[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thím nào còn đĩa driver gốc của em này ko cho em xin 1 bản ISO với ạ. Lên asus support kéo về lâu quá 😁
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hoi con N56vz này nên cài win 7 hay win 8/8.1 ạ, các bác biết bản ghost nào siêu nhanh và siêu mượt ko ah, em vẫn đang sài win 8 theo máy
datsatthune
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdothang Lên 8.1 qua store đi baạn, rất mượt mà, không lỗi lầm
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datsatthune up win ban quyen ha bạn, mà mình mới lắp ổ ssd nên muốn cài win trên o đó
datsatthune
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdothang Cái vụ lắp thêm SSD chính bản thân mình cũng đang thắc mắc, cũng muốn lắp thêm mà không biết có mất phân vùng win bản quyền không?
vietdothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@datsatthune sẽ không mất win bản quyền, nhưng muốn cài win bản quyền lên ổ ssd thì phải mang máy ra ttbh asus nó mới mang win bản quyền lên được, còn không thì sài win bình thường thôi, khi nào muốn cài bản quyền thì phải sài lại ổ hdd, còn ssd đó coi như là một ổ cứng thêm thôi
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
@datsatthune chào bạn theo ý kiến mình là bỏ bản quyền luôn đi bạn bạn nếu gắn SSD thì bỏ thêm vài trăm nữa mua cái caddy bay và gắn vào chỗ ổ CD-Rom như thế bạn vừa có SSD và HDD rồi cài win lên SSD.Nhưng sẽ hơi tăng nhiệt độ máy lên 1 chút chào bạn !
Cho mình hỏi con N46VZ này có tuỳ chọn màn hình full HD phải không? Nếu có thì giá sẽ độn lên bao nhiêu? Them cái màn full hd cực kì
em vừa mới đổi máy sang dùng asus n46vz.... tham khảo mọi người 1 chút. bật tab mà 50 độ là máy có nóng không ạ?
@duyviet93 Bật bao nhiêu tab bạn, 50 độ thì hơi ấm thôi chứ ko nóng, bình thường thì 43 độ 😃
CNTT811
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào giúp e bộ driver con này với em cài lại win giờ mất hết đèn bàn phím loa sub ko kêu nữa hic hic e xin hậu tạ ngay 1 chầu càfe nếu bác ở biên hòa hay trảng dài ạ
@CNTT811 Model máy là gì bạn? Vào đây gõ lên máy, chọn hệ điều hành và tải về nhé 😃
http://www.asus.com/support
CNTT811
ĐẠI BÀNG
9 năm
n56vz bác ơi 😁 chính vì tải trên đó mới ko nhận đó @@ mỗi lần cài lại win phải đem ra hãng chạy thì đèn đóm ok hết tự cài thì y như rằng @@ đau 1 cái e làm mất đĩa driver theo máy rồi chứ =[[
@CNTT811 đệt, nói vậy mà bác cungc ko hiểu à. lên trang support đó mà down driver về cài. cái nào ko có 8.1 thì dùng 7 thay thế cũng ok.
CNTT811
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kimlong123 mình lên đây cầu cứu là đã thử hết tất rồi bạn ah 😁 driver nào cũng ok chỉ trừ đèn bàn phím + loa sub ko hoạt động thôi :D
letfly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CNTT811 bạn phải cài ATKACPI driver and hotkey-related utilities trong phần tiện ích nữa. mấy cái còn lại trong tiện ích có thể ko cần cài.
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CNTT811 cao nhân chỉ bạn nha.Tạo 1 cái Usb boot win chuẩn UEFI win 8.1 chẳng hạn xong cắm vào cài lại win nhớ chọn USB ổ chế độ UEFI nha !
bác cứ vào trang đó cài hết mấy cái atk package rồi audio realtek gì gì đó là nó nhận ngay mà
mrfun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi với các bác, máy em N56vz. Trước giờ em dùng vẫn rất ngon, nhưng có 1 lần em đi cài lại win thì máy rất chậm, nhất là chơi game. Hồi trước lol em đánh max settings vẫn ok. Nhưng bây giờ chỉ để Low và vẫn hơi giật giật. Em làm đủ mọi cách rồi mà không thể nào khá hơn được. Nếu bác nào rảnh thì teamview kiểm tra hộ máy em với. Mang ra asus người ta cũng không biết vì sao :v chỉ là mình sử dụng và thấy hiệu năng như trước nên họ k giải quyết được.
jetaudio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrfun bác cài thử nvidia geforce experience xem
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrfun Nếu muốn cài này thì pm mình sđt 01203670272 đảm bảo máy bạn chạy tốt cho bạn
cái đĩa mua máy đâu cho vào là được hết
lalakute1902
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi về màn hình n46vz với ,
Dùng màn HD thường chán quá, có nâng cấp được lên màn full HD hoặc HD + không các bác
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lalakute1902 chào bạn n56vz chỉ hổ trợ màn hình 14.1 inch - 1366 x 768 - LED thôi ko thể nâng lên đc nữa.Hoặc nếu tivi nhà bạn có HDMI hãy mua 1 sợ dây hdmi cấm vào và dùng cũng rất hay chào bạn
Các bác ơi, cho em hỏi, làm sao để sử dụng hết chức năng của nút giống hệt nút nguồn nhưng ở phía bên trái ạ, e k biết no tên tuổi như nào mà tìm driver ???
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dungucpk chào bạn bạn hãy tìm dirver tên là Instant_Key sau đó cài và restart máy là được à bạn chào bạn
nghia1342
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai cần giúp về cài máy asus N56VJ N56VB thì pm mình !
luckyboy_103
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy N56Vz của mình hay bị lỗi k nhận ổ cứng, check bad thì mới có 1-2 dòng lỗi nhẹ thôi, thỉnh thoảng k nhận là lại phải restart mấy lần mới được 😔
Tháng trước máy mình bật không lên nên ra benhvienlapto sửa (lúc chiều vừa vệ sinh máy ở đó xong mà tối về bị, ra sửa lại ngta bảo kích gì đó mất 350k, bực quá :()
Giờ thỉnh thoảng vẫn hay bị lag máy, ổ cứng kêu kẹt...kẹt...kẹt... lúc đầu nghe tưởng ổ đĩa CD bị xước @@ không biết lỗi này có phải do HDD k, mấy ông thợ ở benhvienlaptop báo là lỗi main :-s

Cho mình hỏi giá thay main và HDD cho N56vz (750gb - 7200rpm) là bao nhiêu ạ?
Giờ dùng tạm, đợi đến khi nào nó...toạch thôi chứ cũng k biết làm thế nào t_t
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào trong Bios bị mất mấy cái tuỳ chọn như Fast boot, Enable CSM, Secure boot không?
con N46 của em bị lung lay cổng usb hỗ trợ charger plus rồi. cái lõi nhữa bên trong sắp rụng ra luôn rồi ý. Các bác biết chỗ nào hàn lại hoặc thay chất lượng tốt không ạ 😔
@Sliver Dragon Chắc cắm quá rồi chứ gì, bạn mình cứ nhè cái cổng đó cắm miết rồi nó rộng thênh thang, cắm cái gì vào cũng chả nhận 😁
Hỏi mấy tiệm sửa laptop xem sao bạn.
@hangchinhhieu.vn hx cứ cắm dây xạc cho dt nhiều quá. h nó lung lay quá rồi lúc nhận lúc không. đang kiếm chỗ hàn lại đây bác ơi
Các bác ơi, máy em bjo nóng quá. chơi LOL 1 tẹo mà róng ran máy. dùng do nhi

t toàn 70 độ. 😔 có phương án nào không các bác. Máy em mua từ 12/2012
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
@myloveisyou_0608 1. Vệ sinh máy
2. Cài lại win
Cùng đời máy mình 😁
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mianlien203 Chán các thanh niên quá, đụng chút là kêu vs máy, cài lại win.
Xin thưa rằng chơi lol mà 7x độ là hoàn toàn bình thường nhá, em của mình chạy gta v, battlefiels 4, dragon age iii max temp toàn 8x~9x mà gần 3 năm rùi chưa phải 1 lần tháo máy làm vs gì cả. Nhìu bác cứ vài ba tháng tháo máy làm vs riết thì main, hdd, các cổng kết nối có nguy cơ bị hỏng rất cao. Nói thật mình xài qua 3 đời lap rùi mà chưa lần nào đem đến bọn làm vs máy cả, lun để máy tránh nơi ẩm thấp, nhìu bụi chính là bí quyết bảo quản máy tốt nhất đó.
mianlien203
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dag Nguyen 😁 bác nghiêm túc quá, ý mình là cái vấn đề nóng máy do nhiều nguyên nhân, bác kia hỏi k rõ thì chỉ còn cách vệ sinh vs cài lại win thiếu cái định nói nâng SSD vs ép xung quạt nữa :v
nhatdungqb
ĐẠI BÀNG
9 năm
ai hướng dẫn mình check bảo hành cái nhỉ. mò mãi mà ko ra :rolleyes:
h3nry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người cho hỏi sao con n56vz của mình nút caps lock và num lock không có đèn khi ấn nhỉ? Chả biết lúc nào on hay off 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019