giúp đở (sđt của e :01222413229)pm bất cứ lúc nào.ai ko giúp đc xin đừg nhámáy e.hixx
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nói rõ hơn 1 chút về thẻ nhớ cho mình : 1/ Thẻ bạn có mã khoá chung với dt không ? 2/ Khi đưa thẻ vào thiết bị đọc, không thấy thẻ hay thấy mà không truy nhập được hay có báo lỗi như thế nào ? 3/ Theo kinh nghiệm của mình thì với dữ liệu là hình ảnh, video thì mình ít đụng nhưng khôi phục được, hình ảnh thì chắc chắn khôi phục được, tài liệu cũng thế nhưng tất cả những cái đó phải lưu bằng tên tiếng anh hoặc tiếng việt không dấu thì mới khôi phục lại được nhé. 4/ Thẻ nhớ đã format chưa ? Dù rồi thì vẫn có thế khôi phục lại được, mình chỉ hỏi câu này để loại trừ trường hợp thẻ nhớ đã ra đi thôi. Trường hợp của bạn có thể là thẻ nhớ ra đi rồi thì không thể nào khôi phục được, bạn kiểm tra lại cho mình các câu hỏi trên nhé.
Em mới cài lại win rồi nè,thì ra máy em bị mất hết nhiều thứ lắm,cài lại xong máy đầy đủ luôn,em dùng được mp3tag rồi nè,em chèn hình từng bài hát được luôn rồi.Mà có điều chèn hình từng bài hơi lâu anh ơi.Anh có cách nào làm nhanh lẹ không.Ví dụ như chèn hình ca sĩ A,chả lẽ em dò từ trên xuống kiếm ca sĩ A rồi chèn hình hả.Lâu quá huhu.
Chủ thớt:Anh va đập mạnh như vậy chắc thẻ nhớ của anh bị hư rồi đó,vì anh bỏ vô mấy máy đt khác để thử mà vẫn không được đúng không.Vậy là hư rồi còn gì.
Chưa chắc đâu em ạ, nếu mà xài trên E 63 mà đặt chế độ mã khoá thẻ nhớ thì nó cũng có hiện tượng như thế, tốt nhất là cắm thẻ vô lại con E 63 đó xem thế nào, vào phần bảo mật tắt mã khoá dt, thẻ nhớ đi thì mới biết được.
Cảm ơn bạn kid_banders đả giúp đở mìh.mìh xin trảlời nhửg thắc mắc của bạn.1 là mìh ko cài mả khóa chung với đt.2 là khi đưa vào đầu đọc thẻ thì nó ko nhận ra(ko thấy thẻ nhớ đâu hết).3 là mìh lưu file video và hìnhảnh thì tên file là tiếngviệt có dấu.4 là mìh chưa từng 1lần format thẻ lần nào hết từ khi mua thẻ về(thẻ mìh 4G).vậy bạn xem thử có thể giúp mìh khôiphục lại dửliệu trong thẻ đc ko.mìh chỉ cần dửliệu thui à.nếu đc xin bạn hảy giúp mìh.cảmơn bạn trc nha.nge zạ mìh mừg quá.hixxx

---------- Post added at 03:14 AM ---------- Previous post was at 03:10 AM ----------

à.còn các file văn bản thì là tiếng việt có dấu hết đó bạn ơi.zạ bạn có thể giúp mìh phục hồi lại đc ko?nếu đc mìh xin gửi thẻ đến cho bạn.xin bạn cho mìh biết địa chỉ nha.thak bạn nhìu lúm
Vậy là chính thức bó tay với cái thẻ của bạn rồi, cho dù có khôi phục được thì cũng không thể lưu file lại được, vì các phần mềm phục hồi dữ liệu hiện nay không có pm nào hỗ trợ tiếng việt, hơn nữa cắm thẻ nhớ vào mà không hiện thẻ nhớ, không thấy thông tin gì luôn thì bó tay, nếu có hiện tên lên thì format được, mà format được thì mới phục hồi được, bạn thử hết mọi cách mà thẻ nhớ vẫn không hiện thì mình cũng bó tay rồi. Bạn cố gắng làm sao cho thẻ nhớ hiện lên được thì mới có hy vọng, khi đó mình sẽ gửi cho bạn pm phục hồi.
Hixxx.zạ là ko thể nào cứu cái thẻ của mìh hết hả bạn.huhu.ko bít còn cách nào nửa ko?thui đc rùi.mìh sẻ cố gắg xem thử còn cách nào nửa ko.nếu ko đc thì đành bó tay zạ.nhưg thậtsự mìh rất cảmơn bạn đả quantâm và giúp đở mìh.mong diểnđàn có đc nhìu người giốg bạn vậy để ae đc nhờ cậy.thank bạn nhìu
mất mkhẩu thẻ nhớ cũng lấy lại đc, vì nó lưu trên bộ nhớ máy chứ ko phải trên thẻ.
cái thẻ nhớ này 99% là hỏng rồi, mình cũng bị trườg hợp này rôì....ko format đc thẻ nhớ đâu cho dù dùng phần mềm chuyên dụng.
XIN LỖI CÁC BÁC VÌ PHẢI SPAM LÀ KHÔNG HIỂU TẠI SAO DIỄN ĐÀN NÓ KHÔNG CHO EM TẠO TAGS, NÓ CHỈ CHO DÙNG TAGS HIỆN CÓ ....? BÁC NÀO GIÚP EM TẠO TAG NÀY THÌ EM CẢM ƠN NHIỀU. MONG MOD XEM XÉT ĐÙNG BAN NICK EM!
Các bác làm ơn giúp em vụ này mới: E90 FORMAT 4 NÚT KHÔNG ĐƯỢC
Tình hình là con E90 của em giờ bật lên nó cứ đòi lock code mà em thì lại không nhớ, nhập các thể loại rồi nó báo hết 5 lần, chờ 5 phút, nói chung tóm lại là không thể vào bên trong được.
Nghiên cứu cho thấy có cách format 4 nút giải được bài toán này và em đã làm thử, tuy nhiên là ấn mãi bao nhiêu lần mà nó vẫn hiện ra lock code chứ không thất formating... đâu cả. Tình hình quá căng thẳng. Mong các pro giúp đỡ dùm em vụ này với!
Thanks!
Cái này giờ phải khôi phục mã bảo vệ thôi bạn ạ. Khi nào rảnh bạn pm nick kid_banders mình gửi cho bạn file hướng dẫn các làm.
@kid_banders Chào bác Kin_banders: em có 2 cái thẻ micro sdhc 64 g 1 cái của samsung thì cắm vào máy có hiện tượng chậm và coppy dữ liệu quá chậm nên em format thì giờ cắm vào máy tính thì nó không hiện nữa mà dèn chỗ cắm thẻ sáng lên vào trong computer manager thì sd memory card bị hiện dấu chấm than còn lấy thẻ ra đút thẻ vào vẫn nghe tiếng kêu. còn cái thẻ khác của em thì chưa làm gì khi vào thì nó hiển thị mọi thông tin bình thường những coppy dữ liệu vào thẻ và xóa dữ liệu không được. mong pro giúp đỡ với ạ, cảm ơn nhiều.
cho minh hoi the nho bi nong khi dua vao may tinh co phai bi hu k
va lam sao de khoi phuc lai the nho z
lam on chi minh nhe minh dang gap
nau k khoi phuc duoc minh co the bi mat viac
Mình đang chép hình ảnh từ thẻ nhớ máy chụp ảnh sang laptop trong quá trình chép thì tự nhiên máy báo là format lạy thẻ nhớ và không nhận thẻ nữa mn có ai giúp với
thẻ nhớ của mình lắp vào máy nào cũng ko nhận. Có thể sửa được ko / Ai giúp mình với trong đó có rất nhiều thứ quan trọng
@Tsukino Yukari Nếu bác có đầu đọc thẻ nhớ cắm vào máy tính vẫn nhận thì bác copy dữ liệu rồi format lại thẻ sang FAT hoặc FAT32. Nếu không nhận thì hỏng chíp nhớ rồi bác. RIP

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019