Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi đáp Công nghệ] Về các loại Smartwatch (đồng hồ thông minh) và Smartband (vòng đeo thông minh)

TDNC
13/11/2017 1:31Phản hồi: 704
704 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cocoi013
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích thiết kế của Mifit Ray, có thím nào xài chưa cho review với
chickenvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cocoi013 Bạn add zalo mình review bạn xem nhé 0909138887.
hiepsitihon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cocoi013 Bạn search nhóm misfit trên fb có đấy
Kim Tùng IT
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang sài apple watch và không muốn thay đổi
lnhphuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em muốn hỏi là android thì smartwatch nào là tốt nhất từ 10 triệu trở xuống?!
@lnhphuc Gear s3 classic.. Ưu điểm: khá đẹp Chắc chắn và bền Thời lương pin top trong smartwwatch (quan trọng) Nhược điểm: 46mm nên khá to so với tay của người châu á Giá hơi cao
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lnhphuc Tầm đó thì có con này : https://www.techzones.vn/fossil-q-explorist
Đang đeo aw 1 và thấy ngon. Năm sau chắc nâng cấp
Thích em Smartwatch Moto 360 , hiện tại có nên mua không ạ ?
@Cao Mai Lộc ngon bá cháy bồ chét
chickenvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cao Mai Lộc Không nên mua nhé bạn. 1 lời khuyên chân thành
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cao Mai Lộc Không nên mua bây giờ vì hiện tại ko còn được support nữa rồi . Giờ có khá nhiều đồng hồ Adnrodi wear trên thị trường rồi
Có bác nào xài Lg urbane 2 LTE bị lỗi tắt màn hình bật không lên không vậy?
chickenvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Nguyễn Nhật Quang Bạn có thể đem qua bên mình kiểm tra cho nhé. Sđt 0909138887.
tầm 3 đến 5tr thì mua smw nào theo giỏi sức khoẻ
@nhucongpro dc thì fitbit charge 2, mà có 5 rồi thì ráng gom thêm làm con farmin tầm 7,8tr luôn cho đáng, đang dùng charge 2, thấy ổn mà lâu lâu nghía mấy em garmin thấy thèm, ^^
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhucongpro Tầm đó thì bạn nên chọn Garmin vivosport nhé : https://www.techzones.vn/garmin-vivosport
pvtq9
TÍCH CỰC
6 năm
Con nào dưới 5 triệu dùng tốt nhất với iphone các bạn?
@pvtq9 charge 2, có app cho ios luôn, phân tích giấc ngủ, theo dõi bc chân, đếm bc đi, cầu thang, số giờ vận độg, calo tiêu hao....
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pvtq9 Tầm đó thì chỉ có Ticwatch 2 quốc tế là sử dụng tốt với iphone
pvtq9
TÍCH CỰC
6 năm
@Techzones Ticwatch 2 pin có tốt không bạn? Có con nào mặt bằng kính saphia không?
taothaott
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi làm thế nào để kéo dài thời lượng sử dụng pin cho các lại thiết bị đeo tay?
Các loại thiết bị đeo tay hiện nay đều có tiêu chuẩn chống nước, nhưng trong 1 vài trường hợp trong khi sử dụng ra mồ hôi mà vào trong đồng hồ hay thiết bị thì có được bảo hành không vì mình đi hỏi ở các cửa hàng ( hàng chính hãng và không chính hãng) đều từ chối bảo hành nếu trường hợp thiết bị đeo vào nước ( do lỗi thiết bị hay người dùng), mặc dù thiết bị đó hỗ trợ cho việc chơi thể thao hay bơi lặn, mà những hoạt động đó thường tiếp xúc với mồ hôi hoặc nước rất nhiều?
Cám ơn mod !
trungking
TÍCH CỰC
6 năm
@taothaott chống nước chỉ là cái chuẩn
còn lại chả có thiết bị nào bảo hành việc vào nước kể cả điện thoại lẫn đồng hồ
taothaott
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungking Bác nói vậy là đồng hồ nếu hỗ trợ việc bơi lặn nhưng lỗi do nhà sản xuất làm hở bị vào nước thì khách hàng là người chịu thiệt hả bác. Mình đồng ý với bác chuyện điện thoại thì không bảo hành là đúng, nhưng đồng hồ thể thao và tai nghe Bluetooth sport là thiết bị phục vụ cho việc chơi thể thao mà việc này tiếp xúc với mồ hôi rất nhiều, mình tính mua cái tai nghe bluetooth sport mà sợ cái dụ không bảo hành nếu do mồ hôi hay nước nên còn lăn tăn, tại mỗi lần hoạt động mồ hôi mình ra như tắm. Hihi
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taothaott Bạn nên tham khảo các thiết bị có chuẩn chống nước từ 5atm trở lên lúc đó sẽ giảm tải việc vào nước đáng kể , kể khi cả bạn đi bơi .Những thiết bị có chuẩn chống nước cao tất cả từ nhà sản xuất họ đã đo áp suất khi xuất xưởng ra rồi nên khi vào nước họ sẽ không bảo hành
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@taothaott Những chiếc đồng hồ có chuẩn chống nước đi lặn và đi bơi , hoặc những đồng hồ có chuẩn 5atm trở lên đều được nhà sản xuất test áp suất rất kĩ ở mỗi sản phẩm bán ra nên việc không bảo hành là đúng bạn nhé .

- Với những tai nghe bluetooth sport họ đã ghi rõ chỉ là sweat proof ( nghĩa là chống thấm nước vào và họ ghi rất rõ ở trong manual mỗi sản phẩm bán ra là không nên dùng ở điều kiện nào rồi )
ở VN con Android Wear rẻ nhất là con nào?
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vqt907 Android wear giờ con nào cũng ngon hết rồi . Đơn giản giờ là bạn thích kiểu dáng nào thôi
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm qua định mua Miband 2 để xài mà bận chút việc quên mất............:mad:. Có 400k...
Thôi để hôm khác mua......................
@ngochai1814 Bữa áp mã giảm giá 50k vào còn 350k thôi bác
sonbxcq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngochai1814 ráng chờ đến tháng 12 lazada nó có đợt giảm giá nữa đó, đợt vừa rồi tui cũng mới hốt 1 em, nói chung là ngon 😁 :D
nam_luna
TÍCH CỰC
6 năm
tìm mua con Gear fit 2 mà SS ngừng bán rồi. haizz
sắm đồng hồ thông minh liệu có năng tập thể thao hơn không ?
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trinhvandat có đấy. Phòng gym chỗ mình rất nhiều người đeo luôn
ThiDinhBa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trinhvandat cố samsung gear sport đấy bạn
@trinhvandat ai năng tập sẵn rồi thì mua 1 cái mà theo dõi chỉ số này nọ cho hay, chứ chưa tập mà mua thì dc vài hôm là chán, chả thèm xem.
@trinhvandat Không
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trinhvandat Việc năng tập thể thao hơn hay không là do bạn. Không phải do đồng hồ quyết định . Đồng hồ chỉ là công cụ giúp bạn cải thiện việc luyện tập của bạn thôi
Có ai dùng SS Gear Fit2 Pro rồi cho em tí review em nó, có đáng nâng cấp lên từ Fit2 ạ, bỏ qua vụ chống nước vì em chưa biết bơi.
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cùng câu hỏi với bạn trên, có nên mua con miban 2 của xiaomi không? Và công năng của nó như thế nào so với các hãng khác? Kết nối với điện thoại những gì?
@ngochai1814 Thích ngon , bổ rẻ thì mua. Công năng báo thức tốt, theo dõi sức khỏe bình thường sai số tầm trên 20% so với các cái cao cấp khác. Kết nối báo tin nhắn, cuộc gọi nhưng kho7gn xem thộng tin được. Ngoài ra pin trâu, chống nước tốt. Đeo lặn đi bơi vẫn sống khỏe và nhiều dây phụ kiện để đổi.
ngochai1814
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanandy Thanks! Nó rẻ thì mình công nhận, vừa tầm tiền mình.....
Giá có thêm chức năng nghe luôn thì hay quá.........Đắt thêm chút cũng OK
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngochai1814 Nếu bạn mua để trải nghiejem cho vui thì nên mua . Còn nếu để thoe dõi sức khoẻ thì không nên
mrkenvi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có nên đeo Smart Watch khi đi ngủ không? Mình có nghe nói đến việc theo dõi giấc ngủ nhưng mà cũng không dám thử đeo nó khi đi ngủ sợ xảy ra tai nạn ngoài ý muốn với chiếc đồng hồ của mình. Mình dùng Apple Watch 2
@mrkenvi Đeo thì chả sao. Cơ bản thì mấy cái theo dõi nó ngu ngu.. chỉ cần tay ko cử động là nó đã đo dữ liệu giấc ngủ rồi. Còn vận động thì đi xe găn máy nó cũng tưởng mình đi xe đạp. Quay tay nó tưởng mình chạy bộ ^^
chickenvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrkenvi Theo mình theo dõi giấc ngủ ok nhất là làm thêm 1 em misfit ray là ổn nhất gọn nhẹ pin trâu bạn ạ
@mrkenvi Không nên đeo, cấn lắm 😁
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrkenvi Nếu bạn thấy thoải mái thì cứ đeo . KHông sao hết
Miband 2 dùng ngon ko cb. Mà tầm 3tr có mua smartwatch ko hay mua đh bt nhè
sonbxcq
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đỗ Công Nhậm với tầm giá khoảng 400k thì Miband2 ok lắm, mình đánh giá nó ngon hơn nhiều so với con Misfit Flash 49$ củ lỏm và Misfit Shine 2 lun (nhu cầu cá nhân của mình không cần thể dục thể thao nhiều 😁)
Mình muốn 1 vòng đeo tay chống nước đi bơi được và màn hình always on thì nên mua loại nào? Tham khảo thấy có Garmin Vivisport đáp ứng được nhưng không biết còn có sản phẩm nào tương tự nhưng rẻ hơn hay không?
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nthuan22 Hiện tại Garmin vivosport là tốt nhất rồi không có con nào ngon hơn mà tính năng tương tự
ptquang86
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái nào có màn hình, đi bơi, pin 1 tuần, giá tốt nhất?
ptquang86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shelockninh ý này hay nè. Cảm ơn bạn 😆)
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptquang86 amazfit pace, 1.4", 300x300, pin 5 ngày
Techzones
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptquang86 Garmin vivosport hoặc Garmin vivosmart 3 . Pin + đi bơi vô tư
melman
TÍCH CỰC
6 năm
@Techzones M xài Garmin Vovosmart HR, thông báo fb zalo bị lỗi font tiếng việt thì chỉnh thế nào shop ơi
rednick
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắp dùng thử Miband2, pin 20ngày, chưa biết thế nào.
@rednick Pin không tới 20 ngày đâu. Tớ dùng qua ngày thứ 8 là cao với cường độ bình thường
@tuanandy Tôi cũg dùg miband2 nhưng pin được 22ngày, dùng đầy đủ các tính năng với cường độ thông báo bình thường,bạn dùng lâu chưa mà pin kém vậy.
@rednick Nếu nhu cầu dùng không đòi hỏi độ chính sác cao thì dùng được, giá ngon bổ rẻ,với lại nhiều phụ kiện thay thế giá rất rẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019