HỘI LG L3 E405 (Root,CWM recovery,rom,.....)

veryboy2144
28/8/2012 5:57Phản hồi: 1.144
1.144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
hiệu ứng mở máy cho ae http://www.mediafire.com/?cni41gsdwz24ply (dùng root explore copy bootanimation.zip vào system/media
Cái hình chìa khóa trên sttbar trên ảnh cài cwn là j thế bác
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hàn Băng Phong À , tại vina nó chặn facebook nên mình cài vpn nên hiện cái chìa khóa đó thôi 😁
bác nào biết chỗ bán ốp lưng e405 tại hà nội hay hải phòng không
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@Hàn Băng Phong Ra diemsangviet ở Xã đàn hỏi xem

Gửi từ LG-E400 của tôi
Mr.Thiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hàn Băng Phong Hình như chỉ có ốp lưng cho E400 dùng chung E405 ( không sát góc, xấu!).
Hum nay e k dki đc mã của vina :v. Bác nào giúp vs
Mr.Thiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi mần được CWMRecovery, mình tiếp cái "signed_kernel-update-lge405stock-oc-swap-tun", và over cpu lên 1000Mhz :

Tưởng bở, test lại Antutu, thì thấy sụt mất mấy trăm điểm :

Thế thì OverClock ...mất sướng. Đã vậy, không biết đụng độ gì mà Wifi bị error !
Tức mình, lôi bản V10e trên mạng xuống, úp lại. Được # 98%, nó reset rồi báo " Error". Khởi động lại, màm hình logo chớp như đèn signal...ô tô.
Thế là phải đem ra 2 tiệm, làm...vã mồ hôi, mất tổng cộng chừng 4h . ( Đúng ra, up,chỉ cần 15p)
với box biết đầy đủ. Không trách ở nhà, với 1 sợi usb, thua là phải !
Giờ chạy lại ổn rồi, không biết có nên..."ngựa quen đường cũ" thêm lần nữa không. Cũng chưa biết...
=]] em là sinh viên. K dám liều như bác. Bị thế chắc tháo pin cho nằm đấy 1 tháng mất
Mr.Thiet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hàn Băng Phong Tự uprom cho E405, mình nghĩ là khó. Vì mình up thử vài...chục lần bằng KDZ, đều thất bại và cuối cùng ,2 lần phải đưa ra tiệm. Ngồi chờ mấy h, ê ẩm, chứ tiền bạc thì chỉ bằng vài cữ cà phê cô đơn,hay vài dĩa cơm SV thôi . Có Smartphone, không vọc tới bến thì ngu 1 kiểu,mà vọc quá thì ngu kiểu khác. he..he...
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình ép lên wifi vẩn dùng bt nhé , nhưng mau nóng máy nên về bản củ thui . Mà tới #99 gì đó rồi báo error là kdz đang bị lổi đấy !
=]] em là sinh viên. K dám liều như bác. Bị thế chắc tháo pin cho nằm đấy 1 tháng mất. Treo logo thì đổi sang mode up là đc mà nhỉ @@!. Máy em xước hết góc r. Bọc vào cho đỡ xấu :v
Tình hình là em mới root song con này. Nhưng do không biết nghịch phá lung tung, chuyển ứng dụng google play vào thẻ nhớ không đúng cách nên giờ bị lỗi không đăng nhập vào tài khoảng google play được. Thấy thể em khởi động lại máy => mất luôn google play, vào cách ứng dụng của google nhưng goole map( đăng nhập) thì nó hiện lên lỗi com.google.androld.apps.map. Em thử xát lập lại dữ liệu gốc rồi root lại máy nhưng vẫn không được. Giờ em phải làm sao, hay đem đi bảo hành(không biết có được không vì nghe đâu root máy thì đi bảo hành không được). Thân!
Up lại rom là đc mà
@Hàn Băng Phong up rom lại là được hả bác. Thể cho em hỏi con LG e405 này rom bản bao nhiêu. Bác nói cụ thể cho em biết được không vậy. Thank!!
Mới dùng thì nên dùng bản v10e của vn. Bác search trên tinh tế có bài hướng dẫn up rom cho lg l3 đó.
Toàn là của LG e405 không à😔. Thôi đành chờ vậy..
Có cả của e405 mà. =_= có 3 bản rom stock cho e405 thui
Bác cho em cái lick cụ thể được không em tìm không thấy. Thank bác trước
Bác sài bản V10e thì cho em cái app hệ thống của LG e405 này với. Em mới root máy rồi như thế này http://www.tinhte.vn/threads/pro-cuu-em-voi-lg-e405.1967061/#post-34661825
Thank bác trước..
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coi100mm Up lại rom là ok , ở vn có bản v10e đó bạn !!!
Con này so với L3 E400 thế nào nhỉ các bác , có bị dính lỗi reset lại máy khi bật Wifi không nhỉ các bác , đang tính mua ko biết ở đâu giá tốt các bác nhỉ em ở Hà Nội, thanks các bác nhiều !
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@SuperDreamII Ra Mediamart hay Topcare đó, L3 e400 2tr1, e405 2tr4

Gửi từ LG-E400 của tôi
@viaipi Đang tính cuối tuần quá Pico múc em này đây bác ah nhưng mà nghe nói có bác mua bên đó bị máy dính lỗi gì đó nên cũng run , định ra mediamart ko biết giá mềm ko chứ trần anh vẫn báo gí 1tr9 cơ ah .

P/s cho em hỏi chút con này có còn dính lỗi reset lại máy khi bật Wifi ở -E400 không ah
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@SuperDreamII Máy chính hãng mà, hên xui mới gặp con lỗi số ít thôi, lỗi thì bảo hành lo gì, mình đang dùng e400 wifi bt ko bị reset, chắc do con rom vn, bạn flash lại rom t-mobile là ngon nhất

Gửi từ LG-E400 của tôi
ncnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy e tự nhiên k vào google play được. các ứng dụng khac sử dụng 3G , internet bình thường. trước đó em vẫn vao được. không hiêu sao hai hôm nay lại không no cú hiện " connect timeuot" mặc dù sống gió đầy đủ. em đã rot máy rồi nên có làm lại bản backup. backup lại hồi sáng dùng sim VT cua thằng em thì vào đc, sau đó gắn sim MB vao thì bị nũa, em backup lại thì vẩn ko đc.
ncnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ncnam vấn đề không biết tại sao khi thay sim khác vào thi ok! trên các forum nước ngoài cũng bó tay!
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@ncnam Bạn clear hết cache đi

Gửi từ LG-E400 của tôi
ncnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viaipi mình đã làm tất tần tật những gì mà các cao thủ chỉ dẫn, chi duy có cách thay sim là ok! báo cáo để xem có ai giống mình không z moà
veryboy2144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ncnam Thay sim khác vào bật 3g lên cho nó đồng bộ hóa gmail,lịch,v.v roy vào CHPlay tải bình thường
chẹp,mình dùng e405 duoc 3 tha'g nay roi,ma'y hoat dong to't,ko xay ra lỗi gi ca,ca'i ba't tien duy nha't la Ram ko đủ dùng,mình cài nhiều trò chơi,khi dang choi ma quá tải Ram thi bi force close,vay thoi.cac ban ne'u ko co' nhu cau choi game thi mua dung la ok,còn ne'u muo'n choi game thi nen tim cac ma'y Ram 512 mb,chip 1Ghz ay,ma'y ca'u hinh tầm do' gia' cả cũng phải chăng mà.
!:v lg k thấy động tĩnh vụ lên ics bùn
Bác nào có Driver đê cài rom v10e của lg e405 không cho minh xin. Cảm ơn. MÌnh mới chạy lại rom nhưng doot máy không được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019