HỘI HTC AMAZE 4G. Hỏi Đáp-Chia sẻ kinh nghiệm

prjson123
28/12/2011 16:41Phản hồi: 1.982
1.982 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào pro với nhiệt tình thì giúp em với. Em yêu cầu bác nào quá giỏi mà chỉ cần nhiệt tình và hiểu về điện thoại mình dùng
bác ơi sai r. KHÔNG yêu cầu.......mới đúng 😁
Bác hoavokhuyet131 mời đó bác. Bác có hứng thú thì nhận lời đi :D e cũng muốm lắm nhưng gà qá k dám nhận 😔
:D:D họ mời Chú chứ có mời a đâu, nếu Chú có time thì nhận lời cũng đc, như vậy box mình sẽ rôm hơn, còn có j ko biết thì ae sẽ chia sẻ lo j chứ! ko sợ đâu.
kia kìa bác í mời mọi người mà . k cần qá giỏi chỉ cần nhiệt tình vs hiểu biết 1 chút là đc mà. bác nhận lời đi có j e hỗ trợ :D
mình xung phong làm thành viên nhé :D

---------- Post added at 01:36 PM ---------- Previous post was at 01:34 PM ----------

thôi a toản làm đê, a già nhất trong này thì làm là đúng rồi
Chú làm là hợp lý nhất đấy, vậy Box mình thống nhất tiến cử Chú tkvx nha.... ai đồng ý thì giơ tay nha.

---------- Post added at 01:43 PM ---------- Previous post was at 01:40 PM ----------

Mà bạn ơi, yêu cầu ntn vậy? có fai online suốt ngày ko?
Người ta mời chơi chơi rùi bỏ đi, ae mình ở lại bàn tán sôi nổi quá :D:D:D
anh ơi dạo này e nghiện up rom hay sao í. cứ k có rom up lại thấy ngứa tay :-ss
ạo này
haha, ko fai một mình Chú thích úp Rom đâu 😁, a với Chú tkvx còn úp nhiều hơn ấy chứ. Hôm qua a còn chơi bản tổng hợp tự chế giữa sense 3.5 và sense 3.0 nữa cơ đấy, bị Chú tkvx dọa Brick nên fai úp lại luôn, hú vía :D :D :D.
Mà máy ae dạo này Pin sao rùi....
e nói thật e bó tay vs cái pin của e luôn. có rom nào vs kennel nào cũng vẫn yếu . nản r
e thấy dùng kennel gốc base 1.46 pin ổn hơn kennel của thằng faux a à, a đã thử chưa, a on nick yahoo đi e gửi cho up thử dùng 1, 2 hôm xem thử xem pin có ngon ko

---------- Post added at 08:51 PM ---------- Previous post was at 08:49 PM ----------

nhưng mà up cũng phải cẩn thận đấy chú nhé, nhớ back up lại bản nào ngon nhất trước khi up để còn phòng thân nhé :D
các bác cho hỏi pin con này dc bao lâu hả các bác. liệu có được 1 ngày không mình đang định mua, thanks
1 ngày thì đc bác ạ. Bác tậu ngay đi k phải hối hận đâu 😁
oki thanks bạn nhé.có gi mong mọi người chỉ giáo giúp mình nha.

e nay ma ra thi e cua ae mjnh fat khoc luon.nan luon 😢 ....HTC one X.Thiết bị này sử dụng màn hình Super LCD thế hệ hai, độ phân giải HD 1.280 x 720 pixel, kích thước 4,7 inch và được bảo vệ bằng kính Gorilla Glass máy có RAM 1GB, bộ nhớ trong 32GB. One X không có khe cắm thẻ nhớ microSD, tuy nhiên, người dùng có thể thêm dung lượng 25GB từ kho lưu trữ online Dropbox.Máy có camera 8 Megapixel, ống kính F/2.0 cho phép chụp hình tốt bên cạnh khả năng quay phim full HD. One X hỗ trợ kết nối HSPA 21Mb mỗi giây, ngoài ra còn có Wi-Fi, GPS, USB 2.0 và Bluetooth 3.0. Chiếc smartphone mới của HTC sẽ chạy sẵn Android 4.0 Ice Cream Sandwich với giao diện Sense 4.0. Thiết bị hỗ trợ công nghệ âm thanh Beats
Nói chung chip 2.5 mà chạy trên Ram 1G thì ko fai là cái j đó quá khác biệt đâu bạn à, cho nên con của ae mình vẫn còn trụ được thêm ít thời gian nữa 😁
Máy ae mình còm giật giật 1 lúc trước khi die :D
Câu này của Chú fai nói là ko còn j tuyệt đối hơn nữa! :D:D:D
Pin sao rùi? ổn hơn ko?
pin e thì vẫn vậy bác ạ. k khá hơn tẹo nào. có khi phải dùng biện pháp mạnh vs nó thôi. mà bác Tùng chuột bạch xong chưa bác ....? khi nào có kết qả của bác ấy nếu ổn e sẽ là người tiếp theo :D
babythethao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy hôm rồi qua TQ mình đã có dịp test pin của máy 😃
6h bắt đầu sử dụng với 96% pin.
6h-7h nghe nhạc
7h-8h15 nói chuyện đt qua tai nghe
8h15-18h30 nghe nhạc
19h20 check còn 7% pin
Mình thấy thế này là sài tốt lắm rồi😃
Còn về mấy mẫu mỡi 4 core mình nói thật, 4core màn hình to hơn mà pin 2100 thì có khi còn nhanh hết hơn cái này
Mà mình cũng chả hiểu 4 core để làm cái gì vì 2 core mình đã chạy được H264 1080p 60fps rồi ( mà thực ra cũng chả có mấy người chép mấy cái phim 1080p vô điện thoại để coi cả =)
Game thì game nào máy này cũng chơi được ( mặc dù chơi được nhưng mình cũng chả chơi HD games = đt bao giờ, chỉ có chơi vài cái mini games, còn muốn chơi game thật sự thì đã có PSV lo )
tóm lại: Mẫu mới mạnh hơn mình thấy chả cần thiết
4-5-6... G gì đó mình chả được sài nên cũng chả quan tâm
màn hình to: sao không mua tablet cho nó lẹ?
Thiết kế đẹp: uh nếu mà có cái nào thiết kế đẹp gấp 2-3 lần cái máy này thì có thể tỉnh còn không thì cũng dẹp
Họa chăng nếu muốn đổi thì mình chờ bao giờ có cái phone có bộ cảm biết sáng cực nhạy chụp ảnh ban đêm không bị mờ thì đổi =))
Đêm nay có bác nào thức xem HTC ra mắt sản phẩm mới k ....?
View attachment 496038 View attachment 496039
Các bác cho e hỏi hình nào đẹp hơn ....?
Mấy hôm nay tét thử 4g của viettel ngon ra fet a e ah!sóng ổn định lắm
đâu. dùng 3g nhưng khi dùng nó cứ hiện lên 4g đấy chứ ạ
pin sau khi chạy battery repair mình thấy ngon hẳn đấy, các bác thử đi, chạy mất khoảng 3 tiếng là xong
Nếu Pin ko ổn khi úp kennel gốc thì Chú dùng cái hôm qua đi, lúc nãy thấy Chú Tùng online hởi nhưng ko thấy trả lời, mong rằng ko có ở đó chứ ko fair là đang thương tiếc e nó....hix ...hix..hix. :D:D:D

---------- Post added at 09:43 PM ---------- Previous post was at 09:38 PM ----------

Ngon rùi hả Chú? vậy mà Chú làm a lo quá, đã bảo để a làm chuột bạch trước thì ko nghe, may mà ko sao, chứ e nó của Chú mà làm sao thì chắc a ko dám lên box nữa mất, lại fai chuyển nhà đi Mũi Né mà ở mất thui! :D:D:D.
vậy mai a sẽ úp.

---------- Post added at 09:45 PM ---------- Previous post was at 09:43 PM ----------

Chú chụp = máy ảnh chuyên dụng KTS hả....?
xin số phone của cái cô đang cầm cái Dùi Trống cho a! :D:D
bác xem hành nào đẹp hơn đi. r e xin số cho :D
Cái file này là để hiển thị dung lượng của pin, nhiều khi bạn cài rom mới nó vẫn lưu của rom cũ nên nhiều khi hiển thị ko đúng, bạn cũng có thể dùng app batery calibration trên market để làm tương tự sau khi cài rom

Sent from my HTC Incredible S using Tinh tế

---------- Post added at 10:21 PM ---------- Previous post was at 10:19 PM ----------

Viết xong rồi mới để ý bạn này post lâu rùi 😁

Sent from my HTC Incredible S using Tinh tế
E đang chạy thu cai battery repair k biêt co ngon hon k?de mai bao cao.cái viettel 4g tét co luc no hiên 3g luc 4g ma.để ơdown phan mem tét speed ve tét thu.
Đã chạy xong battery repair tét thử xem sao nào 😁
đây ae xem thử xem pin thế này có ok ko
down cai battery repair o tren maket fai ko ban,o tren do mjh thay no mat fi thi fai,co cai nao free ko? thank..!
CÁI ĐÓ LÀ ĐỂ SỬA LỖI PIN BẠN À,
đầu tiên nếu máy Bạn chưa có cài cái andobe này thì down về cài, sau đó down tiếp cái Battery Repaiir về cài nốt và cho nó chạy để cải thiện Pin. Của bác muacuoithu16 đó bạn làm theo như thế là ok 😁
em thấy trên ebay có pin dung lương cao cho Amaze 4g ne(http://www.ebay.ca/itm/2500MAH-Battery-HTC-Sensation-XE-AMAZE-4G-G14-HTC-EVO-3D-Sprint-/320856801930?pt=PDA_Accessories&hash=item4ab48e428a)sao không thấy bác nào quan tâm vậy. mà không biết có giống pin của mấy chú tàu không nữa, em thì kết con htc amaze ngay từ khi gặp mặt tính quất lun em này quá , em tính tập tành chơi Htc có gì mấy bác giúp đỡ. Mà em thấy ebay nó bán case dành cho em này đẹp cực ,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019