Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu dùng ICS rùi thì cứ vào danh bạ, bấm phím chọn phải xổ ra 1 danh sách vào mục Tài Khoản (Account) mà bấm vào địa chỉ gmail rùi chọn đồng bộ tất cả. Hì

Gửi từ Samsung Galaxy S3 GT-I9300 của tôi.
các pro cho em hỏi .trong cài đặt có múc ứng dung đang chạy .em mun tiết kiệm pin hơn.em off đi có tiết liêm. đc ko ạ...tiện thể chỉ giúp em mấy cách khác đc không ạ em cảm ơn
@hoanghuong43 Mình thường: Tắt wifi, gps, 3g khi ko dùng, tắt phím sáng cảm ứng, tắt âm thanh chạm, tắt phản hồi xúc giác, tắt âm phím, tắt âm khóa máy, thời gian sáng màn hình 15s, tắt tự động chỉnh độ sáng và chỉnh về mức thấp thấp thôi, duyệt web cũng tắt chức năng tự chỉnh màn hình sáng đi, giảm cường độ rung đi, .....

hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào có file apk của samurai 2 + asphalt 6 chơi đc trên note 4.0 làm ơn cho em xin với
2 game đó samurai thì bị treo máy, asphalt 6 thì bị xanh màn hình hjx
hungtl
TÍCH CỰC
12 năm
@hyeu21 xanh màn hình là do bạn chọn bản dành cho 3D.
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
@hungtl thế bác có apk chơi đc o bác cho em với hjx
hyeu21
TÍCH CỰC
12 năm
bác pro nào cho em hỏi với sao con note của em cứ thi thoảng lại tự sáng màn hình thế ạ hjxhjx
Mình đang xài con Note GT - N700, chạy android 4.0.3. Mình xài mạng mobifone và sim có đăng ký gói cước data 3G nhưng khi vào web bằng 3G thì máy chỉ hiện chữ E ở trên thanh tasbar, không có chữ 3g, tốc độ truy cập rất chập. Anh em có biết nguyên nhân của lỗi này là gì không?
@wallpaper vào mobil network chỉnh only CDMA là ok thôi
@wallpaper Bạn vào trong cài đặt mạng, tìm đến network mode chọn chế độ mạng là CDMA hoặc auto nhé, như thế để chuyển về mạng 3G ( điều kiện phải ở nơi có sóng 3G)

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
harold
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai đa dùng cốc sạc pin ngoài cho pin galaxy note chưa , tôi mới mua một bộ ma k biêt thê nào là đang sạc hay sạc xong rôi ,ace ai biết co s thể cho biết đc k ,thank nhiêt tình
@harold Cắm pin vào có đèn đỏ,khi đèn xanh là pin đầy
có ai giúp mình không
@hoanghaihn flash kernel Abyss 4.2 trước, reboot recovery, full wipe, reboot recovery, flash rocket rom v6!
Chào anh em cùng hội Note!
Mình cắm cáp kết nối với laptop nhưng máy không nhận. Nó chỉ để chế độ sạc pin. Có phải là do máy mình chưa cài driver cho con note này không?
namfat
CAO CẤP
12 năm
@wallpaper Đúng rồi, chính xác là vậy. Mà các bạn qua topic mới đi, xôm lắm.
http://www.tinhte.vn/threads/1319811/page-149
Chào anh e.
A e ai biết thì giúp mình với.
Con Note cua minh thinh thoảng lại bị mất loa ngoài. Nhac va chuong đều ko có. Nhung khi khôi fuc lại cài đặt gốc thì lại có loa bình thường. Mang ra TTBH SS no up len 4.0 ma vẫn bị như vậy. Bây giờ no cu bắt thay loa ngoài rồi theo dõi tiếp. Nhung mình nghĩ k fai tai loa nen k cho nó mở máy.
A e ai biết do lỗi ở đâu thì chỉ mình với. Hay cho mình 1 lời khuyeen fai làm thế nào bây giờ
harold
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aduongbeo Tôt nhất là xóa hết app đã cài xem có phải do sung đột app hay không , rồi tinh tiếp ha
Mình nghĩ bung máy trong TTBH đâu có gì là nghiêm trọng. Bản thân mình từ khi mua s2, note, s3... con nào cũng bị thay màn hình và bị bung máy... haiz... riết rùi quen...

@son_happy Bác khóc thế nào ? Chỉ anh em đi khóc cùng cho vui 😃
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@son_happy Mình thì rất ngại với việc phải mang đồ đi BH, tuy nhiên vừa rồi vác Note ra SS để BH thì rất hài lòng (tất nhiên là phải làm hàng 1 tý 😁)
@vuidoi
À ko những thế còn được tặng thêm 2 cái nắp lưng chính hãng nữa chứ... haiz...

@son_happy Bác khóc tài thế, bác jậy em cách khóc với, nhỡ đâu con note của em phải đi bảo hành thì còn sử dụng chiêu bác jậy 😁

Gửi từ GT-N7000 của tôi
@yeugapnganlanhon hé...hé.... thế mà cứ rên rỉ
@chubetomo Hihi. Cháu bắt đầu kết đc 2 rom cho e Note này rồi ạ. 1 là Rocket Rom, 2 là Criskelo. ROCKET cháu đang dùng cùng LQ2 kernel thấy mượt mà tiết kiệm pin ghê. Xài 2 ngày,on screen hơn 3h (37%), call 45' . Hiện tại pin vẫn còn 40%.
namfat
CAO CẤP
12 năm
Anh em qua bên này đi: 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1319811/page-157
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@namfat Ek, topic hot quá nhể, để mình lưu vào bookmark cái đã, dạo này ít time quá, cứ tưởng ae bán hết Note roài :D
Các bác cho em hỏi, có tin ji nói sẽ có con đt màn hình to hơn con note ra mắt trong năm lay không?

Gửi từ GT-N7000 của tôi
@luongdinhkhoa1982 Note 2 đấy bác ạ!

√gởi từ Galaxy Note của tôi!
@Ohannguyent Nge jang hồ đồn thì có 5.5" chả hơn mấy không chơi, ít cũng phải 5.7->6" mới thấy to hơn 😁

Gửi từ GT-N7000 của tôi
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@luongdinhkhoa1982 To thế đút sao vừa quần bò
namfat
CAO CẤP
12 năm
@tmn Làm cái bao treo vào cổ luôn, sợ giề. 😁
Em chuẩn bị bán Galaxy S3 đi để mua Note 2 nè... haha... chạy theo Samsung mệt quá.....

hiện tại e mua con note đc 3 tháng, h thấy hơi bất tiện vì to qá, mún bán lại thì bán giá bao nhiu?
@Lương Loan Loan Bán uổng lắm đó, cho đi em xin😁 khoảng 8-9củ là ổn bác ah!:rolleyes:

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@Ohannguyent èo..8-9 củ bèo qá..chị kia mua con note từ 11/2011 mà bán 8tr5 kìa. e mới có 3 tháng thui bác 😆
@Lương Loan Loan Bác cứ lấy giá hiện tại mà tính, máy cũ khoảng 2/5-3/4 giá máy mới hic

√ Gởi từ Note của tôi!
sangminh10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cho e xin cái galaxy s3 theme go locker đi

Em Xài Note được 1 tháng rưỡi mà bán lỗ từ 16tr còn 9tr kìa......

@Lương Loan Loan Ai biết đâu, tại nick ko có chữ 'thị'. Với lại quen rồi, trên tinh te khối bác 40-50t nên gọi thế cho chắc hi hi. Xin lỗi nàng nhé!

√ Gởi từ Note của tôi!
@Lương Loan Loan Em cầm note nghe điện thoại có che hết khuôn mặt ko em? 😆
XXXIP
TÍCH CỰC
12 năm
@Lương Loan Loan Bên hội note hcm có nhìu mem nữ dùng Note lém bạn qua tham gia biết đâu lại quyết
Định chung thủy zới ông chồng hờ(Note) nài 😁
@Ohannguyent họ tên em nó thế. Lương Loan Loan làm sao có thị đc...
mình đang định mua con Note này, cho mình hỏi hàng xt Korea có khác j hàng công ty ko zạ?? thấy giá nó rẻ hơn nên đang lăn tăn. Tks
@longchaun Của rẻ là của ôi đó. Không tự nhiên nó rẻ vậy đâu. Nó dùng chip khác,máy ít đc cộng đồng hỗ trợ,ko có gì để nghịch cả. Chỉ chơi với mấy chú Hàn quốc thôi. Muốn tham gia vào cộng đồng thì cứ máy N7000 mà mua,còn mua máy nghe gọi ,duyệt web,ko vọc phá. ...thì rẻ mà mua
Sao moi nguoi thich root the. Khong so bi loi sao. N7000 thanh cuc chan giay a.

supi7
CAO CẤP
12 năm
@tuanhoanh.mr Có gì mà sợ.note mình hàng korea còn ko sợ thì n7000 sợ gì

sent from my samsung galaxy note using tinhte.vn
@supi7 Note korea khac noi vn a.😔minh nho note do samsung vn san xuat ma.minh noi the dung gay sai nhi😁

@tuanhoanh.mr Là đam mê đó bác, đam mê nào chẳng có cái giá phải trả. Quan trọng là khả năng chấp nhận của mỗi người là khác nhau.
ducvietls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanhoanh.mr làm gì có ai thích root. chẳng qua không root không chịu được thôi. 😆
Cac bac cho em chut. Con note cua em dung khoa man hinh bang hinh ve, nhung thang chau no ngich ve sai nhieu lan qua jo bi cheo may. Em bat nguon no chi khoi dong o novo samsung. Jo phai lam the lao a? Em dung nho may len khog co dau cac bac thong cam

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
@luongdinhkhoa1982 vào recovery fullwipe nhớ up kernel assby rồi wipe nhé
@chuong sat thu Phải up laị Rom hả bác? Liệu máy có sao không bác?

Sent from my GT-I9000 using Tinhte.vn
tmn
TÍCH CỰC
12 năm
@luongdinhkhoa1982 99% là bác phải vào CWM clear data (tức là factory reset) rồi
@chuong sat thu chuẩn, fullwipe bằng absy, nhưng xong xuôi lại phải up lại 1 kernel khác dành cho ics bạn ạ.

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019