Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nổi máu Note rồi đấy mỗi vấn đề đầu tiên là tiền đâu
thanks bác, em chưa biết gì về em nó hết 😃
máy đẹp quá...mà đắt
peterh
CAO CẤP
12 năm
Mấy bạn cho mình hỏi là các máy android khác của Ss có cách nào xài được usb giống Note không nhỉ?
cảm ơn bác chủ thớt..bài viết quá chi tiết,em đang đợi lấy em nó về để thực hiện đây!
các bác cho mình hỏi: cọng cáp ở topic thứ 3 từ male-micro-usb ra female-usb mua ở đâu vậy các bác 😁 ai biết làm ơn chỉ dùm mình hí hí
Phải nói thêm là pin con này không tốt như chủ 'thớt' nói đâu. Tui xài GLX II sang em này thấy pin nó hao kin người (dĩ nhiên) nếu muốn xài nhiều (khám phá) thì bắt buộc bỏ auto Bright chỉnh co nó min. thì có thể lây lất đến tối mới xạc tiếp. Về khoản giải trí hay xem phim độ phân giải em này xem rất tuyệt, Game thì đa số game (mới) của Gameloft điều chơi tốt tuy nhiên có Rất nhiều Gảme chưa tương thích độ phân giải cho nên bị Scale lên rất nhiều mặc dù GPU con này rất tốt. Nếu chỉ lấy làm 'vợ' 2 thì chọn em này không cần phải suy nghĩ (nên mua hàng xách tay vừa kinh tế vừa 'chất" hơn nhiều (điển hinh GLX II VN còn sờ sờ trước mắt) vì bản Xách tay vẫn BH 12 tháng. Nếu Note VN ko trang bị giao tiếp Tầm ngắn thì coi như mất hết 1/2 giá trị về tính công nghê. Vì CN này sẽ phát triển manh và bắt đầu áp dụng trên nhiều lĩnh vực....rất hay. (tui cũng đã thử vài thứ rất hay như chuyển data hay ....giữ 2 máy với nhau hay giữ Bluetooth và phone và cả open the door......lưu ý khi mua hàng xách tay nên xem kỹ miếng dán màn hình vì nếu thấy nó bong tróc hay dộp thì nên lột ra kiểm tra màn hình vì có thể đã có người tét trước mình rùi tình trạng mua về sau khi sd gỡ bỏ dán miếng Bảo vệ mới thấy màn hình bị sướt thật điên người luôn (kinh nghiệm trên GLX II) vì hàng xách tay có thể máy đi trước vỏ hộp phụ kiện theo sau (có thể vài ngầy mới đoàn tụ. Nên xem xét lại kỹ bên ngoài còn chất lượng máy thì chuẩn y như hàng PP VN vậy. Kính QC chống trầy không nên tin tưởng quá khi bụi hay cát hạt cát li ti mình vuốt hay dùng bút thì sẽ bị xướt như thường vì em này dùng Stylus cho nên khi dán Protect thì dùng bút không thoải mái cho lắm(cảm giác thui, vì nó kô tiếp xúc như các màn hình điện trở và chỉ cần rất nhẹ, nếu bạn nghiên cây viết bạn sẽ thấy khi viết hình như đầu viết và nét vẽ nằm song song nhau vậy, gống như chỉ lướt trên MH, nếu viết quá nhanh có thể do màn hình "chớp' hem kịp hay sao mà đứt quãng hay mất nét, viết từ từ vừa phải thôi). Làm quen với viết cả tuần mới quen nó ngộ ngộ hay sao khi viết nó độ delay rất nhỏ cảm tương khi viết xuống thì nét viết theo sau vậy. Còn vẽ thì cực kỳ vất vả và khó khăn chỉ những bạn có năng khiếu hay họa sĩ mới làm chủ được, còn mình cầm viết chì vẽ trên giấy ma chê Quy hờn nói chi cầm cây viết này. Nó nhạy và khó kiểm soát quá. lên Applanet Tải Sketch Book của autodesk xuống thì phải nói PC cũng phải "ghanh tỵ' phần mềm này dùng cho các họa sĩ chuyên nghiệp có thể vẽ mô phỗng trên các chất liệu, các hiệu ưng nét vẽ (nên mua bản Xịn để được hỗ trợ và không skill khi đang sd. xài app này thì draw trên note gọi bằng bố.
Vậy Bro đang dùng bản xách tay à? Bản xách tay có NFC không pro?
nếu ko phải vì đang xài S2 chắc cũng múc em note này rồi, thanks chủ topic bài viết tốt quá
vào xem thôi, chưa có xiền mua máy
terran
TÍCH CỰC
12 năm
Khủng quá. Em chưa nhìn thấy con này bao giờ. Bác có bán không, bao nhiêu thế ạ?
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếc là chưa có em nó để làm thủ thuật
Hướng dẫn chi tiết quá mà tiết là không có máy để làm.......
dung86ta
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái chữ ký thấy ngầu thía.ước gì mình được như anh ấy :furious:
Con này mắc quá ! :furious:
có em này cũng thik nhỉ
Chi tiết qá :p
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn này thì thix phải biết có điều giá còn cao quá.. ko đú nổi....@@
Bác nào xài con này 1 thời gian sau đó cầm lại mấy em <4,3" thì chắc "nóng" trong ng` lắm đây😁:D:D:D:D
Koo nóng lắm đâu bác :running:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019