Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội LG Optimus 3D - [HOT] Offical Rom V20B - Bản chuẩn của LG Việt Nam

chimchuot05
28/8/2011 12:38Phản hồi: 10.750
10.750 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yeulam414
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi ngu xíu, mới tậu e su760 về, nhưng mình tìm có quá nhìu rom, mình đang xài rom 30B bên choimobile, nhưng rom tốn ram quá, chạy máy lâu lâu đứng hoài, ae cho mình xin bản rom tốt, chủ yếu mượt nha ae, thanks mọi người nhìu nhá
Các bác giúp em với em cũng bắt chước vọc up rom cho con LG Optimus 3D P929 từ 2.2 lên 30A nhưng em làm sai giờ màn hình tối đen, bấm kiểu gì cũng không lên. Máy em có còn cứu được không các bác ? em tháo pin cắm vào máy tính, máy tính chỉ nhận TI OMAP4430. Thank các bác nhiều
@hung633733 Bạn tìm bài hd nap lại boot là được, ko cần ra hiệu đâu

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
Xin chào Anh thanhhan.qn, Cho mình hỏi : hd nap lại boot ở trang nào không ? Mình đi làm cả ngày, tối về tìm từng trang lâu quá mà chưa thấy. Anh có thể chỉ và hướng dẫn cho mình up lại không ? Cám ơn anh nhiều nha.
@hung633733 www.tinhte.vn/threads/rom-ics-su760-made-by-laoyeungannam-v3-20-4-2013.1679716/page-5#post-30793104
Bạn làm từ đoạn cài omap nha, đt lên chữ lg màu xám là lại up rom vô tư. Nếu làm ko dc thì mình có thể teamview giúp bạn, mình đã giúp mấy bạn trên đây nạp lại theo cách này rồi đều dc. Rom stock và bin cùng cách up bạn sang đây down: http://www.tinhte.vn/index.php?posts/24319230

Chạy file "start_fastboot.bat" trong thư mục vừa giải nén, nhấn phím 2 (Chọn P920/SU760) nhưng khi lắp pin máy báo lỗi :
@hung633733 Lỗi ?. Chưa nhận omap hay thế nào, nếu pc hiện cái bảng drive đòi nhấn next thì bạn chọn thủ công đến thư mục driver omap chờ nó cài đặt xong là ok

@hung633733 Tháo pin cắm cab, không giữ phím nào hết. Cài driver omap, chọn thủ công cho nhận hết drive, rút cab bật star fashbot, cắm cab chờ hiện dòng 5s mới lắp pin

sau khi hiện dòng 5s mình mới lắp pin nhưng nó báo lỗi như vầy (file đinh kèm) hình như nó không nhận ra USB :
@hung633733 Bạn down tool omap khác, mình hay dùng omap 1.23. Bạn nhớ chọn drive cho nó nhận xong hết rồi rút cab sau đó làm lại. Nó không tự nhận driver đâu mà bạn phải chọn đường dẫn cho nó nhận omap

Mình đã down tool omap khác rồi làm theo hướng dẫn vẫn nó máy vẫn nhận OMAP 4430 nhưng báo lỗi như cũ
Em đã làm lại rồi vẫn không được quí anh ơi, chắc phải đem đi sửa quá.
@hung633733 Bạn có teamview bản 7 không, cài vào pc mình làm cho

Có mình có TeamViewer 7 : ID : 920 312 505; Pass : 9360
Anh còn đó không ? giờ mình còn đang ở Công ty mới có TeamViewer 7, tối về nhà mạng yếu vô không nổi
@hung633733 Chua dc a ban

ID : 920 312 505; Pass : 6122
chào mọi người em mới gia nhập có gì xin mọi người chỉ bảo nha.
ai có sài LG su870 cho em hỏi với. Sao máy của em úp lên 4.0 máy chạy tốt nhưng ko có 3g chỉ có gprs. coi videos ko dc. ai bít khắc phục chỉ em với. cảm ơn!
@Ớt Hiểm Bạn up lại rom gốc xem sao, tốt nhất nếu mới dùng thì up online rồi ngịch tiếp

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
@thanhan.qn cám ơn Bác thanhan nha. em làm đcj rồi.
@thanhan.qn xin lỗi bác, e k có thời gian ngồi đọc hết các comment nên mạn phép xin bác bản rom xài tốt cho e LG P920 được không ạ.. e cảm ơn bác!
Con LG 3d p925 của mình bị hư nút nguồn sao mà bật ko lên luôn rồi... pác nào bit chỗ sửa hay có nút nguồn thay thế bán hoặc chỉ em với...
thành cục sắt rồi nhìn mà xót xa wa'...😔
@DuyanhGreenarc Bac nay giong e roi ne.ma may e la p920 nhung may minh la hang chinh hang.nen duoc bao hanh.nhan vien LG thong bao may minh bi hu men.va den sang phim cam ung.neu ko con bao hanh thi thay het gan 4tr.may wa may mjnh bao hanh 2 nam
asheva17
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác thanhan ơi. Con P920 có flash lại baseband đc ko? Tình hình là máu mình sóng kém quá. Bác hướng dẫn mình với
chào các bạn , chào tất cả mọi người đang sử dụng sản phẩm của LG một thương hiệu của hàn quốc khá nổi tiếng, hiện tại LG cũng là 1 trong số những nhà sản xuất smartphone khá phổ biến. trên các diễn đàn nước ngoài có khá nhiều forum chuyên về dòng LG để hổ trợ người dùng tối đa , ở việt nam củng có những forum chuyên về các dòng máy như nokia, sony, samsung.... nhưng vẫn chưa có diễn đàn nào chuyên về dòng smartphone LG để hổ trợ người dùng tại việt nam. nắm bắt được khuyết điểm đó trang web lgviet.com đã ra đời nhằm mang lại những trải nghiệm tốt nhất cho người dùng sử dụng sản phẩm LG . lgviet.com là nơi hổ trợ chia sẻ kinh nghiệm sử dụng smartphone. và vô số những tiện ích được cập nhật liên tục như : game, ứng dụng, hình nền....
mọi người có thể tham khảo tại đây để biết thêm chi tiết Cộng đồng LG Việt http://lgviet.com/forum/

Gửi từ LG-LU6200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Xin thông báo với các bạn một tin cực vui là lg p920 viet nam đã chính thức nên bản p92030a-EUR-XX(4.04).mấy hôm nay vọc rom mất imei, phần mềm lỗi tùm lum, chưa xửa được ,quay về 2.3.5a bản gốc cũng không được,đêm nay vào lg support tool định cho nó nạp rom 2.3.5 rồi chạy fast boot lạp u-boot để về 2.3.5 xem có sửa được không thì không ngờ lg cho up lên bản 4.0.4 chính thức. Dùng rất tuyệt,mọi thứ imei đã được cập nhật lai. Ai mà rom bị lỗi thì vào lg support tool tải về bản 4.0.4 chính thức của lg nhé.
asheva17
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản đấy là bản chính thức của P920 hả bác. Có tiếng việt ko vậy?
asheva17
ĐẠI BÀNG
11 năm
Shopvan! Mình flash file bin bản v28 nhưng bị lỗi mất sóng. Giờ mình muốn up lên bản v30a stock thù làm thế nào. Bạn hướng dẫn mihf với.
Bán Pin dung lượng cao kèm ốp lưng, giá 250k: 0985286161
[/url][/IMG][/url][/IMG]http://www.uphinh.vn/image/stream/1198054.jpg
[/url][/IMG][/url][/IMG]http://www.uphinh.vn/image/stream/1198084.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019