Hội Laptop ASUS!

huyvu8890
12/8/2009 16:31Phản hồi: 4.698
4.698 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

4 năm qua có cài lại win chưa 😁
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SkyShadow131 Never ever. Em cứ thấy update là ok thôi. Tại máy bây giờ cài mấy phần mềm quan trọng không bỏ dc. Nếu kh em đi cài lại win rồi.
@abc.com em định bảo bác lắp ổ cứng SSD và nâng ram lên chạy cho khoẻ
@abc.com Vào chỗ ổ đĩa clean nó đi thôi bạn, chả cần cài lại win đâu.
@nospecial Em không rõ lắm, màn 4K thì giá chắc cực đắt
cái này không biết chính xác nhưng máy mình Dell core i5 480M mua từ năm 2007 đến giờ vẫn xài ok không thấy chậm lag gì, trừ khi vào Battle Field chơi dc khoảng 1 tiếng , mở 20 tab Chrome thì lag, cứ 1 năm mình chạy win 1 lần và chống phân mảnh bằng O O defrag
@SkyShadow131 bác nâng ram lên hết cỡ dùng cho sướng
Hướng dẫn kiểm tra laptop để biết máy hỗ trợ ram tối đa bao nhiêu Gb và có mấy khe cắm ram: Bước 1: vào trang crucial.com Bước 2: đánh dấu v đầu dòng : tôi đồng ý với các điều khoản và điều kiện rồi ấn chọn tải về máy quét (ảnh 1)
Bước 2: chạy phần mềm crucialscan.exe vừa tải về máy, trình duyệt web sẽ mở 1 trang tab mới, trong trang trhì dòng trên là hỗ trợ ram tối đa và dòng dưới số khe ram, nếu 2 khe thì mua 2 thanh ram có tổng dung lượng bằng dung lượng ram tối đa dòng trên rồi lắp vào máy là được, nếu 1 khe ram thì bán ram cũ và mua ram mới có dung lượng bằng dung lượng ram tối đa mà máy hỗ trợ (ảnh 2)
Bước 3: cài window 64 bit để máy nhận ram tối đa Tác dụng nâng ram: máy chạy đa nhiệm mượt hơn, xem youtube full HD mượt hơn, chơi game LOL, đột kích mượt hơn
còn update thì tắt hẳn với laptop (win 7)
@nospecial Asus chưa dùng bao giờ, mình chỉ dùng Dell và HP
@nospecial bác phải chỉnh tăng độ bão hoà màu màn hình laptop lên thì nhìn mới sướng
muốn mạnh về giải trí thì mua mấy dòng gaming, mua cái màn 4k nhưng cấu hình cùi cũng thế thôi bác
core i nào mà từ thời 2007 đã có rồi thế bạn?
@LuongThaiHung chắc core i3, i5, i7 đời 1
@ptvd1994 tầm đấy vẫn là thời của pentium 4 và dual core lấy đâu ra core i. bác ấy chém gió khiếp người.
shady9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào biết chỗ nào bán vỏ Asus S56cm không ạ? chỉ em với
Mấy bác cho hỏi tí...e có cái laptop asus N56VZ,mua cũng lâu ruh..đang xài win 8.1,mà sao dạo này e nó gõ chữ nhanh hay bị thiếu chữ,phải ấn lại thì mới đc,cảm giác chạy giựt giựt là bị gì vạy ah,cài lại win có hết ko..e tính tháo ổ quang,thay thêm 1 ổ SSD để cài win thôi có đc ko,mấy bác tư vấn dùm e ổ nào rẻ rẻ tí..ổ hdd theo máy 750gb mà e mới xài có 150gb ah..
quang_vinh85
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuc_tran260589 Bạn lấy 1 ổ khác copy dữ liệu ra rồi disk manager ổ đi sau đấy cài lại win là đc, còn nếu có điều kiện thì bạn mua 1 ssd 120gb làm ổ win còn 750 hdd dùng chứa dữ liệu, nhưng bạn cũng nên làm lại con hdd trước vì trong quá trình sử dụng mình copy xóa dữ liệu nhiều nên ổ nó kém đi bạn ah.
camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em cho mình hỏi chút , mình có 1 con Laptop Asus K43E , mình mua máy từ lúc mới , máy tới giờ vẫn còn nguyên bản và chỉ lắp thêm 1 thanh Ram 2GB cùng tốc độ Buss như Ram cũ thôi . Mùnh không chơi Game gì cả , 1 ngày mở khoảng 2-4 tiếng nghe nhạc và xem phim thôi , nhưng không hiểu sao bây giờ máy mà vào 2 trình duyệt Chrome và Cốc Cốc là bị đơ và cảm thấy chậm máy đi rõ rệt khi dùng cùng lúc 2 trình duyệt này khoảng 15-20 phút , thậm chí cài lại Win nhưng vẫn bị chậm , anh em cho mình hỏi có phải do ổ cứng cài và ghost lại Win nhiều lần quá lên bị chậm đi phải không ?
@camxucao88 Có cổng SATA là được hết bạn nhé, nếu SATA 2 thì nó chạy 1 nửa hiệu năng của SSD nhưng so với HDD vẫn hơn đôi ba lần.
camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongthainguyen Mình chưa hiểu cái cổng này , bạn có ảnh dẫn chứng ko cho mình xin , mình về tháo thử con Laptop của mình ra xem , hoặc bạn xem Laptop Asus K43E xem có cổng đó không ?
@camxucao88 Bạn tham khảo giá ổ ssd nhiều cửa hàng chỗ nào giá hợp lý bảo hành hợp ý bác thì vác con lap lên cửa hàng họ thay luôn cho bạn ko phải suy nghĩ chạy đc hay ko hợp hay ko muốn làm thêm j họ làm thêm cho bạn còn ko thích thay ổ xong đem về thích j nghịch thêm còn sửa j thì phải nghĩ nhé cẩn thận bị chém thêm vậy thôi
camxucao88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuongthao0909 Cái này mình tự thay được mà , laptop của mình cũng toàn mình tự tháo ra vệ sinh bôi keo tản nhiệt .
tandan55
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các bạn , cho mình hỏi lại mình đang xài máy Asus U 43f mình đã cài win 10 nhiều lần và đủ kiểu rồi nhưng vẫn kg cài win 10 được Nay xin các ae ai biết lý do ví sao xin giúp mình với rất cám ơn
@tandan55 Cài vào faild hay sao bạn, có triệu chứng gì ko.
@tandan55 Phải có hình minh họa chứ
tandan55
ĐẠI BÀNG
5 năm
@liên minh công nông Mình cai vào đến install win là bị văng ra
Con N55 từ 2011 tới giờ
calibrate lại màn hình
thay HDD
thay kb
disable ODD
hư GT555M > nhòe hình > vứt
hư HDMI
cao su quanh viền màn hình lão hóa chảy ra hết.
Đã thay cell panasonic 1 lần , ko tìm đc chỗ thay cell ngon nên hiện giờ mua 1 cục khác.
Giờ dùng vẫn phê, nhất là cặp loa, đập ầm ầm ko cần loa ngoài.
xinloiem1012
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hà Nội chỗ nào thay màn 15,6 ips full hd chuẩn không các bác
Mn ơi, máy mình laptop asus k551ln có 24gb ssd. Mình muốn hỏi ổ này có giống ổ 120gb ssd bán ở ngoài không? Vì định thay cái 24gb kia thành 120gb không biết dc không? Mong mn giải đáp giúp.
@Truong Vu Hoang Son Nó là ổ half size mSATA và chẳng thấy bán nhiều:
https://www.asus-accessories.com/laptop/ssd-disk/24-go/modele/k551ln/ssd-24-go-hard-drive-for-laptop-78236-62467.htm
Vậy là k thay dc ổ 120gb ah bác?
@Truong Vu Hoang Son Lắp được chứ. Đấy, ổ 24GB sẽ lắp vào vị trí từ 5cm - 7.5cm của cái thước ấy, còn ổ mSATA thông dụng nó dài gấp đôi, nếu lắp thì không bắt được con ốc ở góc vì nó dài đến chân của card wifi (màu trắng), bạn có thể dùng băng dính hay keo nến dính nó vào đó.
Ok. Thanks bạn
vnn567
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có ai bị password như vậy không ah .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119