Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi đáp Công nghệ] Về các loại Smartwatch (đồng hồ thông minh) và Smartband (vòng đeo thông minh)

TDNC
13/11/2017 1:31Phản hồi: 704
704 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình hỏi? Chạy bộ nên dùng loại garmin nào và vừa túi tiền.
melman
TÍCH CỰC
6 năm
@g_p3 Garmin VivosmartHR bạn, giá cũng ok mà mọi function chấp nhận dc
Thích cái Gear S2 mà pin được có 2 ngày nên bỏ qua luôn.
Garmin Fenix 3 HR có những widget và watchface nào hay?
Có trang nào hướng dẫn chi tiết để tự lập trình watchface không? Trang chủ của garmin hướng dẫn khá hời hợt.
Starks
TÍCH CỰC
6 năm
Em Nokia Withings này đang giảm 30$ còn 99$ nè mọi người. Cần order thì inbox mình nha 😁.
Quá đẹp cho một cuộc tình.

@Starks Con này nhin đẹp quá bác
Starks
TÍCH CỰC
6 năm
@Ngọa Long VT Đang giảm đó bác 😁, hốt ngay kẻo lỡ ^^...inbox mình có giá tốt cho anh em tinhte...
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
6 năm
với kinh phí khoảng 3M thì nên mua loại nào?
mục đích: xem giờ, thông báo, bền, đẹp, ngâm nước được 30mins (để đi dưới trời mưa thôi, tắm sẽ bỏ ra), pin khoảng 1,5-2 ngày ok rồi :").
Khong can nghe duoc, vi minh luon co dien thoai ben nguoi.
Loai: smart watch, cá nhân ko thích band lắm.
Hãng: hãng nào cũng được.
ah mà nếu có quà thì mình cmt luôn sdt cho dễ gọi: o974777667 😃.
Starks
TÍCH CỰC
6 năm
@thaiduongbs Nokia watch ste hân hạnh tài trợ chương trình này 😁...inbox mình để có giá tốt cho anh em tinhte nha bác ^^...
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã đeo S2 hơn 1 năm nhưng bắt đầu chán. Muốn tìm 1 cái band nhỏ đeo tay phải để nhận thông báo từ điện thoại.
Tay trái quay về đeo ĐH truyền thống thì con band nào độ 1tr mà notìfication ngon lành nhỉ?
luuha277
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tại thời điểm này (11/2017), có nên mua Pebble 2 để kết hợp với Passport không? Rất thích các sản phẩm của Pebble!
anhdat_as
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luuha277 em mới mua Pebble 2 được hơn tuần, với nhu cầu như em chỉ xem giờ, xem thông báo, cần pin lâu lâu chút, thì thấy cũng rất ok. Con này có thêm đo cảm biến nhịp tim nhưng mà nói thật là đeo ko đẹp bằng con Steel hoặc Time Steel
luuha277
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdat_as Bác kết hợp với điện thoại gì vậy ạ? Pin như nào bác? Trước đây em có dùng con Steel với Z10, nhưng Z10 Pin ẻo quá... em tiễn cả hai. Giờ cũng thấy tiếc tiếc bấc ạ 😁
anhdat_as
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luuha277 em đang xài SS Note 5 bác ah, đt thì pin cũng đc từ sáng đến đêm, còn đồng hồ thì đc tầm 6 ngày, tại em bật cả noti của game trên đt nữa nên nó cũng nhiều thông báo
luuha277
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhdat_as Thời lượng pin điện thoại như vậy là cũng vừa rồi, còn em pebble 6 ngày cũng ổn mà. Hình thức bác cảm nhận là xấu? Em thấy nó cũng ổn mà 😃
arrows2606
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhu cầu của mình là cần vòng đeo tay có thể:
  1. Xem được nội dung tin nhắn Zalo, Messenger
  2. Thông báo Facebook
  3. Hiện tên người gọi
  4. Ngâm nước được
Mình đã dùng qua Xiaomi Band 2 nhưng không thích vì không hiển thị nội dung được, mình đang dùng điện thoại Android. Mọi người có thể tư vấn mình nên dùng vòng đeo tay nào?
TRƯỜNG LV
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua mi band 2 thời điểm này còn hợp lí không?
Mình hay chạy bộ, không biết độ chính xác của các tính năng như nào
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
Garmin vivomove HR có đáng mua trong tầm giá không?
tannamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích gear của samsung hơn , đang dùng gaer fit 2
@tannamhd Uhm mình cũng vậy, thích con gear s3 mới hơn, hjhj
Anh Bùm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai dùng đồng hồ của nokia chưa ạ cho mình ít nhận xét
KunMonster
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple watch xoá tin nhắn làm sao xoá luôn trong iphone vậy các bác. mình tìm vẫn ko ra xoá chỉ xoá trong watch đc thôi hoặc xoá trong iphone thôi.
H.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tìm 1 smartwatch kiểu dáng thanh thoát nhẹ nhàng, thời trang, cân nhắc giữa Nokia steel và Vivomove HR, có đo đạc sức khoẻ bao nhiêu tốt bấy nhiêu, còn lại thì phone cũng có đo bước chân, nhịp tim rồi, nhờ mọi người tư vấn giúp hoặc gợi ý sản phẩm nào khác ngoài 2 cái trên, xin cảm ơn.
Cho mình hỏi có đồng hộ thông minh nào chỉ đo nhịp tim huyết áp các kiểu. Có kết nối với đt dc. Màn hình tròn. Mà tinh tế từng đăng. Ai biết cho mình xin tên. Cám ơn
@nhtung193 Gear S2/S3 hoặc Moto 360
cua.nhung.24
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có nên mua Xiaomi Mi Band 2 không? Và trong tầm giá 500k trở xuống có lựa chọn nào tốt hơn không?
stormysea
ĐẠI BÀNG
6 năm
Smartwatch nào tốt nhất cho theo dõi việc tập luyện (chạy, interval training, weight...)
tungd3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình muốn biết Pebble time round còn ra tiếp phiên bản sau ko? Mình đang sài pebble time round 20mm, tuyệt vời,trừ pin chỉ 2 ngày.
anhdat_as
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tungd3 mảng phần cứng của Pebble bán từ cuối năm ngoái rồi bác ơi, giờ ko ra sản phẩm nữa đâu
melman
TÍCH CỰC
6 năm
Cho m hỏi pin của các dòng smartwatch có cần sạc nhồi 3 lần như đt không ạ? Khi sạc thì cắm trực tiếp vào nguồn luôn hay sao? Có bác khuyên m nên sạc gián tiếp qua laptop sẽ tránh được chập điện nhưng m thấy vậy phiền và lâu quá, sợ bị chai như dt nữa thì khốn.. M mới mua Garmin Vivosamrt HR sau offline Tinhte kkkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019