Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội HP - Compaq laptop Tinh tế

kevin2210
10/8/2009 7:33Phản hồi: 1.745
1.745 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các anh chị e là thành viên mới.Cho e hỏi về máy HP6715s bị mất nguồn B+ ở con fet kép(chân S=19v,G=19v,D=0v) khi chạm tay vào con tụ mắc song song với trở mồi vào chân G thì lại cóB+.Bỏ Ra lại mất.
em đang dùng con HP Probook 450 G3-T9S20PA, em muốn nâng cấp 1 con gtx 750i và 1 ổ ssd thì máy này có lắp được k các bác nhỉ ?
em cám ơn
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào biết ? Đây là HP elitebook 820G1 như hình ở giữa bên trái có 2 đầu dây chờ và khe cắm dùng cắm gì vậy ? Có phải card màn hình rời không ?
Mong giúp đỡ. Thanks
datno111
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh em cho mình xin địa chỉ cửa hàng ở Hà Nội hoặc trong Sài Gòn (có khả năng ship) hoặc là ai đó bán sạc máy Hp Envy 15 t chính hãng với. Mình vừa bị cháy sạc xong đang tìm sạc ngon ngon chút để dùng mà khó quá, toàn thấy hàng lô vớ vẩn sợ dùng hỏng máy mất mà ở đâu cũng viết là sạc zin sịn nhưng mình nhìn nó "tàu" quá không dám mua. Anh em chơi Hp giúp mình với, dùng đầu nhỏ như đầu bút ý, thông tin đây ạ
minh co 1 con 15ac001tx ma khong biet nen cai win nao la tôt nhat
Cho e hỏi con Pavilion G4 ,dùng chip AMD của e sao dạo này nóng khủng khiếp ,dù e mới tra keo tản nhiệt cách đây 2 tháng ( nóng lúc chơi game nhé )
@Quản Di Ngô Chạy chip AMD thì tất nhiên là nóng rồi, mà chơi game nữa thì càng nóng. Nguyên nhân là do chip đã yếu. Bạn nên hạn chế chơi game nặng nếu ko sẽ nhanh die chip lắm.
Vkiu
Trứng
8 năm
Các bác cho hỏi nhé : tình hình là em đang dùng 1 con hp probook g2 mà cái jack cắm tai nghe của em từ khi mua về chỉ nhận 1 số chân cắm tai nghe nhất định. Có đôi khi là cùng 1 loại tai nghe nhưng cái này nhận còn cái kia ko nhận. Các bác cho e hỏi là như thế là do chuẩn tai nghe hay do lỗi jack cắm ?? Em cảm ơn ạ
các bác giúp e tìm driver còn thiếu của con hp probook 440 g3 xài win 10 này dùm e với
@belilac bạn phím phải chuột vào cái đó hiện ra cái bạn bạn xem trong phần Device status ấy nó có mấy cái dòng copy rồi paste vào google mà search sẽ có ngay mà
Con lap của mình cấu hình như này. Driver đầy đủ. Nhưng chấm điểm phần graphic rất thấp. Bác này biết nguyên nhân vì sao ko vậy???
Lâu nay còn hay bị lag nữa.
@Dương Đức Nguyễn Tất nhiên là thấp vì bạn dùng card onboard mà win 10 thì đòi hỏi graphic cao nên như vậy là ổn rồi nếu muốn đánh giá cao thi bạn xài win7 hoặc sâu hơn thì XP hehe
@Dương Đức Nguyễn máy bạn ko có card rời chấm điểm vậy là khá rồi, các phần mềm, chương trình ngày càng nặng VD như choi candy crush thôi máy đã tổn hao khá nhìu tài nguyên cpu, nên mở thêm 1 -2 tác vụ thì thỉnh thoảng llag là bình thường!
@BaoAnh87 cùa mình card rời adm r5 250 luôn mà
K.I.T654
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy e máy mỹ Hp notebook (đã có bản quyền w10) bị lỗi này (do e cài avg xong rồi xoá nó không đúng cách@@) giờ e muốn dùng hiren để ghost lại máy nhưng ko thể nào kích hoạy đc đĩa 😔 bác nào có kinh nghiệm chỉ e giúp ạ :(
@K.I.T654 thử thế này nhé nếu bạn có 1 máy tính nữa hay lên mạng tìm 1 đĩa boot có win7 mini rồi tạo usb boot. Rồi boot máy từ usb và chọn win7 mini sau đó kích hoạt bản ghost trong win7 mini đó chứ nếu chạy muốn ghost từ trong DOS của đĩa boot thì hơi khó
K.I.T654
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tiểu bảo vi Mình đã làm đc rồi ;). Thanks bạn
dungnvps
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho mình hỏi máy mình là Hp Probook 4540s mấy ngày nay đang dùng thì tự nhiên máy restart rồi bị treo logo đèn capslock thì nhấp nháy liên tục, có khi máy tắt hẳn mở lên cũng bị lổi này mình phải tắt mở lại vài lần máy mới lên. Có bác nào biết máy mình bị gì ko?? cám ơn!!
Tình hình là laptop em là máy HP, mã máy: HP15 ac001tx, em mới cài cái driver card màn hình trên trang support của HP và khi cài xong em reset lại máy, khi máy mở lên lại thì nó cứ đòi reset lại, nhấn reset lại lần sau vẫn bị, nên từ chiều đến giờ em vẫn fai dùng và để reset later 😔 Các bro nào biết tại sao giúp em với ạ! Untitled.png
@Đào Tiến Huy Bạn thử cài lại cái Intel Management Engine Interface (MEI) Driver hoặc là bios cái HP Notebook System BIOS Update (Intel Processors) xem có thay đổi được tình hình không 😕
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đào Tiến Huy Với HP mình thấy tốt nhất là cài HP support và để nó quét tự động tìm drivers phù hợp với hw trong máy rồi cài. Mình làm như vậy chưa bị y/c reset nhiều lần bao giờ. B thử xem.
badboy2310
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đang dùng con HP envy 15, hồi đó xách tay từ US về thì em này là máy có sẵn key OEM, bây giờ muốn cài win 7 hay win 8 bản pro dùng key thì không biết cài thế nào nhỉ, nhờ anh em giúp đỡ với. À nhân tiện cũng có vấn đề này muốn hỏi, như trong hình thì ban đầu chỉ có các ổ màu đỏ, các ổ màu xanh là phân vùng recovery của win, vậy còn các vùng màu đen là như nào ? có thể xoá dc ko và xoá như thế nào ?

Em đang dùng HP 430 (chắc cùi nhất rùi), gần đây em đang dùng thì máy bị đen màn hình nhưng các bộ phận khác vẫn hoạt động bình thường,khởi động lại máy là đc. Ai biết cách khắc phục chỉ em với
http://www.lazada.vn/o-cung-ssd-kingston-m2-120gb-msata-1711109.html
Cái ổ này có thể gắn vô khe M2 của cái Probook 440 G3 được không các bạn?
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ss.lucario Là ô lazada hỏi đấy !
hsix
Trứng
8 năm
anh em ai cao tay giúp mình với. nay mình vào LOL thì thấy máy báo lỗi như này UNEXPECRED_STORE_EXPECTION . mình dùng win 10 tối qua chơi bình thường
danblue123
ĐẠI BÀNG
8 năm
HP ProBook 450 G3 T9S18PA
Core i3 6100U
- RAM/ HDD: 4Gb/ 500Gb
- Màn hình: 15.6Inch

HAy
HP ProBook 450 G2 L9W05PA
CPU: Core i5 5200U
- RAM/ HDD: 4Gb/ 500Gb
- Màn hình: 15.6Inch

Bác nào chỉ hộ em xem muốn dùng win 7 trên 2 cái này có vấn đề gì không ạ. em đọc ở đâu thấy ko xài được à.
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danblue123 Win7 untimate là ngon lắm nhé
Các bác ơi giúp em với ạ. Chẳng là em mua một máy tính hp probook 450g0. Mới tinh luôn ấy ạ. Lúc mới mua về vẫn dùng touchpad bình thường sau đó em cài driver touchpad của hãng có chức năng tắt touchpad bằng cái đèn nhỏ tí ở góc trái touchpad ấy ạ. Cứ gõ 2 cái vào đấy là tắt gõ hai cái nữa là mở touchpad ấy ạ. Nhưng em tắt một thời gian ko mở lại. Được một thời gian lâu lâu em mở lại thì ko đk nữa cứ thế em cài win hay fomat ổ hay vào bios chỉnh lại mặc định cũng ko dùng được nữa. Em nghĩ là ko phải hỏng touchpad vì từ lúc mua về đến giờ nếu coi là chưa dùng touchpad lần nào cũng đúng vì mua về cái em tắt mó đi lun từ đó ko được dùng touchpad nữa lun. Các bác có cách nào mở lại được touchpad thì giúp em với ạ. Trả là bây giờ em cho em em dùng nó cứ kêu là máy đểu rồi nó mang đi sửa khắp nơi chỗ thì họ cứ cài win xong rồi lại nó kia mà ko đk xong cứ lấy tiền của nó. Mà em bảo nó đừng đi sửa nữa nó vẫn không nghe thế mới chán. Em cám ơn các bác đã đọc và giúp đỡ em ạ
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huyhungk 1/ Laptop HP muốn dùng touchpad chuẩn b nên kiểm xem đã cài Synaptíc Touchpad driver và setting theo ý muốn chưa.
2/ Với laptop khi có trục trặc hay nghi ngờ bất thường nên tôn trọng hãng chế tạo bằng cách xem HDSD kèm theo máy hoặc tham khảo forum hỗ trợ của hãng máy đó.
Chào các bạn, mình mới mua laptop hp probook 450 g3, amd r7 340, cài win 10 mà máy mình khi sleep rồi bật lại không lên, mình cài driver đầy đủ, update bios mới nhất rồi. Mình đọc trên diễn đàn topic win 10 cũng có người bị như vậy. Mong bạn bảo cho mình cách khắc phục.
Và mình cũng gặp trường hợp là không tháo được pin laptop ra? Có ai biết được thì chỉ cho mình.
olnica57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Hải 8888 Trước khi quay lại đấy thì b xem ở đây đã:
@olnica57 Cảm ơn bạn, nhưng máy mình là hp probook 450 g3, không giống máy trong video. Và mình thử rồi, vẫn k xi nhê gì cả.

Cái chốt bên trái (có kí hiệu đẩy vào và hình mở khóa) thì mình đẩy sang nhẹ nhàng. Chốt bên phải (có kí hiệu đẩy vào và hình cái pin) thì mình không thể đẩy hết đc.
@Nguyễn Hải 8888 Là uninstall r cài lại đó bạn. Bạn nói bạn update hết driver r mà? H làm ngược lại thôi!
@ss.lucario Cảm ơn bạn nhé, mình cài lại win và cài lại driver rồi không bị màn hình đen nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019