[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mua máy cuối năm 2012, đến giờ ngoại trừ thổi bụi ra vẫn chưa 1 lần phải sửa chữa 😃
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy bị hiện tượng ko , cắm sạc báo đèn pin, ấn bật nguồn thì mất luôn
để qua đêm lên đc 1 lần rồi lại ko lên nữa
check thì có ăn nguồn nhưng máy ko chạy
giờ bị thằng thợ chọc vào con gì đó dưới chữ wlan trên main thì tịt hẳn
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h3nry sửa chỗ nào hn thế b?
h3nry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.storm9x Mấy của hàng ở Thái Hà
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h3nry b cho mình địa chỉ chính xác mình gửi máy lên sửa đc ko ạ
h3nry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.storm9x Nên cầm trực tiếp đi chứ gửi chúng nó vẽ cho rồi lại hết cả đống tiền @@. Địa chỉ thì không nhớ rõ lắm. 75 thái hà nhé
h3nry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng asus n56-vz. Hôm qua để ý cái đèn led ở adapter (adapter đã rút khỏi ổ điện) khi cắm jack cắm vào laptop thì đèn lại sáng mãi ko tắt. Để cả đêm vẫn sáng. Rút jack khỏi laptop thì tầm 1 phút là tắt. Không biết laptop mình có vấn đề j không nhỉ?
h3nry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h3nry Có ai cũng dùng n56vz thử hộ xem máy mình có sao không với 😔
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h3nry ko sao đâu c ạ 😁
h3nry
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Mr.storm9x Máy bạn cũng bị thế ah?
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
@h3nry cũng thế mà
con N46 này dùng ram DDR3L được không nhỉ. hay chỉ dùng được DDR3 như theo máy thôi
nghia1342
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sliver Dragon ko đc đâu bạn cháy ram ddr3l đó
Có ai đã thay pin cho con n46 hoặc n56 này chư vậy? Anh em cũng dùng lâu thế rồi còn j.
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 Mình chả cần thay, mới gả em nó đi hùi tháng 9 năm rồi, lúc gả pin em nó wear chỉ 10%, quá hoàn hảo cho con máy 3 năm tủi, dùng hw monitor hay aida64 xem wear level của em nó, trên 50% là xác cmn định là thay mới rùi.
Có ai đã thay pin cho con n46 hoặc n56 này chư vậy? Anh em cũng dùng lâu thế rồi còn j.
letfly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 em cũng 4 năm rùi, pin cũng chai rùi mà chưa thay :v
letfly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 mà thay thì thay cell ở http://suapinlaptop.vn/ nè :v mai mốt còn mua máy mới mà
@letfly Mình ngoài Hà Nội 😃 giờ k có tiền để nâng cấp máy mới bác ah. Đầu tư mua quả pin chính hãng thì được
@lamborghini_08 pin con này tầm 50$, gọi tổng đài đặt hàng cho bên đó ship về rồi mang máy qua tést. cũng mới đặt cục pin 6cell xong giá 50$
@Minhquoc1995 máy bác N46 hay N56?
Anh em nào lắp ổ SSD cho N46 hoặc N56 chưa? CỤ thể nó là Sata2 hay Sata3 vậy? nếu sata2 thì lắp vào các bác thấy có nhanh hơn HDD gốc k?
@letfly Cpu bạn nhiệt độ khoảng 50-55 lý tưởng quá. Mình cứ fải 55-60 (mà có core i5 thôi đấy). Quạt mình bình thường mặc định 2400rpm. Chỉ hơi hễ chạy tác vụ chrome, cốc cốc thôi là lên 3000rpm luôn, bạn test thử cho mình tác vụ nhẹ này cái coi sao rồi show hình mình xem. Hix

3năm mình sống chung lũ thế rồi.
letfly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08 em phải mở nhiều cái với cuối cùng mở autocad nó mới lên tới đó
@letfly Ảnh lỗi k xem đc bác ơi
letfly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lamborghini_08https://drive.google.com/file/d/0B0ScVA1Uajw4UmdwTzdvMV9rcGM/view?usp=sharing
Cho mình hỏi bác lắp sdd vào Bay DVD, hay sdd vào hốc Hdd rồi dời Hdd sang Dvd vậy?
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
vẫn còn nhìu thím chung tình với em nó à, 4 năm rùi còn gì, con nì cpu dao động khoảng 48~55 nha, lướt web nhìu tab có thể lên 65 lun, chơi game cỡ battlefield 3,4 hay crysis 2,3 thì bao lên 95 lun, cơ mà cũng lỳ phết, em n46vz của mình trc đây cũng bị restart mí lần vì chơi game bị overheat mà vẫn sống khoẻ cho tới lúc gả đi mà chưa 1 lần phải bh, chả bù gì con g751jt bi h mới ngót gần 1 năm mà phải bị bung lụa cmnr vì quạt kêu.
@Dag Nguyen thế thay quạt cho nó hay khắc phục thế nào vậy bạn? con ấy chuyên game mà
tienquydt12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy e N46VZ, giờ e muốn thay SDD vào chỗ ổ CD có đc ko. Nên mua loại nào (tầm 2tr quay đầu thôi). Nhờ các b tư vấn giúp e với !
letfly
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienquydt12 Đằng nào cũng phải mua caddy bay (gắn vô chỗ dvd), thì gắn ssd vô chỗ hdd, còn hdd dời qua chỗ DVD cũ.
Mua Samsung là ngon nhất bây giờ.2,09 tr 250gb. còn mua 128 gb thôi thì rẻ nữa.
http://memoryzone.com.vn/san-pham/ssd/ssd-samsung-850-evo-250gb-25-inch-sata-iii#.V6rm-yh96Uk
xlaws
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letfly B cho mình hỏi chút, mình cũng đang muốn nâng cấp ssd. Tại sao phải đổi chỗ cho hdd ra chỗ ổ DVD ? Con n56z này có hỗ trợ sata 3 không ? dùng caddy bay size 9,5mm hay 12,5mm ?
Thanks
letfly
ĐẠI BÀNG
7 năm
@xlaws Con N56VZ hỗ trợ SATA3 :v dùng caddy bay loại 12.7 mm. Bạn nói thì người ta lựa đúng loại caddy bay thôi.
Vì để tận dụng SATA3 của khay ổ cứng cho ssd. Nhiều khi cái caddy ko hỗ trợ sata3 hoặc nó bị block băng thông bởi BIOS, nếu gắn ssd vô chỗ dvd thì hên xui.
Tốt nhất gắn ssd vô chỗ hdd, hdd dời qua caddy bay
xlaws
ĐẠI BÀNG
7 năm
@letfly Thanks B ! giải thích rất rõ ràng ;)
Mấy bác cho em hỏi: THAY VÕ AUS N56VZ Ở ĐÂU TẠI ĐÀ NẴNG nhỉ?
chiếu nghỉ tay con N46 của mình dùng binh thường thì ấm ấm, còn chơi game thì rất nóng, có cách nào khắc phục không ạ,
@finalfantasy2706 Bác còn dùng N46 k? I5 hay i7 bác
Mấy bác cho em hỏi chỗ nào thay võ N56VZ ở Đà Nẵng uy tín nhỉ? Em cám ơn.
Các bác cho em đào mộ topic này tí
Em đang sài N46VZ, đang tính sắm con SSD thay vào chỗ HDD bây giờ và HDD mua cái Caddy Bay nhét nó vào chỗ DVD theo các bác có ổn không? Nếu ổn thì nên sắm SDD gì?
Thứ 2 nữa là bác nào còn nguyên DVD hoặc file ISO driver của em nó thì có thể cho em xin cái link được không ạ, em mời chầu cafe
Thứ 3 nữa là keyboard của em đèn nền dạo gần đây không sáng nữa không biết do driver hay phần cứng? có bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với.
Đội ơn các bác
letfly
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanlonghn92 1. Ổn. Mua Samsung 850evo bh 5 năm 2.6tr. Or sandisk plus bh 3 năm 2tr đó là 240 250 GB còn 128 GB thi rẻ hơn nữa
2. Vào web mà down thôi https://www.asus.com/Laptops/N46VZ/HelpDesk_Download/
Win 10 vẫn cài driver 8.1 bình thường
3. Có thể driver. Cài ATK mà ko lên được thì do phần cứng
@tuanlonghn92 Hình như mình còn cái dvd. Bác cần pm fb 0972909697 nhé
Các bác cho em đào mộ topic này tí
Em đang sài N46VZ, đang tính sắm con SSD thay vào chỗ HDD bây giờ và HDD mua cái Caddy Bay nhét nó vào chỗ DVD theo các bác có ổn không? Nếu ổn thì nên sắm SDD gì?
Thứ 2 nữa là bác nào còn nguyên DVD hoặc file ISO driver của em nó thì có thể cho em xin cái link được không ạ, em mời chầu cafe
Thứ 3 nữa là keyboard của em đèn nền dạo gần đây không sáng nữa không biết do driver hay phần cứng? có bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với.
Đội ơn các bác
@tuanlonghn92 Lắp như bạn nói là chuẩn, vì mình lắp như thế và cũng dùng 46vz.
Mìh dùng ss 850evo 128gb.
Bạn đầu tư con 250gb cũng được tuỳ điều kiện.
Driver thì vào trang chủ asus tải cho mới.
dragon0602
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bên này hỗ trợ lắp SSD cho mình luôn ko mấy bác?
benraiso
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau bao năm tháng thăng trầm thì em N56vz của mình đã chết VGA, chỉ còn hiện card onboard HD4000, làm mọi cách cũng ko hiện lên thằng GT650M được. Anh em trong hội có ai bị tương tự không chia sẽ giúp mình với
@benraiso Cài lại win chưa bác?bác kiểm tra ở đâu mà chỉ thấy hiện hd4000 vậy?
@benraiso Như N55 mình thì tháo GT555 ra wăng rồi dùng típ tới hiện tại. Máy từ 2011 tới giờ cặp loa vẫn ngon, ko cần loa ngoài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019