[ HỎI ] Kiểm tra xem máy đã root chưa như thế nào ?

o0oMrGo0o
1/5/2011 11:31Phản hồi: 52
Hiện m đang dùng chiếc điện thoại SS Ace, thấy đứa bạn bảo là root máy đi thì đã đi tham khảo và tải phần mềm SuperOneClickv1.9.1 về root, sau khi chạy xong máy hiện lên 1 app là Super Uer, mình muốn hỏi là có phải máy đã đc root rồi k và app này để làm gì vậy ?
Máy sau khi root có tăng được tốc độ xử lý k ? Hay phải cài thêm gì nữa.
Máy m chạy AR 2.2.1 Fro
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ncbc
ĐẠI BÀNG
13 năm
có super ủe nghĩa là root rồi đó bạn 😃
phuongdss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu máy root rồi, có thể vào market tìm chương trình set cpu để tăng xung nhịp cho máy bạn (nếu máy bạn có hỗ trợ)
Máy đã root sẽ có icon superuser.
huyxom
TÍCH CỰC
13 năm
lên market tải Root Checker là xong
"Máy sau khi root có tăng được tốc độ xử lý k ? Hay phải cài thêm gì nữa.
Máy m chạy AR 2.2.1 Fro"

theo mình hiểu. máy root rùi thì up rom cook . rom cook thì ai cũng biết roài có nhiều thứ để vọc. ưu và khuyết.
Mình dùng q-mobile s10 đã root rùi, nhưng mình chưa thấy tiện ích nhiều của root máy, ngoài cái cài ứng dụng vào thẻ nhớ để tăng bộ nhớ trong máy. Bác nào biết nhiều về root thì cho anh em tham khảo với nhé. Đợt trước E dùng HĐH Rim nhưng mua cái s10 rùi nên rất thik vọc.hjhj
spider8x
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đang dùng smasung galaxy mini S5570 có up dc rom 2.3 k vậy mấy bác
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn phải xem thử có bản rom 2.3 nào cho dòng máy của bạn ko mới úp đc chứ 😃
up bình thường anh à
Bubads
TÍCH CỰC
12 năm
@spider8x ok úp đươc dung kis sámung loáng cái là xong
sau khi root xong thì thấy App Cache clean bị lỗi =.= sử dụng là treo máy độ 10s và out ra khỏi app, vậy là gỡ ứng dụng :|
bạn xài điện thoại loại gì vậy, nếu loại tốt tốt thì mình khuyên bạn đừng nên xài mấy cái cache clean hay task killer nhiều vì chúng hại máy lắm, mấy cái máy loại cũ thì nên xài vì RAM thiếu <150MB.
à máy không root cũng giống như có thẻ nhớ mà không vào được ấy, có lẽ bạn mới xài nên chưa thấy nhiều cái lợi, root xong có thể vọc máy đến tận gốc đấy:p
các bác biết cách nào hay phần mềm root cho Dell Streak không?em làm hoài vẫn không root máy được
lonelydra
TÍCH CỰC
13 năm
Root giống như là mình chuyển từ acc Guest sang acc Adminitrator trong Windows vậy đó. Có thể làm mọi thứ để can thiệp sâu vào kernel (nhân hệ thống của Linux), system...

Với những máy rooted thì có thể sử dụng những phần mềm có yêu cầu root (titanium backup, capture...), hoặc cài custom Recovery nhằm dễ dàng hơn trong việc cài custom Rom.

Hầu như để tăng tốc hệ thống (over clock...) thì cần phải có kernel đã kích hoạt những xung nhịp cao hơn của chip CPU.
Cảm giác đầu tiên của root máy là thấy ít bị fc hơn trước...
Mình cũng dùng SS Ace. Mà chưa root. Vì nghe nói root sẽ mất bảo hành có đúng không vậy, mà reset lại máy thì có trở nguyên lại nguyên ban đầu của nhà sản suất không, bro nào trả lời giúp em với. @@
rs k mất, phần mềm có unroot luôn mà, k thích root hay có vấn đề j thì unroot lại rồi đem đi bảo hành, mà bảo hành 1 đổi 1 thì làm chứ mang đến nó bảo hành thì chính hãng hay ngoài hàng nó cũng nhảy đồ thôi ! 😆
Con Acer e130 có root được không vậy mấy bác!
root có thể chuyễn app lên thẻ nhớ, có thể cải thiện tốc độ thẻ nhớ, có thể thay đổi xung nhịp cpu, có thể thêm bộ nhơ ram lên thẻ nhớ. Còn gì hay nữa không bác chỉ em với
seishiro
TÍCH CỰC
13 năm
nói chung mọi người ai muốn biết ve máy mình rồ ntn thì cứ wa phần up fw trên diễn đàn,rôt có lợi chứ ko co hại,nhưng hãy cẩn thận 1 số bước có thể la brick máy của bạn!vì vậy hãy tuân thủ triệt để nguyên tắt root nha!
hiện đang sài g1 hack tự mày mò hack root hack xong cảm giác thật ymosts!:eek: giờ thì thích room nào up room đó!
Cho hỏi khj Root xong...mà lỡ vọc nhìu ... làm máy bị trục trặc thì có được bảo hành 9 hãng k..máy vẫn còn trong thời gian bảo hành
sieuquaysh
ĐẠI BÀNG
13 năm
hông tin của máy tớ thế này đã root chưa các bạn xem dùm mình cái nhé......android 2.2.1; phiên bản Baseband s5830DXKA9; phiên bản Kernel 2.6.32.9-ferf root@SE-S604#1 số hiệu bả tạo Froyo.DXKA9. và mình hỏi luôn bản này thì dùng tôt không, mình thấy app vẫn chép vào thẻ nhớ nhưng vẫn tốn dung lượng Rom...và có nên nâng cấp phiên bản lên không. Mong các bạn có lời khuyên.Còn dùng chương trình gì để root cho máy này được.
Hỏi về máy ảnh phụ của Ace

Có pro nào cho em hỏi về tính năng của máy ảnh phụ ko?Em thấy không chụp được hình mà cũng không goi 3G được........
@trungpham83 SS Ace làm j có front camera mà chụp dc ảnh vs gọi 3G 😁
trungpr0z
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai giải thích cho em vụ over clock với, em vẫn chưa hiểu lắm, cài vào là máy chạy mượt hơn ạ, em dùng vibran chơi alphas 6 giật tung chảo, cài over clock thì chơi có bị giật nữa hem vậy 😃
Djinn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thông thường nêu máy đã root sẽ có phần mềm gọi là Super User. Nếu máy bạn chưa có thì chắc là chưa root.

Kô fải root là làm máy chạy mượt hơn mà khi root ta sẽ chiếm đc quyền cao nhất của máy, dạng như account administrator của win. Khi đó ta có thể những thứ mà máy chưa root không làm đc như cài các fần mềm cần quyền super user, ta có thể cài các recovery để có thể up roms, khi đó máy chạy mượt hay kô là do bản rom.

Lưu ý: root là mấy bảo hành đó nha.

Dell Streak with Tapatalk Pro
denzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách đơn giản để check tình trạng root máy là : cài app "Titanium Backup".

App này #1 về khoản Backup / Restore app nhưng sẽ thông báo là không hoạt động được nếu máy chưa được ROOT.

Sau khi ROOT, máy bạn đã SẴN SÀNG được (bị) áp xung CPU. Chứ không co nghĩa là ĐÃ ép xung.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019