Hội Laptop ASUS!

huyvu8890
12/8/2009 16:31Phản hồi: 4.698
4.698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Shurima
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho e hỏi con asus gl552vx xo081d chiến gta 5 tốt không?e không rành về máy tính lắm.mong mọi người giúp
Cấu hình:
CPU: Intel® Core™ i5-6300HQ Processor (6M Cache, 2.3 up to 3.20 GHz)
Màn hình: 15.6 inch - 16:9 FHD (1920 x 1080) LED Backlight
Đồ họa: NVIDIA® GeForce® GTX 950M with 4GB DDR5 VRAM
Ram: 4GB DDR4L
Ổ cứng: 1TB SATA 7200rpm
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Shurima Lắp thêm ram 4gb thì ok
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Shurima Đây i5 3337 Gt 720m ram 8gb còn chiến tốt đây
Shurima
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mc5 fan Ô.ngon thế bác
datuan05
ĐẠI BÀNG
8 năm
X552C khó vô bios và boot option quá, bác nào có kinh nghiệm chỉ mình với, xin cảm ơn !
mc5 fan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@datuan05 Bạn vào Power Options chọn restart máy ( nhớ giứ Shift trước khi restart ), xong bạn chọn power off. Máy tính sẽ tắt, bạn bật máy lại bấm ESC để chọn boot options cũng như vào BIOS
Chúc bạn thành công ;)
Mình xài asus x550ld nâng cấp win 10 anniversary mình cài driver intel hd graphics 4400 từ trang intel với nividia từ trang nividia mà sao khi chơi game võ lâm vào thì nó hơi giật lag khó chịu lắm. hình như driver nó chưa tương thích với win 10 anniversary thì phải. lúc cài win 10 anniversary xong nó chạy cũng hơi delay khá nhiều khi cài ứng dụng hay vào bất cứ gì thì nó vẫn còn lag và chậm so với win 10 cũ.
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@prokoten119 Mình đã lên, trải nghiệm được 2 ngày sau đó quay về với bản cũ
@hoa75cr Bản này driver vga chưa tương thích.
Nghị tv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tình hình là em mới mua con asus x555uj sau đó ra hiệu phân chia ổ cứng và cài win ( vì mua ở siêu thị thì họ không cài). Vấn đề e gặp phải là lap của e không khởi động lên đc, bị treo logo ( ông thợ cũng không sửa đc). Có ai có hướng giải quyết vấn đề trên không ạ và nếu mang ra trung tâm bh họ có giải quyết giúp k ạ. Xin cảm ơn.
cho mình hỏi: mình mới mua 1 máy asus gl552vx cpu core i5-6300hq ram 4gb, vga gtx950m 4gb nhưng khi chơi lmht thì máy chỉ sử dụng card onboard, ko dùng vga rời nên chơi rất giật, fps chỉ toàn 10-20, ko biết có cách nào để máy mình chỉ sử dụng duy nhất card rời ko vậy?
Mình đang xài laptop k56cm, pin chai 50% rồi nên đang tính mua pin thay, cơ mà pin gốc e này 4 cell nên hơi hẻo, thấy có web bán phiên bản mở rộng 8 cell ( kích thước có lớn hơn ), theo các bác xài loại này có ổn ko ạ ?
http://asuslaptopbattery.co.uk/asus-k56cm-battery.htm ( kéo xuống hình thứ 2 ợ )
pro1909
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào dính lỗi Restart mà nó cứ quay 1 vòng tròn chấm mãi ko vào đc win ko? Em dùng còn P550LDV cài win 10 bản 1607 hiện tại đang bị dính lỗi Restart. Tắt máy và bật máy thì ok vào luôn win nhưng mà nếu Restart thì thôi rồi lượm ơi, nó nạp win như bình thường nhưng qua giai đoạn logo là nó hiện 1 vòng tròn mấy cái dấu chấm quay tít mù mà không vào đc win. Phải dùng phím cứng để tắt máy đi rồi mở lại có lúc vào đc win có lúc không. Bị mấy lần rồi không dám bấm Restart nữa. Không biết lỗi này là do cái gì gây nên? Cao nhân nào giúp đỡ với
nganson2711
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào ở hn biết chỗ bán pin lap asus a52jc xịn không?? em mua pin đểu dùng tý là hết
@nganson2711 ra mấy trung tâm bảo hành chính hãng asus mà order pin hãng về xài cho an tâm bác
MjssCary
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nganson2711 bác ở đâu ?
dùng 1 tý của bác là b lâu ?
nganson2711
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MjssCary tầm 1h.Mình ở HN
Đang sài wwin 8.1 ngon lành tự nhiên hứng lên gắn ssd rồi cài lại win 8.1 khác. Giờ bị tình trạng lâu lâu máy nháy cái rồi tắt. Rồi bị giống như chuột đơ đơ rê thì di chuyển như rùa, khoảng 10 giây rồi hết. Rồi lâu lâu bị ổ dvd nghe chạy cái rẹt mặt dù ko có đĩa gì ráo, kèm theo nháy màn hình.
Anh chị cho em hỏi sao pin laptop lại chai nhanh ạ?. E dùng Asus X553M cũng khá cùi nhưng mới dùng được 2 tháng mà pin tụt 21%
Bình thường em hay sạc 100% rồi dùng với nguồn điện trực tiếp. Thấy khá nhiều người khuyên nên dùng nt mà khs pin lại chai nhanh vậy..Hay do dây sạc không chính hãng hay pin đểu hay vì lí do nào khác ạ ??? Mong mn giúp e vì e còn phải sử dụng laptop này dài dài...
Hiện tại máy của e đang k kết nối đc wifi. Em có xem 1 số bài viết và làm theo nhưng đều k hiệu quả (reset router, đổi dns, đổi ip động/tĩnh, tắt chế độ tự tắt của wifi khi bật tiết kiệt pin). Máy e đang dùng là máy ASUS P550L, hệ điều hành window 8.1
Mong mọi ng giúp đỡ.
Xin chào các bác a! Em chưa xài Asus mà đang tính mua 1 em. Các bác đã e xài em Asus S510UQ-BQ216 chưa ạ? Cho e xin chút ý kiến a
Xin chào các bác a! Em chưa xài Asus mà đang tính mua 1 em. Các bác đã e xài em Asus S510UQ-BQ216 chưa ạ? Cho e xin chút ý kiến a
giangho0980
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sobina Máy này mỏng gọn màn hình đẹp xài ngon
Có bác nào làm video hướng dẫn vệ sinh máy K551LN XX318D giúp mình với. Search k thấy video hướng dẫn dòng này.
hantrithuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Truong Vu Hoang Son bác chịu khó mang ra quán 1 lần rồi xem trực tiếp luôn cho chắc, lầu sau về là tự làm được
@Truong Vu Hoang Son nếu là kỹ thuật học việc thì nên vác đi hỏi còn thường dân không nên, mấy con pin trong chi tiết nhỏ, lệch con vít 1 cái ăn nguyên đường lại khổ. Phí vệ sinh tầm 150k
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy em asus x202e dạo này chạy chậm, quạt lại kêu to. Máy đã gọi người vệ sinh nhưng chưa cải thiện nhiều. Có cách nào giải quyết triệt để kg
@abc.com mua bao lâu rồi, check bad HDD xem
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua cũng lâu rồi chắc đc 4 năm. Em cũng defrag ổ thì báo là 0% lỗi. Máy cài nhu cầu văn phòng cũng bình thường
@abc.com defrag của win hay phần mềm ngoài bác
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SkyShadow131 Của win ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119