Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi đáp về lỗi win 10 bàn phím bị đơ phím ( không phải do phần cứng)

nghiepdung
12/3/2019 4:13Phản hồi: 14
Chào các pro , mình hiện tại đang dùng máy laptop Asus K550 LD cài win 10 Home .

Máy mình hiện tại đang bị một vấn đề rất khó chịu là khi dùng lâu hoặc chạy nhiều ứng dụng thì bàn phím lại bị đơ hoặc lag 1 số phím khi sử dụng ( ví dụ : phím số 7 , hoặc phím S .... ) mỗi lần bị như vậy là phải ấn liên tục vào phím đó mới ra được chữ , ( có nhưng lúc ấn mãi cũng ko ra được phải tắt máy đi bật lại ). Lúc đầu mình tưởng là bị do phần cứng ( bàn phím bị lỗi) , nhưng khi mình cài lại win thì hiện tượng đó lại hết ngay và chỉ sử dụng được 1 thời gian (khoảng 1 tháng ) thì lại bị lại .

Mình đang nghi ngờ là bị xung phần mềm gì đó nên mới bị vậy nhưng chưa tìm ra , máy mình hiện tại cài win 10 và ..... bằng KMSpico_v10.2.0_Portable , ngoài ra chỉ cài thêm các ứng dụng sau photoshop , office 2013 , unikey , IDM , dropbox , google driver , zalo , firefox và chrome . ==> Trước đây thì mình vẫn dùng như vậy nhưng không vấn đề gì , nhưng khoảng nửa năm lại đây thì hiện tượng này xảy ra và rất khó chịu .

Mình cũng nghi là do ổ cứng dùng lâu kém nên chạy chậm , vì thế cũng đã thay ổ SSD , và dùng canddy bay cắm kèm ổ cũ để chạy phụ , nhưng hiện tượng này vẫn xẩy ra .

Có bác nào bị trường hợp như mình ko , cho mình xin 1 lời khuyên với ạ
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailam1991
TÍCH CỰC
5 năm
Windows 10 lỗi nhiều mà. Trải nghiệm thôi. Còn làm việc nhiều. Vote bạn windows 7
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
bác thử bản LTSC xem, em đang dùng thấy rất ổn, cơ bản nó là bản enterprise nên nó hoạt động rất ổn định, mấy tiệm net gần nhà cũng dùng bản LTSB
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bkb_ct Bác có bản cài ko cho em xin vợi ạ
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@nghiepdung Gg search bác ơi
thay bàn phím đi bạn. nó hư nên chập chờn đó
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@katydungusa Không phải do bàn phím bác ạ , mỗi lần bị em cài lại win thì hết ngay, hoặc ko cần cài win test bằng cách cắm usb chạy hệ điều hành win ảo trên usb thì các phím đó dùng bình thường
w10 tool digital đầy ra còn sài crck chi nưa
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trinhlebela Cai đó là j hả bác , em ko hiểu lắm bác chỉ giáo dùm
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cao thủ nào biết lỗi này ko ạ
hạ cấp windows 10 xuống bản gần nhất ko bị lỗi hoặc gỡ driver bàn phím mới nhất ra cài cái cũ là 2 cách hữu hiệu nhất trong khi chờ bản vá driver và bản cập nhật windows mới nhất. Mình đã bị liệt 3 phím do lỗi phần mềm và giờ ko bị nữa
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@762111910120 Cám ơn bác nhé
Mchien477
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lỗi driver thôi bạn, bạn vào safe mode rồi mở file text gõ thử quay lại có khi hết á, còn ..... win dùng kmpico là thất bại rồi, cài mới lại win đi rồi ..... bằng tool digital ổn hơn. Có gì lên google tra 2 thứ safe mode với tool ..... win 10 digital nha, mình share link ..... trên tinhte ko tiện 😃
Mchien477
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vãi tinhte đổi chữ cra.ck thành .... :3
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mchien477 Cám ơn bác nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế