HỎI CÁCH TẮT TOUCHPAD CỦA SONY VAIO SVF14327SG

dkcungmet
21/2/2017 3:39Phản hồi: 14
HỎI CÁCH TẮT TOUCHPAD CỦA SONY VAIO SVF14327SG
Mình đã thử tất mọi cách tìm đc trên google nhưng vẫn ko tắt dc touchpad của dòng này. Mình làm việc nhiều trên autocad mà mỗi lần rê chuột là bị loạn xạ lên vì tay chạm vào cái touchpad. Ức chế nhiều lúc muốn lấy dao nạy mịa nó ra cho xong. Có cao nhân nào giúp mình với. mình muốn vô hiệu nó hoàn toàn ( nghĩa là khi chạm vào nó ko có bất cứ tác dụng gì cũng như không di chuyển con trỏ trên màn hình luôn. Mình có tải synapstic nhưng nó ko có cái tab Disable. Ko như trên google họ chỉ. Giúp với giúp mình với........plzzz!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PRO ƠI GIÚP VỚI
UP!!!!
Các phím hotkey khác của bạn sài đc chứ?
@quochuyld LÚC TRƯỚC DÙNG BÌNH THƯỜNG. NHƯNG TỪ KHI CÀI LẠI HĐH THÌ CHI CÓ PHÍM TẮT fn+F1 (TẮT TOUCHPAD LÀ KO DÙNG DCC NỮA ). CÁC PHÍM KHÁC VẪN DÙNG BÌNH THƯỜNG. MÌNH ĐÃ CÀI ĐẦY ĐỦ DRIVER
Bạn vào vaio control center, kiếm mục input rồi tắt, ngoài ra mình thấy xài tổ hợp fn + f1 disable/enable là đúng rồi mà.
@Ed Nguyễn fn+f1 không dùng được bạn. Còn vaio control center của mình ko thấy mục input ở đâu luôn. upload_2017-2-22_13-52-7.png
wuhoatu
TÍCH CỰC
7 năm
Trong setting của Touchpad Synaptics có chức năng Disable khi sử dụng chuột ngoài.
@wuhoatu KHÔNG CÓ CÁI TAB DISABLE ĐÓ BẠN ƠI. MÌNH CÓ UP ẢNH Ở TRÊN ĐÓ.
wuhoatu
TÍCH CỰC
7 năm
@dkcungmet Không phải Setting của Sony/Vaio mà là Setting của Touchpad Synaptics. Vào Control Panel / Mouse nhé. Nếu không có thớt thử lên Synpatics download driver trên đó xem sao, đừng xài driver của SONY.
@wuhoatu mình đã tải và cũng ko có cái chức năng disable . đau lòng quá.
Vậy chắc bạn phải check xem coi vaio update nó update hết chưa. Nếu mà update hết rồi mà không có thì chịu 😆
@Ed Nguyễn VAIO UPDATE LÀ NHƯ THẾ NÀO VẬY BẠN ƠI. CHO MÌNH CÁI HÌNH MINH HOẠT HOẶC HƯỚNG DẪN MÌNH LÀM ĐƯỢC KHÔNG
Bạn search thử app vaio update xem có không, rồi vô đó update hết mấy cái còn thiếu thôi.
@Ed Nguyễn Để mình thử xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019