Hỏi kinh nghiệm độ xe, vấn đề của winner

sadmerry
15/7/2016 8:47Phản hồi: 8
Chào toàn thể anh em Tinh tế em có một số vấn đề sau cần nhờ sự tư vấn của mọi người nên mong anh em nào có kinh nghiệm và thật sự trả lời lên quan đến chủ đề hãy tư vấn giúp !
Sau 1 thời gian đi winner ưu điểm có nhược điểm có, Mình muốn nhờ anh em tư vấn cách khắc phục nhược điểm của xe.
1- Phuộc sau xe đi đường đất, đường mòn hoặc đường cao rất tốc ổn, tuy nhiên gặp đường xấu,nhiều ổ gà, đường bê tông thì cứng!
2 - Yên xe bất hợp lý mọi phương diện, tuy nhiên khi dùng nó đang mềm ra nhưng ngồi vẫn bị tụt nhiều cả 2 vị trí lái và khách. Người ngồi sau leo lên xe khó, bà với mẹ mình không ngồi đc vì nói thật nó bé!
Từ những điều trên mình đang muốn giải quyết theo hướng Mua 1 giảm sóc sau mới nhưng ngắn hơn để giảm độ dốc yên xe, hoặc cách nào đó mà có thể biến phuộc zin đạt đc yêu cầu như vậy thì mong các bác tư vấn.
Khi đã oke rồi thì mới tiến hành chỉnh độn lại yên!
Có 1 vấn đề hơi nhọ là Mình lưng dài đâm ra đi xe nào cũng bị thẳng cẳng 2 tay lái không ngồi thẳng lưng đc, nên rất muốn làm cái đầu xe như kiểu Xr1 các bác tư vấn liệu có đc ko?
xin chân thành cảm ơn!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bongxu2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tất cả những vấn đề của bạn đề xuất hoàn toàn có thể giải quyết được ổn thỏa.Với phuộc cứng xử lí cho mềm đi chỉ việc thay loxo nhỏ hơn ...yên muốn gọt bớt hoặc....cũng là dễ giải quyết.Không thích đầu đèn ghi đông zin thì chọn thay bộ ghi đông trần CNC như kiểu của Sonic or Raider đơn giản.Bạn không nói lời ở đâu nên không chỉ chỗ làm cho bạn được
sadmerry
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bongxu2 Hì đúng hết ý em. Ở HNoi chỗ nào uy tín hử bác. E dân Tỉnh thôi
Mấy cái này làm đơn giản mà.liên quan đến máy móc mới ớn.mang ra quán độ bảo ngta làm theo ý mình
sadmerry
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangthanh1994 Cơ bản mình chưa độ hay làm xe bjo, xe chỉ để đi nên ko biết tiệm. Ở Hn có chỗ nào ạ mong bạn mách nc
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
1. muốn ngon thì thay phuộc xịn
2. ra tiệm thay da nhấm của xì po
sadmerry
ĐẠI BÀNG
8 năm
Da
Da nhấm là cái gì a??? Gắn cái yên của xipo vô winner đc a
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@sadmerry da yên nhám chống trượt, nó giống da zin của yên xì po nên ng ta hay gọi là da xì po
bongxu2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hà nội hiện nay đang có xưởng của Long rùa ở 102 Nguyễn khuyến độ cũng được anh em đánh giá cao.Bạn có thể tham khảo fanpage Long rùa racing 102 Nguyễn Khuyến.Tất cả những vấn nạn của bạn đều giải quyết đơn giản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019