HỎI Đáp về thay nhớt

24/6/2017 5:6Phản hồi: 18
em có con Si chạy được 4000km mà tính em thì xài đồ rất kĩ nên cứ 1000km em lại thay nhớt dù ba em la là thay hoài tốn tiền @@ . xe em chỉ chạy vòng quanh gần nhà ngày 2 3 cây nhiều lắm 5 cây lâu lâu thì chạy đi xa khoảng 60 cây . vậy em thay nhớt như trên thì có hợp lí không ạ hay để khoảng 1500km mới thay 1 lần ạ
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

A.K.121
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đi ít vậy để 1k5 km thay cũng dc bạn. Mà bạn dùng nhớt gì?
@A.K.121 Mình dùng nhớt chính hãng 75k của yamaha . mà cứ gần 1000km là vào số thấy không mượt mấy xe cũng thấy hơi gằn gằn
A.K.121
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phùng Minh Quang đúng rồi, với lại mình thấy nhớt hãng cũng nóng máy quá, 1k thay dc rồi, để tới 1k5 cũng khó chịu. hoặc bạn có thể tham khảo các loại nhớt cũng tầm giá bằng nhớt hãng nhưng mình thấy đi ok hơn như: shell, caltex, total, top 1 chẳng hạn
@A.K.121 mà mình không biết xe mình thay loại nào phù hợp nữa khoảng 300k trở lại thì dc . xe mình xe si 50cc
Nhot hang la nhot cui nhat ma minh tug biet chay moi co vài trăm km la thay k vừa ý roi đổ ra den nhu muc tàu
@kawasakih2r đúng rồi bạn 1000km là thay ra như cà phê @@
đi mấy km vậy thì dùng nhớt rẻ tiền thôi, 1500km thay một là ổn.
@penguin small cảm giác không hài lòng @@
LENHATDAT
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trước tiên là ko thay nhớt rẻ tiền vì nhớt rẻ ko có chất nhờn gây hại xe: mau làm máy, xe ko bốc, đề ko nhạy. Xe nhật hay trung quốc đều thay nhớt tốt hết nếu ko thì tiền làm máy gấp đôi tiền thay nhớt gọi là tiền ngu. Nhớt tốt nghe tiếng đề và sang số rất nhẹ, xe bốc hơn. Tóm lại Cứ 2000km là thay nhớt tốt chạy đến già chưa làm máy nữa. Các thợ phán 1000km thay cũng đc nhưng xài vậy phí nhớt lắm.
Bạn kĩ thì tốt. Thay bình nhớt khoảng 100k là ok rồi. M nghĩ bạn chưa có A1 nên mua 50cc( k phải thì xl bạn nha). Mà bạn cứ chạy mạnh đi. Một vài năm nữa có điều kiện lên xe chạy bằng a1 r lúc đó cũng thêm kinh nghiệm chăm sóc xế yêu. Kĩ cái nào cần thiết. Đừng nên hoang mang qá nè...
mình thay nhớt trên hãng yamaha 1 chai 70k mà méo biết sao chứ chạy dc gần 1000km là vào số trả số thấy kì kì rồi @@
đúng rồi rồi bạn năm nay mình mới lên lớp 11 thôi @@ . nói chung mình mê xe với mấy cái động cơ . mà xe mình không có gắn đồ chơi gì hết =.= nhìn trẻ trâu lắm . mình có mua cái chai cacbon đổ vào bình xăng để sạch động cơ trong thôi
@Phùng Minh Quang Vậy thì thử Caltex Havoline đi, bền nhớt, chạy 2k cây vô tư.
@penguin small mà bạn ơi nhớt đó trang web nào bán êm v bạn chỉ mình trang với upload_2017-6-25_11-57-4.png
Catex chạy máy êm khi máy nguội chạy lâu nóng máy thi trược nồi. Total bình xám loại 85k mới ngon chay lâu k bi truoc noi
Ban cứ để zin toàn bộ đồ trên xe+ giữ xe sạch sẽ là đc r. K ai kêu trẻ trâu đầuma lo. Ráng đi 2 ănm nữa lên a1 r tính.
@3 Ty cảm ơn bạn . mà trang nhotchinghang.vn bán êm kh bạn
220K bạn đổ được Ravenol fullsynth 5W-40 chạy 3000km mới thay,nhớt hãng thì nó cùi nên chạy tầm 1000km đã thấy sượn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019