Hội Jupiter, Sirius Tinh tế vào cả đây nào!

hoangtuhoahongdx
29/5/2016 2:34Phản hồi: 4.919
4.919 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

l0v3em767
ĐẠI BÀNG
5 năm
AE cho hỏi Jupiter 2017 thì xài Bugi Denso IU22 hay IUF22 vậy. Chúc cả nhà buổi tối tốt lành!
primelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
AE mua dòng sirius bxc mới yamaha có fix lại cây bô lại chưa AE, bô dòng bxc cứ choải ra ngoài nhìn khó chịu lắm, lần mình đi có thấy 1 xe bô đả ép sát vô nhìn đẹp hơn.
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@primelong Muốn ép sát vào thì phải chế lại tai bô
primelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Huemylove oh vậy xe mình thấy chắc đã chế lại rồi, cứ nghĩ yamaha đã fix lại
PGISs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lục lại vấn đề cũ "Nhông sên dĩa của Sirius Fi"
Đã có bác nào thay được bộ nsd ngon lành cho xe chưa hay thị trường vẫn chỉ có duy nhất bộ hãng dành cho xe này.
Em thì hôm trước đi thay nhớt ở tiệm gần nơi ở mới. Có tiện câu chuyện hỏi bác thợ thì thấy ông ấy nói là có hàng DYD cho xe này rồi. Nhưng em thì không tin lắm cũng vì cái thái độ của ông ấy không tỏ ra niềm nở mà có hơi chút gì đó khó chịu với em.
Cá basa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PGISs Alo, vấn đê nsd của con Si FI bạn xử lý ra sao rồi?
Xe mình cứ thay nsd hãng chạy tầm 6-7000km là thấy có vấn đề, thêm cái hộp che sên cùi bắp, đất cát văng vào đóng 1 lớp dày cả phân.
Bạn có cách nào giải quyết thì chia sẽ giúp mình với.
Butaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PGISs Bạn thử combo này mình đang dùng xem, nhông trước ex150, sên tfx, dĩa sau zin. Mình dùng combo này thấy ổn. Bạn mình dùng nhông suntan (nhông mặt trời), sên tfx, dĩa sau zin. Combo của bạn mình thì bền hơn của mình nhưng nhông suntan mắc gấp 3 lần nhông hãng.
PGISs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Butaro Cảm ơn bạn nha. Vấn đề khó chịu nhất là sợ sên. Sợi sên đó nó nhanh giãn và giãn không có đều. Cho nên gây ra hiện tượng rất khó chịu đó là hay phải tăng và tăng rồi chạy vẫn bị lịch xịch văng vào hộp. Đi một mình không sao chứ chở theo em gái của đứa bạn thì ngại không dám nói chuyện luôn 😁.
Butaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PGISs Sên TFX dù nằm trong hộp sên vẫn phải vệ sinh thường xuyên thì mới giữ được độ bền, độ êm. Mình dùng dầu DO vệ sinh rồi dưỡng sên bằng dầu máy may liên tục. Mình không xài hộp sên nên trời mưa là phải vệ sinh đều đều. Cực hơn xài sên ex135 với sên ex150. Sên ex150 của RK, xài cũng rất ổn.
Hello A e. Mình cũng đang đi sirius rc trắng đen bxc. Đi 6.5 năm r. Thích tem này quá. Nên mua. Giờ xe đc 85k km r. Máy vẫn ngon kéo 70, 80 êm ru. Xe mình đi phượt cũng nhiều tống 2 chạy phà phà. 50km/l. À mình người nha trang. Phượt nt -sg 8 lần ( học và làm trong đó 4 năm, mỗi lần về toàn đi si về), phượt sg - bình phước 2 lần, nha trang - bình định 1, nt - đắc lắc 1, còn nt - đà lạt 7 lần. Hầu hết toàn đi 2 ng. Mình chạy ít khi nghỉ dọc đường. Trừ lúc đổ xăng hay ăn cơm.
Tới bây giờ 01/2019 xe mình máy móc vẫn bình thường, trừ cái đầu xe gãy pass nên bắn 2 con ốc nhỏ vô gim luôn. Đi vài năm nữa thay full dàn áo dàn chân cái zì cũ thì thay đồ zin như dọn xe cho mới vậy. Không bán. Có đi xe khác thì cũng giữ làm kỉ njệm.
Mình chia sẻ theo như cách mình đi thôi:
Trước mới mua về mình độ thêm đĩa sau heo đĩa như bánh trước cho đồng bộ, lốp michelin, sên vàng. Tới 30k km mình chán gỡ ra. Giờ đi như xe zin.
Mình đi Lốp đúc 12km thì thay ( lốp drc dplus, maxxis 2 loại này ok tốt, giá cả phù hợp, ôm cua ngọt)
Nhớt motul loại 90k tuỳ chỗ bán giá khác nhau 10w-40. Cảm giác đi nhẹ máy, chạy qua km 1000 km cảm nhận rõ độ êm của nhớt. 1500km mình thay nhớt.
Bugi, lọc gió 10k - 15k km mình thay 1 lần cùng lúc. ( thay zin của hãng, rẻ, bền)
Sên 12k km là thay. Đi sên 15 - 35 hàng thái.
Mấy cái đó mình thay có vẻ sớm vì còn xài đc. Nhưng bản thân thấy đến vậy thay là đc r. Thay đi máy bốc, kéo ngọt ahihi.
Vấn đề nổ máy buổi sáng hay tắt xe mình lại ko bị. Để 2 ngày sáng ko đi sáng đề phát vẫn lên. 3 ngày thì bị.
Phuộc sau mình thay rcb 850k lò xo to, nhìn xe cứng cáp, đi mới đầu cứng, chừng vài tháng là êm phê lắm.
Yên xe zin 1 thời gian là lún. Nên mình ra tiệm độ lại mút nệm kimdan cũ, sau 5 năm vẫn ko lún.
Cổ pô xe mình chỉ bị chấm li ti muội 1 tí ở gần đầu gắn ốc, cuống pô vẫn mượt.
Maxspeed mình chạy 1 lần say kéo đc 110km, mất đến 4km mới tới đc tốc độ đó. Đường hơi nghiêng dốc 1 xíu ( lúc đó xs mình đi đc 80k km r). Cảm nhận lúc lên 90 thì đầu lắc là bt, bánh sau với sên nó lắc mạnh cảm giác muốn banh xe. Đúng 1 lần đó là thôi. Ko bao giờ kéo nữa. Hic hic. Còn cái đồng hồ đo tốc độ ko bik có ảo hay ko mình ko rõ.
Mình đi ko có tật hay âm côn, theo mình làm vậy xe mau xuống máy. Lâu lâu đổ đèo cao mình mới âm côn thôi. Bt đi ko âm côn.
Đến giờ mình ko hối hận mua sirius. Kiểu dáng đẹp, máy 110 vậy là tốt r, thường xuyên rữa xe bằng sunlight. Dàn áo vẫn sáng bóng, mới, xước thì đi phải bị r.
Có chút chia sẻ a e đam mê sirius bxc
Thân.
Huemylove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tài 3 Hihi.xe e 2010 cũng 8v1 rùi vẫn êm bốc.kéo 1tay 120km/h đồng hồ vẫn ko lắc.e tự làm lại phốt nên chạy cực đầm luôn
Út Bin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tài 3 tất cả bác nói đều ổn, nhưng có cái vụ đi bình thường không âm côn, mà đổ đèo cao lại âm côn, bác ghê thật.
quá ngược đời.
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tài 3 Đọc thấy đoạn âm côn, xe số tự động mà âm côn là dư lào nhể ?!!
zero1986
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Danhdanh89 là bác đạp số xuống, đè luôn đó
primelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ai khó chịu về bô xe sirius bxc không?
mình tìm hiểu thì nó thiết kế chiều dài của bô dài gần hết bánh xe sau và đưa ra ngoài nhiều để mở ốc chân phuộc và ốc bánh dễ hơn. Nhưng do đưa ra ngoài nhiều nên khoảng hở nhiều và rất dễ va quẹt khi để xe, hầu như ốp bô trầy rất nhiều.
khắc phục bằng cách đem ra chế lại bô, nhưng tại sao hãng không fix lại cho ép vô xíu nữa nhìn thẩm mỹ hơn.
baobao2602
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe jupiter fi rc 2014 của em hay đi đường xa ~80km mỗi ngày, em thấy yên xe ngồi không êm, anh em có cách nào thay yên mới như của future honda không hay độ yên mới? Thanks anh em.
primelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baobao2602 lót lại nệm khác hay lót mút kymdan sẽ hạn chế dc phần nào, xe minh lót mút kymdan đi đỡ hơn nhưng đi lâu( làm giao hàng) vẫn mỏi và ê mông.
baobao2602
ĐẠI BÀNG
5 năm
@primelong Thanks bác @primelong, chạy nhiều, quãng đường xa nên ê mông quá cũng nản, ngồi lên con xe future thích cái yên xe của nó hơn nhiều.
Vậy để e đi hỏi chỗ nào họ làm độ yên xe xem sao.
Có anh em nào biết cách lắp thêm gù tay lái, mà vẫn dùng bao tay zin của sirius bxc Rc 2017 không ạ. Mình tính lắp mà thấy nó k có chỗ bắt gù.
primelong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nvt.nguyen bạn ra shop bán hỏi ng ta gù nhét tay lái đó có nhiều mà, không thì gg chiệu khó tìm bài cách gắn gù tay lái cho sirius hình như của dđ biker hồi xưa có chỉ rõ ràng lắm
@nvt.nguyen Gù xe giờ toàn xài loại gù nhét nút cao su thôi, dễ lắp lắm
soncay123
ĐẠI BÀNG
5 năm
xe róc máy
lên ga gấp kêu cọc cọc
chạy hao xăng , yếu
=> tẩy muội than , carbon để hết róc nhẹ xe
đỡ hao xăng
em ở hcm tân phú 150k
theduy0606
ĐẠI BÀNG
5 năm
Fi thì 1 năm hoặc 1 vạn nên đi làm vệ sinh kim phun với thay lọc gió 1 lần bác ơi. Chi phí vệ sinh kim phun là 90k lọc gió 160k thì phải
Làm xong như mới ngay
cho mình hỏi sirius bản BXC( chế hòa khí) đời 2018-2019 máy móc ổn không ae? Mình có tay ga mà muốn mua thêm 1 em xe số để đi làm có gì anh em cho nhận xét thanks.
duythutm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zozolozozove mình đang chạy em ấy bản rc. thấy khá ổn. nhưng nếu chọn lại mình nghĩ thêm 1 chút mua wave rsx hay sirius fi hay hơn. bản chế khó nổ vào mùa đông.
@duythutm thank bạn.
darkness28
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhờ anh em chạy Yamaha giúp mình tìm cùm công tắc 3 nấc ở video này tại 1p12s.
Mình muốn thay công tắc này cho Sirius Fi của mình. Không rõ đây là công tắc cho loại xe nào. 😕
Ra hãng hỏi nếu ko có thông tin đủ chính xác thì rất khó tìm vì cơ bản là mấy em gái bán hàng cũng ko rành hết mọi loại phụ tùng của xe, mà công tắc theo xe của si fi thì chỉ có 2 nấc, muốn lắp demi lại đục khoét ko hay lắm
@darkness28 Đây là công tắc của grande, cỡ trăm mấy thôi, mình cũng đang định lắp.
Bên pha cốt mình đã lắp công tắc sh, bên này lắp cụm này là vừa đủ đồ chơi mà k phải đục khoét 😁
darkness28
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trantuananh1996 Cám ơn bạn! Công tắc Sh là của Sh j, đời nào nhỉ. Có phải đục khoét j ko :rolleyes:
@darkness28 Mình chả rõ đời nào, loại có nấc passing đó. Khoét và đắp lại 1 chút
dctrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiện đây cho hỏi. Có bác nào vệ sinh hoặc thay lọc xăng ju si fi chưa ạ?
phongmbc
ĐẠI BÀNG
5 năm
xe mới thế bạn
Gia đình cho em hỏi. Em đang muốn tìm mua xe Sirius FI cũ đời 2016, 2017 thì giờ giá khoảng bao nhiêu? mua si Fi cũ thì cần lưu ý điều gì? Em có tìm rao vặt trên chợ tốt mà hình như toàn xe thay giàn nhựa hay sao mà em so sánh màu hãng không thấy giống toàn bị lệch màu các phần nhựa so với hãng. Các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em với.
Xin chào các anh em trên diễn đàn, em có gặp chút vấn đề với con Sirius Fi mới mua của em chạy tới nay được khoảng gần 100km, xe em có hiện tượng trước khi sang số xe hú cái (dạng âm thanh khác với bình thường u u u vậy đó) khi sang đến số 2 và 3 rồi tới 4 vẫn như vậy, và đặc biệt chạy số 4 với vận tốc 30 - 40 thì xe kêu u u u luôn và em nhích ga lên trên 50 thì hết kêu, ace có gặp tình trạng giống em không ạ, và chỉ em cách khắc phục với ạ, và hôm nay em có ra hãng cho họ kiểm tra họ chạy thử thì thợ phán 1 câu xe nào cũng vậy hết (nãn toàn tập). giúp em với ạ.
@chauvanly1986 Ra cửa hàng hảng khác coi , chứ cửa hàng bán thì binh người nhà trả loi quề dốn cho mình về
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Dạ, e sẽ thử ra cửa hàng khác, mà trước giờ có ai gặp tình trang nay chưa bạn?
Mình có con JuPeter Gravita chạy được 10 năm rồi khoảng 1.50000 km. Nay em nó đã tã máy . Máy yếu như con sên .mấy bác biết có chỗ nào làm máy uy tín chỉ mình với ,để mình tuốt lại em nó .Xin cảm ơn 500 anh em.mình o sg
JupR74
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranha_honor Công nhận bạn cày em nó quá kinh, 10 năm = 1.500.000 km.
chungnn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm trước xem em Jupiter RC, trông hay phết.
Anh em nào đi rồi hay biết xin chia sẻ.
Thanks
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với!
avnsmith
ĐẠI BÀNG
5 năm
Jupiter 2019 còn bị trường hợp bị rồ do vỏ và do máy không anh em? Muốn mua nhưng cái vỏ scandal nhiều quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019