Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pthminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác chủ topic rất nhiều, bài viết chi tiết và rõ ràng. Tks
Giống hack phone quá nhỉ 😁
I love SS Note
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix có một em nhìn thích lắm mà ko dám xài vì ko nhét quần jean skinny được, màn hình tuyệt đẹp và đã loại bỏ được mấy lỗi đau đớn trên màn hình S2 là ám màu và lệch vàng xanh bên trái phải màn hình...đến h vẫn khẳng định công nghệ màn hình Super Amoled Plus trên S2 chưa hề ổn định vì mấy máy mới sản xuất tháng 10 vẫn bị bệnh.
Trời màn hinh 5'3 inch cho nên hông nhét vô túi được. Máy rất mỏng và to ngang cho nên có vẻ yêu yếu hay sao. Cầm máy không thuận tiện bằng GLXII. Mới đầu khi đổi từ GLX II sang em này tôi rất tiếc nhưng khi 'bắt buộc' làm quen và nghe thông tin các diễn đàng QC ca ngợi nó quá cho nên bắt đầu thấy thích nó. Rất thích hợp với dân văn phòng hay mấy em thư ký xinh đẹp. Ghi chú nhanh, scan tài liệu và fax, ghi âm.....tuốt tuồn tuộc. Nói tóm lại không phải hối tiếc và tui cũng lấy làm mãn nguyện khi trang ị cho mình tới đây đối với Smart phone mà thui. Không mơ ước hay tơ tưởng cao hơn (kinh phí hem cho phép 1 năm tui đổi 2 con là động trời lắm rồi.) Con Ip4s+Galaxy note 'phe' nào tui cũng có nhu cầu nào cũng đạt. Khỏi phải ghen tỵ. Làm bao nhiêu không biết "diếm ' mà đưa hết cho sư tử thì cũng chẳng "to" lên tí nào, nhưng "tích cóp' để vừa thỏa mãn cho đam mê của mình vừa đóng góp "xương máu' của mình cho công cuộc ....nuôi con sẽ sướng hơn hạnh phúc hơn. hehehehehe
Ai cần em náy mình bán cho TPHCM của dư mới 100% không thích cho nên bán lại giá giá 25USD bán hòa vốn khi ship về VN. nguyên hộp nhưng bóc tem rồi gắn vô máy thử giống con gái quá nên bán mới zin kèm Invoice
anhzaive
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là đang cầm màn hình to mà quay lại màn cỡ 3.5 thì nóng trong người thật....
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết Super AMOLED Plus vs Super HD AMOLED ....?
tminhkc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn chủ thớt cho mình hỏi khi up rom đối với máy này không cần unlock bootloader hay sao mà ko thấy nhắc tới, cảm ơn
Thanks! Oánh dấu phát.
drngsanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp nhưng giá này thì hơi căng! Gần 19 chai là quá chát!
Super HD AMOLED

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:25 PM ----------

Hiện tại chỉ có ROM gốc thôi, chứ các ROM cook chưa có bác ơi! Cái CF ROOT Kernel dùng để root máy và có thể cài CWM Recovery này dựa trên ROM gốc nên không yêu cầu unlock bootloader ? Cho nên mình mới ghi chú là up Kernel khác phải đọc kỹ khi up ROM
Tuyệt vời. Thích bài chia sẻ của bác. Đã thanks.

Bác nào biết cách thì chia sẻ chi tiết cách kết nối như trong video trong bài thì tốt quá. Hình như đưa Note thành một bộ CPU xử lý. Thế thì tuyệt vời quá rồi còn gì..

Bác nào chia sẻ giúp em với nhé.
thdanh1972
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa cầm em này, nhưng đã dùng dell streak, nên có vài kinh nghiệm: màn hình to nhất là độ phân giải cao thì vô web rất sướng, nhưng khi đi ngoài đường rất khó thao tác= 1tay, quần tây thì còn tạm bỏ túi với điều kiện quần phải có xếp 2 ly, quần jean là khó chịu lắm.
Mình rất ghiền công nghệ nên cũng canh me con này mặc dù đang dùng S2. Nhưng SS có chiến lược giá không hợp lý như S2. S2 mới ra có giá 13.5 triệu thì con này thì max chỉ 15 triệu là hợp lý. Có thể SS vẫn muốn S2 bán chạy, và giữ số lượng bán cao nên đẩy giá em này lên cao.
anh Sơn và các pro cho em hỏi chút vì em quá gà trong lĩnh vực này chỉ là hơi đú theo phong trào thôi,
em lấy con ss Note về nhưng ko up rom có đc ko ạ ...... và up rom thì nó có tác dụng gì vậy anh ..? em ko biết chút gì về cái vụ up rot này cả >> chỉ dùm em với các anh
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
hay thật đầy đủ trang bị nhỉ,xuất ra màn hình to,kết nối chuột + bàn phím 😁
matmeo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
giữa NoteS2 HD LTE thì nên chọn cái nào hả các Pro ....?
muốn thử quá
Cảm ơn bạn về bài viết thật chi tiết!
kinh nghiệm với con này là = 0, còn chưa dc sờ nói gì kinh nghiệm, hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019